TIN TÀI TRỢ.

Có nên pha thuốc hấp thụ vào sữa cho bé không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 556 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Bác sĩ cho em hỏi là con em 3 tuổi nhưng ăn nhiều mà chẳng thấy bụ bẫm gì cả. Vậy em có nên mua thuốc hay cốm kích thích sự hấp thụ của bé không ạ (bé vẫn uống sữa bột). Em cám ơn.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Chị ơi, lợi bất cập hại đó! Chị coi tìm sữa hỗ trợ hấp thụ cho con coi bộ lợi hơn tự pha đó
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì bạn cũng nên xem lại sữa con uống hiện nay có hợp với con không nhé? Lúc trước mình cho bé nhà mình uống sữa nhập đó but bé không hấp thụ tốt nên không tăng cân. Sau đó mình chuyển loại sữa khác hiện nay thì tăng cân và phá triển tốt lắm.
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có một số thuốc có thể pha chung với sữa nhưng một số thì không, phải theo sự hướng dẫn của bác sĩ mẹ nhé. Thuốc trị bệnh, sữa bổ dưỡng cho bé nhưng nếu pha chung lại thì có thể gây tác hại xấu đấy.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Có những loại thuốc khi bác sĩ kê toa thì khuyên nên pha chung với sữa uống, cũng có những loại phải uống riêng và nuốt cùng với nước, có những loại thì ngậm dưới lưỡi, cũng có loại nhai ra mới uống, ... vì thế mà mẹ nó đừng tự ý cho uống thuốc, cốm .. mà k có chỉ định của bs. Chúc con hay ăn chóng lớn nhé.