TIN TÀI TRỢ.

Bé thường hay nằm sấp và co chân khi ngủ, như vậy có phải là bệnh?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.14K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác sĩ! Con trai tôi 5 tuổi, tối bé ngủ thường nằm sấp và co chân lại khi ngủ, như thế có bệnh gì không? Tôi có cần mua thuốc sổ giun cho bé uống hay không? Bé ăn hay bị ói, xin BS cho tôi biết nguyên nhân? Khi xem tivi bé này thường hay nghiêng đầu một bên như thế có phải là do mắt bé bị yếu một bên có đúng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi? Cảm ơn bác sĩ!
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimyeu2008 Xem bài viết
    Chào bác sĩ! Con trai tôi 5 tuổi, tối bé ngủ thường nằm sấp và co chân lại khi ngủ, như thế có bệnh gì không? Tôi có cần mua thuốc sổ giun cho bé uống hay không? Bé ăn hay bị ói, xin BS cho tôi biết nguyên nhân? Khi xem tivi bé này thường hay nghiêng đầu một bên như thế có phải là do mắt bé bị yếu một bên có đúng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi? Cảm ơn bác sĩ!
    Bạn thân mến,

Với những gì bạn mô tả và lo lắng, tốt nhất bạn nên đưa bé đến bác sĩ chuyên khoa nhi khám trực tiếp mới có thể đưa ra chẩn đoán và tư vấn cụ thể.

Trẻ đi học thường có định kỳ sổ giun, bạn có thể trao đổi với giáo viên chủ nhiệm hoặc bác sĩ khám cho bé.

Khi loại trừ bất thường do bệnh lý, bạn có thể phòng ngừa cho bé: buổi sáng khi thức dậy thường do dị ứng thời tiết lạnh khi bé hít luồng không khí lạnh sẽ gây ho. Bạn nên giữ ấm đầu cổ, mặc áo ấm khi ngủ cũng như sáng sớm thức dậy. Tránh khói bụi, khói thuốc lá. Ra đường mang khẩu trang. Uống đủ nước hàng ngày không để khô cổ họng, không uống nước đá lạnh, hạn chế ăn kem, đồ ăn chiên, cay

Vệ sinh tay trước và sau khi đi vệ sinh, rữa tay sạch trước khi chuẩn bị bữa ăn. Mỗi ngày vệ sinh răng miệng lưỡi cho bé . Sau bữa ăn hoặc uống sữa cho bé tráng miệng với chút nước sạch đun sôi để nguội tránh mảng bám thực phẩm vùng hầu họng dễ gây viêm họng mãn sẽ dễ bị kích thích gây ho và khi ho gây co thắt cơ thành bụng làm nôn ọe, lâu ngày sẽ gây viêm hô hấp bạn nhé.

Chúc bé khỏe và tăng trưởng tốt.

Thân ái.
    BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    Điện thoại tư vấn: 07106255979 Trung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cháu nhìn nghiêng là do thói quen thui. chị nhắc cháu là đc, đừng để lâu sẽ thành tật đấy.
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hathu11 Xem bài viết
    cháu nhìn nghiêng là do thói quen thui. chị nhắc cháu là đc, đừng để lâu sẽ thành tật đấy.
    Mình cũng nghĩ giống mẹ nó.

Còn việc ngủ sấp thì tớ thấy em bé nước ngoài vẫn được cho nằm đấy. Riêng quan niệm VN mình có nghe là con cái nằm sấp thì ba mẹ không làm ăn lên
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ giống mẹ nó.

Còn việc ngủ sấp thì tớ thấy em bé nước ngoài vẫn được cho nằm đấy. Riêng quan niệm VN mình có nghe là con cái nằm sấp thì ba mẹ không làm ăn lên
    Mình thì bị cảm giác con nằm sắp khó thở nên nếu phát hiện con nằm sấp là trở mình con lại hà. Ngủ sấp ép tim hơn ko nhỉ.