Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa dành cho bé biếng ăn

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.93K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Biếng ăn là nỗi ám ảnh của mình với con trai lớn. Bé cực kỳ lười ăn mặc dù mình đã dùng nhiều cách khác nhau để dụ bé. Một bữa ăn bé mất gần cả giờ đồng hồ. Ngồi ăn mà sốt ruột luôn nên cứ 1 tiếng mà k ăn xong là mình phải bỏ đi pha sữa cho bé. Mình tự hỏi là không biết các mẹ có đối mặt với tình trạng này giống mình không? Các mẹ cải thiện như thế nào ? Các mẹ dùng sữa tươi hay sữa bột cho bé?

Bé nhà mình 4 tuổi rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Biếng ăn thì đôi khi nó còn không ăn cả sữa cơ chị ơi, vì vậy chị hãy chọn giải pháp đó là đến nhờ chuyên gia tư vấn chị nhé, chuyên gia sẽ cho mình những chỉ dân hướng dẫn nuôi con và ngoài ra nếu con uống sữa cũng có sữa dành cho trẻ biếng ăn để kích thích tiêu hoá và giúp con ăn nhiều hơn đó ah
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Biếng ăn thì đành nhờ sữa bột thôi mẹ nó ạ. Cả 1 tinh hoa trong đó đó.
    Mà em thấy Dielac Pedia coi vậy mà ổn nha. Con của bạn em từ suy dinh dưỡng mà giờ 4 tuổi 25kg đó
    Giá sữa cũng rẻ à, khoảng 329k hộp 900gr
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701 Xem bài viết
    Biếng ăn thì đôi khi nó còn không ăn cả sữa cơ chị ơi, vì vậy chị hãy chọn giải pháp đó là đến nhờ chuyên gia tư vấn chị nhé, chuyên gia sẽ cho mình những chỉ dân hướng dẫn nuôi con và ngoài ra nếu con uống sữa cũng có sữa dành cho trẻ biếng ăn để kích thích tiêu hoá và giúp con ăn nhiều hơn đó ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Biếng ăn thì đành nhờ sữa bột thôi mẹ nó ạ. Cả 1 tinh hoa trong đó đó.
    Mà em thấy Dielac Pedia coi vậy mà ổn nha. Con của bạn em từ suy dinh dưỡng mà giờ 4 tuổi 25kg đó
    Giá sữa cũng rẻ à, khoảng 329k hộp 900gr

May mà bé nhà chị còn thích uống sữa nha, nhưng sữa không thì đâu có đủ chất cho bé phát triển ở độ tuổi ăn tuổi lớn em ơi.

Về sữa bột thì chị vẫn đang dùng và tính cho bé uống tới 6 tuổi luôn. Giá cả không phải là vấn đề mà vấn đề là bé uống vào mà chịu ăn, kích thích bé ham ăn thì mới ổn.

Con chị 4 tuổi mà có 16kg thôi. Ốm tong teo thấy phát chán.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Biếng ăn là nỗi ám ảnh của mình với con trai lớn. Bé cực kỳ lười ăn mặc dù mình đã dùng nhiều cách khác nhau để dụ bé. Một bữa ăn bé mất gần cả giờ đồng hồ. Ngồi ăn mà sốt ruột luôn nên cứ 1 tiếng mà k ăn xong là mình phải bỏ đi pha sữa cho bé. Mình tự hỏi là không biết các mẹ có đối mặt với tình trạng này giống mình không? Các mẹ cải thiện như thế nào ? Các mẹ dùng sữa tươi hay sữa bột cho bé?

Bé nhà mình 4 tuổi rồi.
    Bạn thân mến,

Biếng ăn có rất nhiều nguyên nhân khác nhau, thường gặp là có thể lúc bắt đầu ăn bé bị ép ăn quá mức, thức ăn chế biến quá đơn giản hoặc thiên lệch trong lựa chọn nguyên liệu chế biến bữa ăn, cho bé ăn vặt trước bữa ăn chính, hay cha mẹ kén ăn bé cũng bắt chước theo, hù dọa hay mua chuộc bé ăn … Bạn tìm nguyên nhân của bé mình ở đâu để cải thiện, trước mắt cần đa dạng thực phẩm trong chế biến món ăn, tránh ăn quà trước bữa ăn chính, ăn đúng giờ và ăn cùng cả nhà nhờ không khí gia đình vui vẻ theo gương cha mẹ giúp bé ăn ngon miệng hơn bạn nhé. Bạn có thể cho bé dùng sữa Dielac Pedia 3+ để kích thích bé ăn ngon miệng, hỗ trợ sức khỏe tiêu hóa, cung cấp các dưỡng chất dễ hấp thu cho bé bổ sung dinh dưỡng ở lứa tuổi 4-6 tuổi hoạt động nhiều bạn nhé.

Chúc bé khỏe và tang trưởng tốt

BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    Điện thoại tư vấn: 07106255979
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh Trung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk Cần Thơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Có lẽ nào mình ép bé ăn riết mà thành thói quen sao ta? Chẳng biết các mẹ có con biếng ăn sẽ phải trải qua việc này như thế nào và bé đến mấy tuổi sẽ hết biếng ăn và ăn ngon lành.

Giờ mình để bé tự xúc ăn, ăn không hết khẩu phần trong vòng nửa tiếng mình sẽ dẹp và nếu hỏi bé muốn ăn hay không mà bé không ăn thì mình cho nhịn luôn. Huhu,, có tác dụng không hay hắn hỏng thèm ăn nữa thì khổ.
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_TuvanSua Xem bài viết
    Bạn thân mến,

Biếng ăn có rất nhiều nguyên nhân khác nhau, thường gặp là có thể lúc bắt đầu ăn bé bị ép ăn quá mức, thức ăn chế biến quá đơn giản hoặc thiên lệch trong lựa chọn nguyên liệu chế biến bữa ăn, cho bé ăn vặt trước bữa ăn chính, hay cha mẹ kén ăn bé cũng bắt chước theo, hù dọa hay mua chuộc bé ăn … Bạn tìm nguyên nhân của bé mình ở đâu để cải thiện, trước mắt cần đa dạng thực phẩm trong chế biến món ăn, tránh ăn quà trước bữa ăn chính, ăn đúng giờ và ăn cùng cả nhà nhờ không khí gia đình vui vẻ theo gương cha mẹ giúp bé ăn ngon miệng hơn bạn nhé. Bạn có thể cho bé dùng sữa Dielac Pedia 3+ để kích thích bé ăn ngon miệng, hỗ trợ sức khỏe tiêu hóa, cung cấp các dưỡng chất dễ hấp thu cho bé bổ sung dinh dưỡng ở lứa tuổi 4-6 tuổi hoạt động nhiều bạn nhé.

Chúc bé khỏe và tang trưởng tốt

BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    Điện thoại tư vấn: 07106255979
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh Trung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk Cần Thơ
    cảm ơn chia sẻ của bác sĩ rất tận tình, nó cũng là bài học lớn cho mẹ và bé nhà mình, con mình cũng liên tục trong tình trạng như vậy!