TIN TÀI TRỢ.

Tại sao tắm đúng theo hướng dẫn - con vẫn bị mụn nhọt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang bị hoang mang quá… Em là first mom lúc trước khi sinh được tham gia lớp tiền sản… được hướng dẫn là tắm bé theo trình tự tắm bằng sữa tắm cho bé, sau đó bôi dầu massage và cuối cùng là phủ lớp phấn rôm lên người cháu. Họ có lời khuyên: làm đúng trình tự sẽ an toàn cho bé luôn sạch sẽ. Em cũng tin tưởng và em làm không sót bước nào thế mà con em đang bị rôm sẩy có vài cái mụn bọc nhỏ nhỏ li ti… ko rõ nguyên nhân sau nữa… Các mẹ có gặp trường hợp này giống em không ạ? Nếu được mong bác sĩ tư vấn em nguyên nhân sao lại như thế ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị cũng có bé đầu tiên giống y chang vậy ... đi khám bác sĩ nói là do viêm da cơ địa đấy. Rồi cho thuốc. Em đưa bé đi khám xem thế nào nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng viêm da cơ địa.. nhưng em cũng không theo các bước này… có khi tại do cơ địa mỗi bé thật.
    • 99 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thời mình có bao giờ thấy mấy ai bị viêm da do cơ địa đâu mà sao bây giờ thấy nhiều thế nhỉ? Mà chả phải mỗi trẻ con đâu. Người lớn cũng nhiều người bị lắm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 271 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Em đang bị hoang mang quá… Em là first mom lúc trước khi sinh được tham gia lớp tiền sản… được hướng dẫn là tắm bé theo trình tự tắm bằng sữa tắm cho bé, sau đó bôi dầu massage và cuối cùng là phủ lớp phấn rôm lên người cháu. Họ có lời khuyên: làm đúng trình tự sẽ an toàn cho bé luôn sạch sẽ. Em cũng tin tưởng và em làm không sót bước nào thế mà con em đang bị rôm sẩy có vài cái mụn bọc nhỏ nhỏ li ti… ko rõ nguyên nhân sau nữa… Các mẹ có gặp trường hợp này giống em không ạ? Nếu được mong bác sĩ tư vấn em nguyên nhân sao lại như thế ạ?
    Mà em thấy bây h nhiều người cũng làm theo các bước thế đấy ạ. Chả biết tốt xấu thế nào mà theo. Em thì cứ bình thường cho lành. Dùng phấn rôm cũng thấy bảo là ko nên vì sợ bọn trẻ con nó hít vào hại phổi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Mình đang cùng thắc mắc giống y như mẹ nó. Em mình cũng làm đúng tuần tự quy trình tắm - bôi dầu massage - bôi phấn rôm. Nhưng thằng cu nhà con em mình da dẻ vẫn không được mịn màng. Thỉnh thoảng lại mọc nhọt, rôm sẩy. Đến hôm nào trời nóng nóng thì ôi thôi…
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Này nhưng em thấy vô lý lắm các mẹ. Vừa bôi dầu massage xong lại bôi phấn rôm vào chả biết có bít lỗ chân lông các con vào không nhỉ. Em thấy bạn em làm y tá bảo không nên dùng dầu massage cho con đâu. Chỉ dùng sữa tắm, bôi phấn rôm là đủ rồi.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời ơi… mẹ đi khám ở viện nào. Hôm em cho bé đi vào Nhi em vừa khám thì đến cả chục mẹ lúc chờ đi ra em cũng hỏi thăm… thì ai ai cũng nói bác sĩ có 1 phần do viêm da cơ địa… Rút cục cái loại bệnh này là gì mà sao hầu như bé nào cũng bị… rồi nếu bị thế thì làm theo hướng dẫn các bác sĩ tắm cho bé thế có đúng không? Em cũng bắt đầu quan tâm tới vấn đề này ghê.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Ôi trời ơi… mẹ đi khám ở viện nào. Hôm em cho bé đi vào Nhi em vừa khám thì đến cả chục mẹ lúc chờ đi ra em cũng hỏi thăm… thì ai ai cũng nói bác sĩ có 1 phần do viêm da cơ địa… Rút cục cái loại bệnh này là gì mà sao hầu như bé nào cũng bị… rồi nếu bị thế thì làm theo hướng dẫn các bác sĩ tắm cho bé thế có đúng không? Em cũng bắt đầu quan tâm tới vấn đề này ghê.
    Sao lắm bé bị viêm da cơ địa thế này, đọc nhiều thông tin thấy có viêm da dị ứng, viêm da tiếp xúc rồi viêm da cơ địa mà chẳng biết phân biệt ra làm sao cả
    • 4,849 Bài viết

• 13,154 Được cảm ơn

Da bé nhạy cảm lắm, mỗi lần dùng sản phẩm gì cho con mình đều theo dõi xem có phản ứng gì không. Có thể da bé nhà bạn không hợp với sản phẩm bạn đang dùng?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi trước nghe nói sau khi tắm xong bôi phấn rôm lên bé sẽ ko bị hăm nhưng vẫn thấy hăm như thường đấy.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hồi trước cũng đước tặng dầu masage cho bé , nhưng em toàn dùng dầu đó bôi lên để làm sạch hết cứt trâu với ngoáy vành tai thôi, sạch lắm
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lì và Nghé Xem bài viết
    Da bé nhạy cảm lắm, mỗi lần dùng sản phẩm gì cho con mình đều theo dõi xem có phản ứng gì không. Có thể da bé nhà bạn không hợp với sản phẩm bạn đang dùng?
    Vấn đề là ở chổ chọn sp nào an toàn cho con đây. Ngoài thị trường nhan nhãn các loại sp cho bé mà mình không biết cái nào phù hợp cho con mình. Khổ thế chứ. Thế mới có chuyện vì sao tắm đúng cách, giữ vệ sinh sạch sẽ mà con vẫn viêm da...
    • 4,157 Bài viết

• 4,474 Được cảm ơn

Thế thì làm thế nào mới đúng hả các mẹ? Mình cũng nghe mọi người bảo không nên dùng phấn rôm, cơ mà được tặng mí lại thấy bôi vô rất là đã, da con mịn màng mướt mát thơm tho thì mình cũng thích hihi...
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cùng em, nhưng quả thực em làm theo đúng và chuẩn hướng dẫn mà con vẫn bị như thường. Chán quá các mẹ ạ, giờ hoang mang chẳng biết chăm sóc làn da của con ra sao nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Cũng giống ý kiến như mẹ nó. Thời mình có bao giờ thấy mấy ai bị viêm da do cơ địa đâu mà sao bây giờ thấy nhiều thế nhỉ? Mà chả phải mỗi trẻ con đâu. Người lớn cũng nhiều người bị lắm nhé.
    ts7tiixqg4eNortjKzUjI0NrawMFCyBlwwFYoC1A,,29
    NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, ngày xưa bọn mình đầu trần chân đất chạy chơi suốt mà có bị viêm da gì đâu, giờ mình chăm con như trứng mà đụng tí là nó nổi sần cả lên, xong thâm đen lại nữa chứ, khổ.
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cùng em, nhưng quả thực em làm theo đúng và chuẩn hướng dẫn mà con vẫn bị như thường. Chán quá các mẹ ạ, giờ hoang mang chẳng biết chăm sóc làn da của con ra sao nữa.
    Làm theo các bước đó chỉ là đảm bảo là sạch thôi chứ có ai là đảm bảo ko bị ghẻ, ko bị mụn nhọt đâu mẹ ơi, còn phu thuộc vào nhiều yếu tố lắm như cơ địa của bé, môi trường sống ..chẳng hạn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đúng rồi, ngày xưa bọn mình đầu trần chân đất chạy chơi suốt mà có bị viêm da gì đâu, giờ mình chăm con như trứng mà đụng tí là nó nổi sần cả lên, xong thâm đen lại nữa chứ, khổ.
    DO môi trường sống thay đổi, nguồn nước, thức ăn, mọi thứ đều thay đổi nên càng ngày bệnh càng nhiều hơn, chứ ko có sạch như ngày xưa nữa đâu mẹ nó à.
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đây là giữ vệ sinh cho con kỹ lắm mà lâu lâu cũng nổi mụn đỏ phát rầu đây, nổi ngay chỗ mông, con ngồi không được, nằm cũng ko xong, khó chịu nên cứ mè nheo hoài
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2