Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Pedia có thể chế biến những món ăn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 234 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa chuyên gia.
    Bé nhà em rất nhát ăn trái cây và rau củ nên thường xuyên bị bón, em có thể sử dụng sữa Pedia để chế biến những món ăn nào mà có thành phần rau củ, trái cây nhiều để con ăn được ạ. Mong BTC, chuyên gia tư vấn giúp em với, chớ hiện tại có những hôm bé đi rau rách hậu môn, rơm rớm máu nên em lo lắng lắm, ah bé nhà em đã hơn 4 tuổi rùi ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Bạn có thể dùng Dielac Pedia chế biến món ăn tùy thích, tuy nhiên khi chế biến dưới nhiệt độ cao sẽ làm mất đi một số chất như vitamin hay dưỡng chất bị biến đổi có thể gây khó hấp thu. Trường hợp bé bị táo bón có thể hàng ngày bé ít ăn rau, ít uống nước. Khi cơ thể thiếu nước cho nhu cầu chuyển hóa, tự nhiên cơ thể sẽ “tận thu” nước từ đường ruột càng làm phân khô cứng khó đi tiêu. Bạn có thể làm cho bé hết tiêu bón như sau:

- Pha liều lượng Dielac Pedia đúng như hướng dẫn trên hộp. Nhu cầu sữa tuổi bé 500-600ml/ngày
    - Uống nước lọc hàng ngày, không thay thế nước bằng sữa.
    - 3 bữa chính đủ 4 nhóm thực phẩm cơ bản cân đối, không quá nhiều thịt cá. Sau bữa ăn 30 phút cho bé ăn sữa chua, trái cây

Tập đi tiêu mỗi sáng khi ngủ dậy xoa massage bụng của bé theo chiều kim đồng hồ(chiều của ruột già) từ rốn ra ngoài giúp bé đễ đi tiêu, có thể làm 2lần/ngày trước bữa ăn.

Thân ái
    BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ Điện thoại tư vấn: 07106255979
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng OanhTrung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk