Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tại sao người tiêu dùng vẫn dùng sản phẩm hoá chất???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.54K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 373 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ạ, em thấy giờ đầy rẫy thông tin về các sản phẩm có chứa các loại hoá chất độc hại, nhất là các sản phẩm cho trẻ em như sữa, dầu tắm, dầu gội… Nghe thì nghe là vậy, nhưng em thấy nhiều mẹ vẫn chọn mua cho con các loại này để dùng. Em thì ko biết mọi người ntn nhưng em nghe xong thì kinh hồn sợ luôn. Thà em ăn uống ít hơn 1 tí mà mua đồ ăn sạch còn hơn là “chết từ từ qua đường miệng”. Với cả thà em nhịn mua sắm 1 tí mà mua đồ tốt dùng cho con còn hơn là hàng ngày cứ dùng mấy đồ hoá chất cho con hàng ngày.
    Ko biết mọi người thế nào ạ? Em chả hiểu sao mọi người biết chết mà vẫn cứ đâm đầu vào như vậy? Hay là mọi người nghĩ là các loại hoá chất hàm lượng nó ít, chả ảnh hưởng gì ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Không phải ai cũng hiểu rõ tác hại của hóa chất độc hại đâu mẹ nó ạ. Nhiều người vẫn dùng vì hoàn toàn không biết gì về tác hại của chúng hoặc một số sản phẩm mập mờ trong việc ghi thành phần cụ thể theo quy định để người tiêu dùng không hiểu được.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 446 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có hiểu biết gì nhiều về mấy loại hóa chất đâu mà bảo dùng với ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,282 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Nói thật là đọc thành phần các sản phẩm, nhiều khi mình cũng mù mờ chả hiểu nó có hại hay ko. Nhà sản xuất và phân phối cứ có tiền là sản phẩm của họ được quảng cáo ngập tràn trên các phương tiện thông tin đại chúng, cái nào cũng tốt nhất, cũng là số 1. Các cơ quan chức năng thì cũng chả làm đúng chức năng của mình nên nhà sản xuất muốn ghi gì lên sản phẩm của mình cũng đc.
    Nan giải phết.
    • 2,580 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behoatieu Xem bài viết
    Các mẹ ạ, em thấy giờ đầy rẫy thông tin về các sản phẩm có chứa các loại hoá chất độc hại, nhất là các sản phẩm cho trẻ em như sữa, dầu tắm, dầu gội… Nghe thì nghe là vậy, nhưng em thấy nhiều mẹ vẫn chọn mua cho con các loại này để dùng. Em thì ko biết mọi người ntn nhưng em nghe xong thì kinh hồn sợ luôn. Thà em ăn uống ít hơn 1 tí mà mua đồ ăn sạch còn hơn là “chết từ từ qua đường miệng”. Với cả thà em nhịn mua sắm 1 tí mà mua đồ tốt dùng cho con còn hơn là hàng ngày cứ dùng mấy đồ hoá chất cho con hàng ngày.
    Ko biết mọi người thế nào ạ? Em chả hiểu sao mọi người biết chết mà vẫn cứ đâm đầu vào như vậy? Hay là mọi người nghĩ là các loại hoá chất hàm lượng nó ít, chả ảnh hưởng gì ạ?
    Mình nghĩ là vì không nhìn thấy tác hại ngay lập tức, nhãn tiền và to lớn nên mọi ng còn chưa run í. Nếu mọi người được chỉ rõ những tác hại hoặc những hiểm họa có thật ẩn giấu bên trong thì hẳn là ai cũng sợ. Huhu, nhưng lấy đâu ra những nguồn tin đáng tin cậy?
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Dễ hiểu thôi mà mẹ nó. Theo mình thì đa số các mẹ khi đi mua hàng thì cũng mù mờ về thông tin của sản phẩm, có mấy ai biết được là sản phẩm này hay sản phẩm kia chứa hóa chất độc hại hay không đâu, toàn xem quảng cáo rồi mua theo phong trào thôi. Đa số các mẹ đều tin vào quảng cáo và hoàn toàn không biết về tác hại của chúng.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Nhà tớ thì cũng muốn tránh cho con lắm. Nhưng ra đến siêu thị mua hàng, đọc thấy sản phẩm nào cũng “tốt cho da bé…”, chẳng biết phải dựa vào đâu để mua được sản phẩm tốt bây giờ. Mình thấy rất bức xúc với cái kiểu quảng cáo một đằng chất lượng một nẻo lắm. Thông tin quảng cáo thì hay. Nhưng sờ vào đâu cũng thấy hoá chất. Độ này báo chí phanh phui ra nhiều vụ kinh hoàng quá đi mất.
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì có một số sản phẩm thậm chí ko ghi cả thành phần cụ thể theo quy định mà chỉ ghi những thứ hấp dẫn để quảng cáo. Thế thì người tiêu dùng biết đường nào mà lần cơ chứ. Chả hiểu cơ quan quản lý nước mình làm ăn kiểu gì mà cứ để tình trạng như thế diễn ra.
    • 4,282 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bautroidaysao Xem bài viết
    Theo mình thấy thì có một số sản phẩm thậm chí ko ghi cả thành phần cụ thể theo quy định mà chỉ ghi những thứ hấp dẫn để quảng cáo. Thế thì người tiêu dùng biết đường nào mà lần cơ chứ. Chả hiểu cơ quan quản lý nước mình làm ăn kiểu gì mà cứ để tình trạng như thế diễn ra.
    Đấy, người dân mình thiếu thông tin nên chỉ đặt niềm tin vào các cơ quan quản lý mỹ phẩm. Nhưng chắc các quy định không chặt chẽ, buông lỏng nên nhà sản xuất muốn ghi gì lên nhãn hàng của mình cũng được. Đủ mọi chủng loại sản phẩm được bày bán khắp nơi mà nhãn nào cũng tự nhận mình là tốt nhất, ưu việt nhất. Chắc giờ có sản phẩm nào tự nhận mình đứng thứ 2 sẽ được ủng hộ ghê lắm, vì dám nhận đứng sau thì chắc là sản phẩm chất lượng thật, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thấy thị trường có quá ít sản phẩm đảm bảo an toàn, hoặc có thì người tiêu dùng không tiếp cận được nên vẫn dùng những thứ chứa đầy hóa chất.
    • 373 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi béQuỳnh Xem bài viết
    Nói thật là đọc thành phần các sản phẩm, nhiều khi mình cũng mù mờ chả hiểu nó có hại hay ko. Nhà sản xuất và phân phối cứ có tiền là sản phẩm của họ được quảng cáo ngập tràn trên các phương tiện thông tin đại chúng, cái nào cũng tốt nhất, cũng là số 1. Các cơ quan chức năng thì cũng chả làm đúng chức năng của mình nên nhà sản xuất muốn ghi gì lên sản phẩm của mình cũng đc.
    Nan giải phết.
    Đúng là có chuyện đó, ko phải là cơ quan chức năng ko làm đúng chức năng, mà khi đăng kí + phong bì thì mọi chuyện trót lọt thôi mẹ nó ơi. Mà chẳng hạn như có chất đó mà ghi trên bao bì sao mình biết được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 343 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai mà chả muốn dùng sp an toàn ,nhưng thường mấy sp đó bên nước ngoài tốt lắm, đâu phải ai cũng có điều kiện mua dùng đâu. Chứ rẻ thì đâu có nông nỗi này.
    • 373 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Keomut1811 Xem bài viết
    Mình nghĩ là vì không nhìn thấy tác hại ngay lập tức, nhãn tiền và to lớn nên mọi ng còn chưa run í. Nếu mọi người được chỉ rõ những tác hại hoặc những hiểm họa có thật ẩn giấu bên trong thì hẳn là ai cũng sợ. Huhu, nhưng lấy đâu ra những nguồn tin đáng tin cậy?
    Đủng rồi c ác hóa chất được bổ sung với hàm lượng đủ nhỏ để không gây tác hại ngay mà trải qua quá trình tích lũy dần dần thì cơ thể mới bị đầu độc. Tuy nhiên hàng ngày chúng ta phải tiếp xúc với rất nhiều loại mỹ phẩm chứ không phải 1 nên quá trình đi tới giai đoạn mối nguy hiểm phát ra bị rút ngắn
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đơn giản là thiếu hiểu biết cộng với ko có nhiều tiền thôi. Nhiều khi biết mà vẫn nhắm mắt đưa chân làm liều
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ, vấn đề này còn vì các sản phẩm được thiết kế công hiệu với nhiệm vụ mà chúng được lăng xê (sữa tắm sạch bong, dầu xả dưỡng tóc, son môi đẹp mê hồn, lăn nách khô thoáng, phấn rôm khô ngay mồ hôi, dầu trẻ em xoa mềm da) và người tiêu dùng chỉ cần hiệu quả tức thời mà không thấy được những hệ quả khác lâu dài ảnh hưởng đến cơ thể.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 679 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Theo mình nghĩ, vấn đề này còn vì các sản phẩm được thiết kế công hiệu với nhiệm vụ mà chúng được lăng xê (sữa tắm sạch bong, dầu xả dưỡng tóc, son môi đẹp mê hồn, lăn nách khô thoáng, phấn rôm khô ngay mồ hôi, dầu trẻ em xoa mềm da) và người tiêu dùng chỉ cần hiệu quả tức thời mà không thấy được những hệ quả khác lâu dài ảnh hưởng đến cơ thể.
    Mẹ này nói cũng phải, có những lý do mà người tiêu dùng cần, chỉ có những hóa chất đó mới đáp ứng được
    • 2,580 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_hai03 Xem bài viết
    Đơn giản là thiếu hiểu biết cộng với ko có nhiều tiền thôi. Nhiều khi biết mà vẫn nhắm mắt đưa chân làm liều
    Mình cũng đồng ý với mẹ nó. NHiều khi lực bất tòng tâm nhỉ, ví như hàng Tàu í, rẻ lại đa dạng mẫu mã, thế là bà con thi nhau mua, nhất là ở nông thôn, tặc lưỡi 1 cái, thế là rước họa vào thân mà k biết ;(
    • 4,282 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Mình cung cấp thêm cho các mẹ 1 đoạn clip nữa, chắc sẽ giúp nhiều mẹ hiểu rõ tác hại của hóa chất trong mỹ phẩm ảnh hưởng đến cơ thể mình thế nào. Điều đáng nói là: Hàm lượng hóa chất dù nhỏ cũng không hề an toàn

• 428 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi béQuỳnh Xem bài viết
    Mình cung cấp thêm cho các mẹ 1 đoạn clip nữa, chắc sẽ giúp nhiều mẹ hiểu rõ tác hại của hóa chất trong mỹ phẩm ảnh hưởng đến cơ thể mình thế nào. Điều đáng nói là: Hàm lượng hóa chất dù nhỏ cũng không hề an toàn

Kiểu này đổ xô đi tìm sản phẩm chiết xuất từ thiên nhiên từ 100% cho lành các mẹ ơi.
    • 4,282 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_ngau7 Xem bài viết
    Kiểu này đổ xô đi tìm sản phẩm chiết xuất từ thiên nhiên từ 100% cho lành các mẹ ơi.
    Đã là sản phẩm chiết xuất thì ko bao giờ có 100% thiên nhiên đâu mẹ nó ạ. Kiểu gì cũng bị dính hóa chất, không có tạo màu, tạo mùi thì cũng chất bảo quản.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8