Cách phòng tránh hăm tã cho trẻ sơ sinh.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,938 Bài viết

• 7,896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da trẻ sơ sinh rất mỏng manh và nhạy cảm, vì thế mình rất ngại khi phải dùng thuốc cho con mình. Nhưng nghe nói ở vào lứa tuổi này thì bé thường xuyên ị tè, mà nếu không đóng tã thì thường xuyên thay rửa cho bé cũng cực, đành chọn giải pháp đóng bỉm cho con. Nhưng như thế lại khiến bé hăm. Thật là mâu thuẫn đúng không ạ. Nhưng thật sự mình rất rối trong vấn đề chăm sóc bạn bé xíu nhà mình. Các mẹ tư vấn giúp mình với.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mõi lần thay bỉm hay sau khi bé đi vệ sinh bạn vệ sinh cho con sạch và dùng khăn thấm khô rồi thoa kem chống hăm cho bé khi đóng bỉm thì mình nghĩ sẽ hạn chế việc hăm tã của con
    • 1,779 Bài viết

• 7,455 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã đặt câu hỏi cho chương trình.

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến bác sỹ Nguyễn Thị Thanh- Trưởng khoa Dịch vụ I- Bệnh viện Nhi Đồng 2- TPHCM rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Hoitholandabe
    • 8,627 Bài viết

• 4,997 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Da trẻ sơ sinh rất mỏng manh và nhạy cảm, vì thế mình rất ngại khi phải dùng thuốc cho con mình. Nhưng nghe nói ở vào lứa tuổi này thì bé thường xuyên ị tè, mà nếu không đóng tã thì thường xuyên thay rửa cho bé cũng cực, đành chọn giải pháp đóng bỉm cho con. Nhưng như thế lại khiến bé hăm. Thật là mâu thuẫn đúng không ạ. Nhưng thật sự mình rất rối trong vấn đề chăm sóc bạn bé xíu nhà mình. Các mẹ tư vấn giúp mình với.
    Để tránh hăm cho bé thì bạn cần chú ý đến thời gian thay tã, chọn loại tã và size phù hợp với bé và đặc biệt sau mỗi lần thay tã mẹ nó nhớ vệ sinh sạch sẽ cho con, thấm khô và thoa 1 lớp mỏng bepanthen rồi hãy đóng tã thì sẽ không phải lo lắng về vấn đề hăm tã nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Để tránh hăm cho bé thì bạn cần chú ý đến thời gian thay tã, chọn loại tã và size phù hợp với bé và đặc biệt sau mỗi lần thay tã mẹ nó nhớ vệ sinh sạch sẽ cho con, thấm khô và thoa 1 lớp mỏng bepanthen rồi hãy đóng tã thì sẽ không phải lo lắng về vấn đề hăm tã nhé.
    Đúng rồi, cơ bản là vậy mà mẹ Huyền ơi, thay tã bỉm thường xuyên, chọn loại tã và size phù hợp, vệ sinh sạch sẽ, lau khô và thoa kem chống hăm cho con, thế là khá yên tâm rồi. Như nhà mình đang rất yên tâm về kem bepanthen đấy mẹ nó, mẹ nó xài cho con chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Để tránh hăm cho bé thì bạn cần chú ý đến thời gian thay tã, chọn loại tã và size phù hợp với bé. Size tã quan trọng và loại tã cũng quan trọng lắm. Mom đừng mua những loại tã rẻ tiền, chất liệu tổng hợp, không có màng đáy thoáng khí. Size tã thì cần phù hợp với thể trạng và cân nặng của bé. Rộng quá hay chật quá đều khiến bé không thấy thoải mái và chất lỏng không thấm hút hết được mẹ ạ. Và đặc biệt sau mỗi lần thay tã mẹ nó nhớ vệ sinh sạch sẽ cho con, thấm khô và thoa 1 lớp mỏng bepanthen rồi hãy đóng tã.
    • 7,938 Bài viết

• 7,896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là chất liệu bỉm và thời gian thay tã quyết định lớn đến vấn đề hăm của bé nhỉ các mẹ nhỉ. Giờ mình cũng thay tã cho bé tối đa 4g/1 lần, kể cả tràn hay không tràn mình cũng thay. Mà khi thay bao giờ mình cũng rửa sạch, lau khô và để trần như vậy 5 phút rồi mình mới đóng lại cho bé. Trộm bóng từ lúc thực hiện như vậy da bé ổn các mẹ ạ.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,627 Bài viết

• 4,997 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Đúng là chất liệu bỉm và thời gian thay tã quyết định lớn đến vấn đề hăm của bé nhỉ các mẹ nhỉ. Giờ mình cũng thay tã cho bé tối đa 4g/1 lần, kể cả tràn hay không tràn mình cũng thay. Mà khi thay bao giờ mình cũng rửa sạch, lau khô và để trần như vậy 5 phút rồi mình mới đóng lại cho bé. Trộm bóng từ lúc thực hiện như vậy da bé ổn các mẹ ạ.
    Thì cũng giống như mình ngày đèn đỏ ý, đố ai mà đóng quá được 4h nhỉ. Vậy nên với các con cũng vậy, mẹ nhớ thời gian thay tã tối đa chỉ là 4h thôi nhé, trừ ban đêm.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7