Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 4t không chịu ăn rau?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Cháu em năm nay đã hơn 4t. Bé ăn rất tốt, mỗi bữa được một bát to cơm và thịt. Nhưng cháu ăn rất mặn, đặc biệt không thích canh rau. Em không biết có phải vì thế mà cháu rất "khô người", còi chứ không mỡ màng. Em đã góp ý nhiều lần nhưng bố mẹ cháu không lưu tâm.

Mong bác sĩ giúp em giải đáp thắc mắc để về trao đổi với bố mẹ cháu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,595 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con trai nhỏ mình cũng thuộc dạng ko ăn rau đây, lúc đi học thấy các cô vớt rau ra cắt nhỏ trộn chung với cơm và đồ ăn mặn. Ăn từ từ thì ảnh cũng quen. Bây giờ trộm vía có thể ăn canh rau riêng. Bạn thử nói bố mẹ của bé thử cách này xem.
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất nhiều bé không thích ăn rau mẹ àh, với bé 4 tuổi mẹ thử làm cách này của mình xem sao nhé! Mình thường cho Bống giúp việc khi nấu ăn và ở công đoạn dễ nhất là nhặt rau, mình thường kể ra những câu chuyện bạn thỏ, bạn gấu lười ăn rau nên hay bị táo bón và không lớn được. Khi ăn mình thường cắt nhỏ rau và cho con tập ăn từ ít đến nhiều, và từ đó con ăn được rau xanh, và mình thường xuyên đổi các loại rau trong bữa ăn hàng ngày nữa.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Rất nhiều bé không thích ăn rau mẹ àh, với bé 4 tuổi mẹ thử làm cách này của mình xem sao nhé! Mình thường cho Bống giúp việc khi nấu ăn và ở công đoạn dễ nhất là nhặt rau, mình thường kể ra những câu chuyện bạn thỏ, bạn gấu lười ăn rau nên hay bị táo bón và không lớn được. Khi ăn mình thường cắt nhỏ rau và cho con tập ăn từ ít đến nhiều, và từ đó con ăn được rau xanh, và mình thường xuyên đổi các loại rau trong bữa ăn hàng ngày nữa.
    Cái phương án này với gia đình anh chị em chắc là bất khả thi luôn. Em chẳng thấy anh chị ấy nói chuyện tỉ tê với con bao giờ làm sao mà ngồi kể chuyện thế này được?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,595 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết
    Cái phương án này với gia đình anh chị em chắc là bất khả thi luôn. Em chẳng thấy anh chị ấy nói chuyện tỉ tê với con bao giờ làm sao mà ngồi kể chuyện thế này được?
    Vậy cũng khó à nha, vì khi tập con thích nghi với các j mới lạ đối với con thì đòi hỏi ba mẹ và cả nhà vào cuộc luôn á. Mong bạn có thể can thiệp được để tập cho cháu.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • 644 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

mình cũng mong nhận được câu trả lời từ chuyên gia, bé nhà mình thì không phải là không ăn mà ăn có kén chọn, nghĩa là chỉ ăn một vài thứ rau thôi.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Vậy cũng khó à nha, vì khi tập con thích nghi với các j mới lạ đối với con thì đòi hỏi ba mẹ và cả nhà vào cuộc luôn á. Mong bạn có thể can thiệp được để tập cho cháu.
    Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh chị ạ. Em can thiệp thế này cũng đã ngại lắm rồi haizz