TIN TÀI TRỢ.

Ăn sữa chua bé có đủ chất không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé không chịu uống sữa tươi cũng như sữa bột nhưng lại rất thích ăn sữa chua? Mẹ bé có thể làm sữa chua từ sữa công thức cho bé ăn vậy bé chỉ cần ăn sữa chua mà không cần uống thêm sữa bột có đủ chất dinh dưỡng không thưa chuyên gia?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

mình cũng đang cùng câu hỏi với mẹ nó vì con cũng lười ăn lắm cơ, cùng chờ câu hỏi để chăm sóc con nhé
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bé không chịu uống sữa tươi cũng như sữa bột nhưng lại rất thích ăn sữa chua? Mẹ bé có thể làm sữa chua từ sữa công thức cho bé ăn vậy bé chỉ cần ăn sữa chua mà không cần uống thêm sữa bột có đủ chất dinh dưỡng không thưa chuyên gia?
    Em nghĩ là không được đâu ah, ăn toàn sữa chua không thì làm sao đủ chất được ah, sữa chua chẳng qua là quá trình lên men làm cho các vi khuẩn có lợi cho đường ruột hỗ trợ tiêu hóa thôi ah. Còn sữa pha công thức bổ sung các chất thiết yếu cho các bé như DHA, AA... Nếu sữa công thức mà làm sữa chua thì cũng có thể bị mất một số chất đấy chứ ah