TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho bé uống sữa đêm không ah

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.86K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Em thấy nhiều bé uống sữa đêm nên phát triển rất tốt về chiêu cao lẫn trọng lượng, không biết có nên cho bé vào ban đêm không thưa bác sỹ? Một ngày đi học bé uống rất ít sữa nên em cũng rất lo ah, 2 tháng nay bé không tăng cân nên mưốn nữa đêm dạy pha sữa cho bé uống!
    GPsqp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trước khi con đi ngủ mình hay cho con uống thêm cốc sữa ấm nhưng khi con đã ngủ thì mình không đánh thức con dậy để ăn đêm vì mình có đọc được thông tin là giấc ngủ của con rất quan trọng, giữa đêm gọi con dậy uống sữa sẽ làm con gián đoạn giấc ngủ say chắc là không tốt
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ là không nên đâu mẹ bé ơi. Nó còn ảnh hưởng tới vệ sinh răng miệng, (ngoài ý kiến của mẹ tutibimbim nói ở trên). Con nhà chị bạn mình uống sữa đêm kéo dài cuối cùng đen cả một hàm răng haiz
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua