Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Một ngày bao nhiêu ml sữa là đủ cho bé 3.5 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.47K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em được 3.5 tuổi, hàng ngày bé đi học em cho bé 2 hộp sữa tươi mỗi hộp 115ml, tối về uống thêm 240ml sữa bột nữa. Như vậy đã đủ dinh dưỡng cho bé chưa ngoài việc ăn uống ra. Em cũng muốn cho bé mang hộp loại 180ml đi học nhưng bé nhà em cứ no quá sẽ ói ra nên sợ cô không theo được nên chỉ mang loại nhỏ thôi.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Mình nghĩ như vậy là ổn rồi mẹ nó ạ, vì trẻ trên 3 tuổi ăn thức ăn cũng đa dạng lắm rồi, bé ăn thức ăn thôi cũng cung cấp đầy đủ chất dinh dữong rồi, bổ sung sữa thêm để mình an tâm thêm thôi. Đó là ý kiến của riêng mình!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình ăn cũng không đa dạng lắm như ăn tôm là không chịu ăn, mình ép lắm thì bữa ăn đó thế nào cũng không ăn hết. Từ lúc ăn cháo mình cũng cho ăn tôm cua nhưng càng lớn lại không thích tôm cua, mình cũng sợ bé bị thiếu chất lắm nhưng ăn uống cứ khó thế này.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Bé nhà em được 3.5 tuổi, hàng ngày bé đi học em cho bé 2 hộp sữa tươi mỗi hộp 115ml, tối về uống thêm 240ml sữa bột nữa. Như vậy đã đủ dinh dưỡng cho bé chưa ngoài việc ăn uống ra. Em cũng muốn cho bé mang hộp loại 180ml đi học nhưng bé nhà em cứ no quá sẽ ói ra nên sợ cô không theo được nên chỉ mang loại nhỏ thôi.
    Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,807 Bài viết

• 3,958 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể ra thì cũng hơi ít sữa nhỉ, nhưng được cái bé nhà mẹ nó còn uống sữa công thức chứ nhóc nhà mình 2 tuổi rưỡi rùi chả chịu uống sữa công thức cơ, hắn chỉ có sữa tươi không đường là khoái khẩu thui... ngày bình quân cũng 2-3 hộp 180ml. Mà cũng đang lo em ý chả đủ dinh dưỡng vì không chịu uống sữa công thức đây ợ...
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Kể ra thì cũng hơi ít sữa nhỉ, nhưng được cái bé nhà mẹ nó còn uống sữa công thức chứ nhóc nhà mình 2 tuổi rưỡi rùi chả chịu uống sữa công thức cơ, hắn chỉ có sữa tươi không đường là khoái khẩu thui... ngày bình quân cũng 2-3 hộp 180ml. Mà cũng đang lo em ý chả đủ dinh dưỡng vì không chịu uống sữa công thức đây ợ...
    Có khi sữa công thức ngọt nên bé không ưa. Bé mình tính ra dễ chịu trong vụ sữa, ban đầu cho uống sữa tươi dạng 1L là có đường, sau đó chuyển không đường vẫn uống tốt, hihi. Nhưng khi mang hộp nhỏ tới trường là sữa có đường, thôi kệ, cuối tuần cho bé uống sữa không đường, tối đi ngủ 1 ly sữa công thức nữa. Thấy bé chỉ có vẻ thấp hơn các bé trong lớp, 3,5 tuổi cao 1m01 ah.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Chào bạn,

Nếu bé ăn được tốt trong các bữa cơm thì lượng sữa bé uống như vậy cũng tạm đủ. Bạn nên cho bé ăn thêm 1 hũ sữa chua và 1 miếng phô mai nữa nhé. Nếu với chế độ ăn như vậy mà bé tăng trưởng tốt thì bạn không cần phải lo ép bé ăn. Nếu bé tăng trưởng chậm thì bạn nên đưa bé đi khám để kiểm tra khả năng tiêu hóa và hấp thu của bé. Bác sĩ sẽ cho toa và tư vấn cách dinh dưỡng cụ thể cho bé.

TS.BS. Trần Thị Minh Hạnh
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé 2 tuổi rưỡi uống sữa tươi không đường cũng vẫn tốt nếu bé thích và uống được nhiều. Bé nên uống 3 hộp 180ml mỗi ngày chứ nếu chỉ uống 2 hộp là khá ít. Bé không uống sữa công thức nhưng nếu bé ăn được đa dạng thức ăn thì cũng vẫn nhận được đầy đủ các chất dinh dưỡng cho cơ thể kết hợp với 3 hộp sữa tươi 180ml.

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé 2 tuổi rưỡi uống sữa tươi không đường cũng vẫn tốt nếu bé thích và uống được nhiều. Bé nên uống 3 hộp 180ml mỗi ngày chứ nếu chỉ uống 2 hộp là khá ít. Bé không uống sữa công thức nhưng nếu bé ăn được đa dạng thức ăn thì cũng vẫn nhận được đầy đủ các chất dinh dưỡng cho cơ thể kết hợp với 3 hộp sữa tươi 180ml.