TIN TÀI TRỢ.

Pha cafe vào sữa cho con uống

• 0 Lượt chia sẻ
  • 455 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có nhỏ bạn, nó thích cafe nên con nó giờ vừa đầy năm, nó pha cafe vào sữa cho con uống, kêu là tăng thêm huơng cị cho sữa
    Nó bảo pha có xíu nên k sao, các mẹ thấy có sao k ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Vừa hỏi về sữa thì thấy bên này pha cafe vô sữa hihi
    Theo mình nghĩ thì ko nên rồi! Mình còn thấy nhiều nhà cho con uống hẳn cafe sữa cơ! Bó tay lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Em có nhỏ bạn, nó thích cafe nên con nó giờ vừa đầy năm, nó pha cafe vào sữa cho con uống, kêu là tăng thêm huơng cị cho sữa
    Úi úi... trẻ con nếm thấy đắng đắng ngọt ngọt lạ miệng nên thích thôi chứ mẹ đừng chiều theo sở thích của con, cafein dễ gây nghiện lắm đấy! Con mà nghiện cà phê thì sau này khó bỏ lắm, sau này không cho cà phê vào thì con không uống sữa thì nguy to! Chưa kể cà phê không tốt cho hệ thần kinh non nớt của con đâu! Đừng làm thế mẹ nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

hoàn toàn không nên chị ơi, cà phê có bổ béo gì đâu mà cho con trẻ uống chị, rùi tiêu hoá của con lại lộn xộn, rùi mất ngủ, ảnh hưởng đến sự thông minh và phát triển của con trẻ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Ra quán cafe thấy vụ này nhiều lắm à. Mà đúng là lợi bất cập hại đó. Dùng chất "kích thích" để tạo vị thơm ngon cho con đâu chưa thấy mà việc con mất ngủ, quậy phá là thấy liền luôn. Tốt nhất là không nên pha cafe với sữa cho con uống.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Chào bạn,

Trong cà phê có caffeine là chất gây kích thích hệ thần kinh và có thể gây nghiện. Nếu bà mẹ tập cho con uống hương vị cà phê ngay từ nhỏ, dù ít, cũng sẽ làm bé quen dần và khó bỏ. Hơn nữa, do tính chất kích thích hệ thần kinh nên bé sẽ khó ngủ hoặc giấc ngủ không sâu. Ngoài ra, trong cà phê còn có các chất ức chế hấp thu các vi chất dinh dưỡng như sắt, kẽm… nên sẽ hạn chế hấp thu các chất này từ bữa ăn.

TS.BS. Trần Thị Minh Hạnh