Dầu gội, sữa tắm nào lý tưởng cho con 7 tuổi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Tôi thường lấy sữa tắm và dầu gội của mình để tắm và gội cho con (7 tuổi), nhưng chưa yên tâm lắm vì sợ ảnh hưởng đến da của con. Vì vậy tôi muốn hỏi Bác sĩ: Trẻ từ 6 đến 10 tuổi thì nên tắm sữa tắm và dầu gội nào phù hợp cho da của bé?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,849 Bài viết

• 13,153 Được cảm ơn

Theo mình thì nên dùng dầu gội của trẻ em chứ ko cho gội chung đồ người lớn đâu mẹ nó ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Mình lại nghĩ là bé 7 tuổi có thể dùng chung dầu gội của người lớn, vì tuổi này bé không sợ cay mắt nữa.
    ts7tiixqg4eNortjKzUjI0NrawMFCyBlwwFYoC1A,,29
    NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
    • 4,849 Bài viết

• 13,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeGold Xem bài viết
    Mình lại nghĩ là bé 7 tuổi có thể dùng chung dầu gội của người lớn, vì tuổi này bé không sợ cay mắt nữa.
    Mình không lo vấn đề cay mắt mà dầu gội người lớn cũng có sp không gây cay mắt mà. Nhưng quan trọng là dù con đã 7 tuổi dưng da của con có chịu nổi cả tá hóa chất có trong dầu gội của người lớn hay không?
    • 4,157 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc chẳng ai khẳng định được cái nào là lý tưởng đâu, vì cơ địa mỗi bé mỗi khác mà. Giống như người lớn có người da khô, người da nhờn người hỗn hợp kia mà. Nên cái này phải tự mẹ thử và cảm nhận thôi hà chứ nhãn hiệu nào cũng thế có người hợp người không hợp chứ có phải thuốc tiên đâu mà thỏa mãn cả xã hội được hihi.
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 57 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Chúng ta nên chọn loại sữa tắm có thành phần làm sạch êm dịu cho da để phù hợp với sinh lý tự nhiên của da bé. Các loại sữa tắm này nói chung nên có những đặc điểm sau: không màu; không chứa hương liệu; “không mang tính kiềm” hay pH acid nhẹ, có tác dụng dưỡng ẩm da nhờ chứa các loại vitamin, chất giữ ẩm không gây dị ứng và các yếu tố vi lượng; có khả năng ngăn ngừa sự phát triển của vi khuẩn gây bệnh; là sản phẩm của các nhà bào chế có uy tín, đã được kiểm nghiệm rõ ràng. Hiện nay trên thị trường có một số sản phẩm tắm rửa thỏa mãn được các đặc tính trên, thích hợp dùng cho da trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ. Tránh dùng các sản phẩm quá đậm đặc, chứa chất kháng khuẩn mạnh.

Thân mến,
    Ths. Bs. Lê Thái Vân Thanh
    Giảng viên Bộ môn Da liễu ĐH Y Dược TP.HCM