Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi chọn sữa quan tâm nhất điều gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 360 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,183 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mom !

Mình còn lăn tăn khi chọn sữa cho con lắm, các mom có thể chia sẻ giúp mình khi chọn sữa cần thiết nhất là các yếu tố nào vậy?
    Hàm lượng bao nhiêu là tốt nhất?

Cám ơn cả nhà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Vậy thì mẹ nó nên tìm hiểu những loại chất nào cần cho sự phát triển của con ở từng độ tuối. Mỗi giai đoạn con đều cần những loại khác nhau
    Mẹ nó cân nhắc thêm loại sữa nào nhà sản xuất tại VN để có gì còn níu áo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,183 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Vậy thì mẹ nó nên tìm hiểu những loại chất nào cần cho sự phát triển của con ở từng độ tuối. Mỗi giai đoạn con đều cần những loại khác nhau
    Mẹ nó cân nhắc thêm loại sữa nào nhà sản xuất tại VN để có gì còn níu áo
    Mình đang cho con uống sữa bột lẫn sữa tươi của Vinamilk chứ đâu xa. Nhưng ý mình không biết là yếu tố nào cần thiết nhất khi chọn sữa á.
    • 1,442 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em là giá trị dinh dưỡng, nhà sản xuất và giá tiền của sản phẩm. Em thường chọn những nhà sản xuất của Việt Nam có uy tín, giá tiền vừa phải chứ không quá cao.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Chào các mom !

Mình còn lăn tăn khi chọn sữa cho con lắm, các mom có thể chia sẻ giúp mình khi chọn sữa cần thiết nhất là các yếu tố nào vậy?

Cám ơn cả nhà
    Bạn thân mến,

Khi chọn sữa cho con, đặc biệt là bé dưới 12 tháng tuổi thì bạn phải hết sức cẩn thận trong việc lựa chọn sữa. Sữa là sản phẩm đặc biệt, là nguồn dinh dưỡng rất quan trọng sẽ theo bé suốt những năm đầu phát triển. Do đó bạn phải lựa chọn đúng:
    • Sản phẩm phải đúng với lứa tuổi của trẻ, đặc biệt là trẻ nhỏ thì không được sử dụng loại sữa dành cho trẻ lớn hơn. Có 2 chất cơ bản cần phải đúng với lứa tuổi là chất béo và chất đạm, thông thường loại dành cho trẻ lớn sẽ có hàm lượng đạm & béo cao hơn.
    • Sản phẩm phải biết rõ được nơi xuất xứ, có kiểm định rõ ràng.
    • Sản phẩm phải dễ tìm để còn tiếp tục cho bé dùng, nếu chỉ dùng 01 hộp mà bạn thay đổi thì nguy cơ rối loạn tiêu hóa cao.
    • Nếu đã sử dụng quen một loại sữa nào đó rồi mà bạn muốn thay đổi sữa khác thì phải đổi qua từ từ.
    Khi trẻ từ tuổi ăn dặm trở đi, nguồn dinh dưỡng lúc này không chỉ là sữa mà còn ở thực phẩm cho trẻ ăn hàng ngày cần có đủ 4 nhóm cơ bản, như vậy hàm lượng riêng từng chất trong sữa không nhất thiết phải tốt nhất là bao nhiêu, quan trọng chế độ ăn uống thực phẩm đa dạng theo lứa tuổi của trẻ bạn nhé.

BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng OanhTrung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk Cần Thơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,183 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_TuvanSua Xem bài viết
    Bạn thân mến,

Khi chọn sữa cho con, đặc biệt là bé dưới 12 tháng tuổi thì bạn phải hết sức cẩn thận trong việc lựa chọn sữa. Sữa là sản phẩm đặc biệt, là nguồn dinh dưỡng rất quan trọng sẽ theo bé suốt những năm đầu phát triển. Do đó bạn phải lựa chọn đúng:
    • Sản phẩm phải đúng với lứa tuổi của trẻ, đặc biệt là trẻ nhỏ thì không được sử dụng loại sữa dành cho trẻ lớn hơn. Có 2 chất cơ bản cần phải đúng với lứa tuổi là chất béo và chất đạm, thông thường loại dành cho trẻ lớn sẽ có hàm lượng đạm & béo cao hơn.
    • Sản phẩm phải biết rõ được nơi xuất xứ, có kiểm định rõ ràng.
    • Sản phẩm phải dễ tìm để còn tiếp tục cho bé dùng, nếu chỉ dùng 01 hộp mà bạn thay đổi thì nguy cơ rối loạn tiêu hóa cao.
    • Nếu đã sử dụng quen một loại sữa nào đó rồi mà bạn muốn thay đổi sữa khác thì phải đổi qua từ từ.
    Khi trẻ từ tuổi ăn dặm trở đi, nguồn dinh dưỡng lúc này không chỉ là sữa mà còn ở thực phẩm cho trẻ ăn hàng ngày cần có đủ 4 nhóm cơ bản, như vậy hàm lượng riêng từng chất trong sữa không nhất thiết phải tốt nhất là bao nhiêu, quan trọng chế độ ăn uống thực phẩm đa dạng theo lứa tuổi của trẻ bạn nhé.

BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng OanhTrung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk Cần Thơ
    Cám ơn tư vấn của BTC, hiện tại nhà mình cũng đang cho con uống sữa của Vinamilk cả sữa tươi và sữa bột luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Chào các mom !

Cám ơn cả nhà
    Mình cũng băn khoăn như mecusing nè Thật sự khi đi siêu thị chọn mua sữa bột, mình nhìn sơ qua chỉ thấy chữ Canxe, Magie, Vitamin.. Acid Folic.. nói chung là những thành phần tốt, tuy nhiên mình vẫn chưa biết chỉ số % như thế nào là phù hợp.. Lâu lâu lại thấy đăng báo chất này trong sữa này thừa gây ảnh hưởng gì gì.. rồi sữa kia sản xuất không đủ chất nọ.. Tóm lại chất dinh dưỡng thì thừa thiếu gì cũng không được hết á! Tóm lại giờ không biết sao cho đủ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cá nhân mình khi đi chọn sữa cũng chọn sữa phù hợp lứa tuổi con mình trước, sau thì để ý các thành phần dinh dưỡng có trong sữa khi pha 1 ly cho bé. Thường mình để ý hàm lượng Canxi, Đạm và DHA, sau đó mới tới các thành phần khác. Điều dĩ nhiên phải chú ý nữa là giá cả và xuất xứ của sữa nữa.