TIN TÀI TRỢ.

Bé 3 tuổi mà 12kg , không chịu uống sữa công thức thì phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.72K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Bé 3 tuổi mà 12kg , không chịu uống sữa công thức thì phải làm sao?

Con mình thuộc dạng rất còi, đi khám dinh dưỡng nhiều rùi nhưng bác sĩ cho cháu ăn uống sữa bổ sung, cháu về không uống dược sữa, chỉ ăn uống thức ăn sữa chua không đường, ăn như ăn chay vậy phải làm sao thưa chuyên gia, mong chuyên gia cho ý kiến ah !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng 3 tuổi nhưng mà được 16kg rùi, con cũng k có mập mà nhìn người cũng gầy vì con đã cao 106cm rùi, cũng lười uống sữa lắm mà chẳng ép nổi, giờ mẹ toàn phải nịnh rồi hối lộ cái gì con mới chịu uống cực lắm mom nó ah
    • 2,580 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé 3 tuổi rồi , k uống sữa công thức k sao đâu, thay thế sữa bằng bữa ăn đa dạng, đủ chất và sữa tươi là ok mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keomut1811 Xem bài viết
    Bạn ơi, bé 3 tuổi rồi , k uống sữa công thức k sao đâu, thay thế sữa bằng bữa ăn đa dạng, đủ chất và sữa tươi là ok mà
    mẹ vẫn biết là vậy nhưgn dao này mẹ nhiều việc bác ah, không đủ cung cấp dưỡng chất mới mong con uống sữa cho đủ chất mà con lừoi uống lắm cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 516 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 3 tuổi mà cũng gần 12kg thôi, cũng ko chịu uống sữa ( cả sữa CT và sữa tươi). ăn cũng toàn cơm trắng nhạt - ko chịu ăn thức ăn, lại thấp nữa. Lần nào ăn cũng phải ép dọa mới được tý. hic, ko biết phảilamf sao với con. Nhìn các bạn cùng tuổi mập mạp cao lớn mà thương con lắm
    Yêu Cu Tý nhứt trên đời
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua