TIN TÀI TRỢ.

Pedia có loại sữa dành cho trẻ sinh thiếu tháng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.68K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa đi thăm một đồng nghiệp sinh con thiếu tháng, giờ bé đã 1 tháng rồi nhưng sinh sớm những 5 tuần nên bé khá nhẹ cân. Mẹ bé yếu nên cũng ít sữa và muốn cho bé uống thêm sữa ngoài. Gia đình đang cân nhắc các loại sữa cho bé uống .... Mình muốn giới thiệu bé uống Pedia nhưng phải lên đây hỏi BTC trước đã, mong chờ câu trả lời sớm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

- Dielac Pedia phù hợp hệ tiêu hóa của trẻ từ 1 tuổi trở lên bạn ạ.

- Sữa mẹ chứa nhiều chất dinh dưỡng thiết yếu, quan trọng cho sự phát triển của bé, bảo vệ trẻ chống lại các bệnh nhiễm khuẩn. Trẻ bú mẹ có tỷ lệ tiêu chảy và nhiễm khuẩn hô hấp thấp. Thành phần đạm trong sữa mẹ cũng dễ tiêu hóa, hàm lượng vitamin đầy đủ hơn. Hàm lượng đường trong sữa mẹ nhiều, giúp não bộ em bé phát triển. Cho nên mẹ cần cố gắng ăn uống bồi dưỡng đầy đủ sẽ có đủ sữa, dù ít vẫn cho bé ngậm bú đều 2 bên mỗi ngày thì sữa sẽ “lên” nhiều cho con, nhất là trẻ thiếu tháng rất cần sữa mẹ. Có một số bà mẹ muốn giữ dáng nên kiêng ăn uống, cho trẻ bú ít thì dần dần sẽ mất sữa không còn là một thiệt thòi rất lớn cho con. Nên biết rằng cho con bú cũng giúp bà mẹ ngừa thai trong giai đoạn này, giúp giảm tỷ lệ ung thư vú và ung thư cổ tử cung.

- Đối với bé của bạn, trước mắt mẹ chưa đủ sữa cho con, bạn có thể cho bé uống sữa Dielac Optimum step 1 là dòng sữa cao cấp bổ sung đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu cần thiết như DHA,ARA, Taurin và Choline giúp cho sự hình thành và phát triển não bộ và tế bào võng mạc mắt của bé; tỉ lệ Canxi/Phospho thích hợp cùng vitamin và Magiê giúp phát triển hệ xương vững chắc; đặc biệt đạm Whey giàu Alpha Lactalbumin rất dễ hấp thu, phù hợp với hệ tiêu hoá còn non yếu của trẻ, giúp tăng cường sức khỏe hệ tiêu hóa, tăng khả năng hấp thu và sức đề kháng.

-Bạn lưu ý lần đầu cho bé dùng sữa ngoài hoặc thay đổi sữa, nên tập cho uống thử vào ban ngày, lúc bé khỏe vui vẻ, pha đúng như hướng dẫn, thử từng chút một lượng ít rồi tăng dần để xem bé có chấp nhận không, có gì khó chịu hay bất thường thì nên ngưng lại hỏi ý kiến Bác sĩ dinh dưỡng hoặc chuyên khoa Nhi bạn nhé.

-Đồng thời cần cho bé ngủ đủ giấc giúp quá trình tăng trưởng diễn ra thuận lợi và tắm nắng mỗi buổi sáng khoảng 15-30 phút trước 8 giờ tránh nắng gắt, giúp bé hấp thu chuyển hóa Canxi và vitamin D cho bé tăng chiều cao tối ưu bạn nhé.

Chúc bé khỏe và tăng trưởng tốt.
    Thân ái.
    BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ Điện thoại tư vấn: 07106255979
    Trung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

trên 1 tuổi là có sữa xịn cho con dùng rùi, khi còn con nhỏ mẹ cố gắng duy trì sữa mẹ cho bé nha!