TIN TÀI TRỢ.

Bé uống sữa tươi và bị táo bón

• 4 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào BS,

Nhờ BS tư vấn giúp trường hợp của bé nhà chị em với ạ. Bé trai được 25 tháng, cao 92 nặng 12kg. Mẹ bé chuyển sang cho bé dùng sữa tươi hoàn toàn thay sữa công thức thì bé bị táo bón. Trong khi bé vẫn ăn 1 ngày 3 cữ cháo như thường lệ. Vậy sữa tươi là nguyên nhân gây táo bón cho bé đúng ko ạ? Nếu vẫn muốn dùng sữa tươi cho bé thì làm sao để tránh được táo bón đây, nhờ BS tư vấn giúp chị của em. Xin cảm ơn BS nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em trước kia cũng bị táo bón do thay sữa đó
    Mãi sau uống thuốc mới khỏi mẹ à
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người hay cho con uống sữa Vinamilk, mẹ thử cho con dùng xem, mình có mấy người bạn có con bị táo đều cho con dùng laọi này thấy tốt lắm.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cháu nhà em cũng bị táo 2 hôm nay rồi
    Nhưng nguyên nhân là do em cho bé sai bữa nên vậy ạ. Đôi khi bận việc gia đình nên ko chăm sóc con cái được, nghĩ cũng thấy thương cháu
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con nhà em cũng vậy nè. Hơi tí là bị táo.
    sinh đứa thứ 2 mà trời ơi nuôi khó hơn đứa đầu. Mấy hôm nay em phải nghỉ làm rồi nè
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

mẹ cho con uông nhiều thêm chút nước và tăng cuòng uông nuóc hoa quả mỗi ngày nhé
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ kiểm tra lại chế độ dinh dưỡng của bé đi hay là bé mới đổi sáng sữa mới nên bị thế, trộm vía chứ bé nhà em uống sữa Vinamilk suốt không thấy bị táo bón, may quá cơ