TIN TÀI TRỢ.

Có nên pha sữa vào bột cho trẻ không?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Con em rất lười uống sữa, em làm nhiều bột ngọt cho con, có nên pah sữa công thức vào bột cho con không ah, như vậy có đảm bảo dinh dưỡng không? cảm ơn chương trình!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E thấy nhiều mẹ hướng dẫn e cách pha sữa vào bột. Con e lười uống sữa nên e hay làm vậy. Nhưng thật sự không có lời khuyên của bác sĩ nên hoang mang lắm ạ
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với cá nhân mình thì chưa bao giờ pha sữa vào bột cho con nên mình cũng không biết là có tác dụng nhiều không? Nhưng nếu như con ăn được bột thì mẹ nấu cho con ăn với đủ dinh dưỡng là cũng tốt lắm rồi, sữa thì pha vẫn tốt hơn mà.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Về nguyên tắc khi bạn pha như vậy bé sẽ không được cung cấp đủ nhu cầu dinh dưỡng của 1 cữ sữa cho bé, các dưỡng chất trong sữa cũng có thể bị thay đổi, có thể làm cho bé bị rối loạn tiêu hóa. Bé lười uống sữa, bạn có thể tập cho bé từng chút một để bé quen dần với mùi vị sữa, có thể cho bé uống bằng muỗng, bằng ly hoặc cho ngậm ống hút sữa hình dạng ngộ nghĩnh bé thấy lạ sẽ thích uống hơn. Sau uống sữa hay ăn bột bạn cho bé uống một chút nước lọc tráng miệng để tránh mảng bám thực phẩm vùng hầu họng dễ gây viêm họng làm bé biếng ăn bạn nhé.

Chúc bé khỏe và tăng trưởng tốt.
    Thân ái.
    BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ. Điện thoại tư vấn: 07106255979
    Trung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Sau uống sữa hay ăn bột bạn cho bé uống một chút nước lọc tráng miệng để tránh mảng bám thực phẩm vùng hầu họng dễ gây viêm họng làm bé biếng ăn bạn nhé. thông tin này là thôgn tin em cần lưu ý nhất, huhu, mẹ cháu chưa có kinh nghiệm nhiều, cảm ơn tư vấn chia sẻ của chương trình !