Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dùng nước sả vải có an toàn cho da bé không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, với tã và quần áo của trẻ con thì các mẹ có dùng nước sả vải khi giặt giũ không? Em cũng muốn dùng nước sả cho đồ dùng của bé được mềm và thơm tho mà cũng hơi lo ngại là da bé sẽ dị ứng. Các mẹ cho em ý kiến với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,429 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong nước xả vải có hóa chất tạo mùi, nếu da bé nhạy cảm có thể gây kích ứng. Nếu được thì nên hạn chế bạn à.
    • 3,183 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình hay dùng nước xả vãi lắm nên không biết có hại da cho con không nữa, giờ cái gì cũng có hóa chất sợ quá hic
    • 659 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng thường xuyên dùng nước xả vải, khi nào hết quên mua thì mới ngưng xài, hiện thì cả nhà chưa ai bị dị ứng gì với nước xả vải cả nhưng nghe các mẹ nói thế này em cũng thấy hơi ngại dùng nước xả vải rồi đấy, nhiều khi ra chợ thấy mấy người ngoài chợ cứ bán mấy loại nước xả mùi thơm quá chừng mà ko dám mua vì ko biết nhãn hiệu đó từ đâu.
    • 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

hiện tại có dạng nước xả dành cho em bé đó bạn, bạn ra siêu thị mua thử đi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,186 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên dùng loại sử dụng riêng cho bé chắc ổn hơn, nhưng nêu trời khô ráo, nắng thì mình nghĩ cũng ko cần sd nước xả vải đâu nhỉ
    • 57 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Chào bạn,

Nước xả vải gồm chất làm mềm sợi vải, chất làm đặc, chất nhũ tương hóa, chất thơm, màu, nước.
    • Chất làm mềm có cấu tạo gần giống polypeptid. Do đó ngoài tác dụng làm mềm sợi vải còn có tác dụng kháng khuẩn cho da.
    • Chất làm đặc sản phẩm: acid béo, silicone đều không có tác hại trên da.
    • Chất nhũ tương hóa: giúp chất thơm tan được vào sản phẩm, vô hại đối với da.
    • Chất thơm ,màu: có thể gây viêm da tiếp xúc, đặc biệt đối với những làn da mỏng manh như da trẻ.
    Do đó chúng ta có thể sử dụng nước xả vải chuyên dụng dành cho em bé. Các sản phẩm này thường không màu, mùi hương nhẹ.

Thân mến,
    Ths. Bs. Lê Thái Vân Thanh
    Giảng viên Bộ môn Da liễu ĐH Y Dược TP.HCM