Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lượng sữa mỗi ngày cho bé 8 tuổi?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.58K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,330 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa Bác sĩ, bé lớn nhà em năm nay 8 tuổi. Cháu gầy và thấp nữa, em có thể cho cháu dùng sữa Pedia được không? Em thấy sữa này có 2 loại 1+ và 3+ thôi nên em không biết cho cháu dùng loại nào và uống ngày bao nhiêu ml thì phù hợp cho lứa tuổi của cháu. Dạo trước em cũng có nghe nói sữa Pedia này dành cho bé từ 1 đến 10 tuổi phải không ạ???
    Cảm ơn Bác sĩ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,739 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuamenana Xem bài viết
    Thưa Bác sĩ, bé lớn nhà em năm nay 8 tuổi. Cháu gầy và thấp nữa, em có thể cho cháu dùng sữa Pedia được không? Em thấy sữa này có 2 loại 1+ và 3+ thôi nên em không biết cho cháu dùng loại nào và uống ngày bao nhiêu ml thì phù hợp cho lứa tuổi của cháu. Dạo trước em cũng có nghe nói sữa Pedia này dành cho bé từ 1 đến 10 tuổi phải không ạ???
    Cảm ơn Bác sĩ nhiều
    Con trai mình đợt trước cũng dùng Pedia từ 1-10 tuổi đấy, lúc đó 1 ngày con uống 1 cốc vào sáng và 1 cốc vào buổi tối. Trong ngày thì con uống thêm sữa tươi nữa, bây giờ bé 10 tuổi rồi nên cũng đang băn khoăn không biết cho con uống nào sữa bột nào thì thích hợp.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,807 Bài viết

• 3,958 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh thế hóa ra Pedia có loại cho bé đến 10 tuổi hả các mẹ?
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuamenana Xem bài viết
    Cảm ơn Bác sĩ nhiều
    Chào bạn,

Bạn hoàn toàn có thể cho bé dùng sữa Pedia 3+ bổ sung thêm cho bé. Lượng sữa uống bao nhiêu còn tùy thuộc vào chế độ ăn hàng ngày và tình trạng dinh dưỡng hiện tại của bé ra sao nữa. Nếu bé ăn tốt thì uống thêm 1-2 ly là được rồi. Nếu bé ăn kém thì có thể uống 3-4 ly. Cũng cần theo dõi khả năng tiêu hóa, tình trạng tăng cân và chiều cao của bé để gia giảm lượng sữa và các bữa ăn cho phù hợp.

TS.BS. Trần Thị Minh Hạnh