TIN TÀI TRỢ.

Kết quả cuộc thi "Thay Đổi Kiểu Tóc Mới 2013" - Đợt 2 - nhuthy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 280 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Với phần bài dự thi xuất sắc nhất trong đợt 2 với chủ đề “Tóc dài”, hai thành viên của chúng ta đã có cơ hội cải thiện mái tóc xoăn tự nhiên của mình trở nên suôn mềm, trẻ trung và hiện đại hơn.

Thành Viên nhuthy

Ấn tượng đầu tiên về nhuthy đó là một cô bạn khá nhút nhát, hay mắc cỡ và ít nói. Có lẽ một phần do bản thân nhuthy không cảm thấy tự tin về vẻ bề ngoài của mình, đặc biệt là mái tóc. nhuthy chia sẻ: “Mình có thể miêu tả nó với tất cả những đặc điểm xấu nhất của tóc: tóc dày, sợi cứng, khô như rễ tre, xoăn, xù, không vào nếp, hư tổn nặng, đặc biệt là phần đỉnh đầu tóc cực xoăn, xù phồng lên như tổ quạ.” Cũng đã rất nhiều lần tìm cách cải thiện như duỗi và uốn, nhưng: “chỗ mình duỗi rất tệ, duỗi tóc bị đơ, nhìn không tự nhiên, mà duỗi xong không bao giờ mình xõa tóc hoàn toàn được, phải cột cái mái lên vì nó ép sát vào mặt nhìn rất kì…” Và cũng không biết là do mái tóc bất trị hay do những phương pháp xử lý tóc ở những nơi nhuthy đã làm không thật sự có hiệu quả cho nên chỉ được một thời gian ngắn là mái tóc lại trở về “nguyên hiện trạng”.

IMG_0375

Liệu mái tóc xù tự nhiên của nhuthy có dễ dàng “khuất phục” dưới bàn tay của nhà tạo mẫu tóc Lê Hiếu hay không? Mong muốn của nhuthy là có được một mái tóc dài mượt và có một chút gợn sóng nhẹ nhàng. Bên cạnh đó, nhuthy cũng chia sẻ rằng do việc học hành bận rộn và bạn cũng không có nhiều điều kiện để chăm chút cho tóc, vì vậy chuyên gia Lê Hiếu đã tư vấn cho nhuthy một kiểu tóc vô cùng thích hợp đó là kiểu tóc dài Hàn Quốc với phần đuôi hơi cúp nhẹ ôm vào khuôn mặt.

IMG_0408

Anh nói: “Phần chân tóc sẽ được duỗi thẳng, còn phần đuôi tóc chỉ được uốn cúp nhẹ vì như vậy sẽ
    thuận tiện và chăm sóc dễ dàng hơn so với khi bạn làm tóc xoăn.”

IMG_1270

Anh cũng cho biết thêm: “Do tóc bạn rất nhiều nên Hiếu đã phải tỉa mỏng nhưng vẫn giữ nguyên độ dài,
    cộng thêm một chút so le để khi uốn, phần đuôi có thể tạo thành những lọn tóc tự nhiên nhất.”

IMG_1290

“Ngoài ra, để thêm nét trẻ trung và đáng yêu cho gương mặt bầu bĩnh của nhuthy, Hiếu đã cắt cho bạn
    phần tóc mái ngang xéo có thể phủ trán hoặc kéo nghiêng qua một bên khi bạn thích.”

Kết quả sau 4 tiếng công phu và kiên nhẫn, mái tóc xù của nhuthy đã bóng mượt và thẳng mềm mại tự nhiên. nhuthy vô cùng xúc động trước sự thay đổi này: “Đây là lần đầu tiên mình cảm nhận được sự mượt mà của một mái tóc tự nhiên như vậy. Sau khi tỉa tóc, giờ đầu mình như nhẹ đi mấy kí lô (cười). Mình thật sự hạnh phúc và đây là quả là một món quà sinh nhật tuyệt vời nhất của năm nay. Cám ơn Webtretho rất nhiều!”
    Chuyên gia tạo mẫu tóc Lê Hiếu cũng nhấn mạnh rằng để giữ được kiểu tóc bền đẹp thì công đoạn tự chăm sóc ở nhà là không thể thiếu. Hiện nay tại các siêu thị, bạn đều có thể dễ dàng mua những loài kem ủ tóc để thực hiện hàng tuần hoặc đầu tư vào những sản phẩm chăm sóc tóc chuyên nghiệp như dầu gội và dầu xả Mythic Oil của nhãn hàng L’Oréal Professionnel. Bên cạnh đó, khoảng 1-2 tháng bạn nên đến tiệm tỉa bớt những phần ngọn tóc hư để giúp cho kiểu tóc của bạn luôn luôn đẹp như mới.

1382176_582823958432420_1359811012_n

IMG_0501

Bạn nhuthy nhận bộ dầu gội và xả Mythic Oil từ nhà tài trợ L'Oréal Professionnel

Chương trình “Thay đổi kiểu tóc mới 2013” vẫn chưa kết thúc. Hãy tìm hiểu thêm và nhanh tay gửi bài dự thi của mình về cho chúng tôi
    tại đây để được chuyên gia tạo mẫu tóc Lê Hiếu và đội ngũ thợ chuyên nghiệp tại đây tư vấn nhiệt tình. Đồng thời, bạn cũng sẽ được nhận phần quà hấp dẫn từ nhãn hàng L’oréal Professionnel.

Lê Hiếu Hair Salon:
    Salon 1: 339 Lê Văn Sỹ, quận 3. Tp Hồ Chí Minh
    Salon 2: 22 Ngô Văn Năm, phường Bến Nghé, quận 1, TP.Hồ Chí Minh
    Website: www.salonlehieu.com
    Facebook: Salon Lê Hiếu
    Đã từng là bạn đồng hành cùng các show thời trang và các cuộc thi sắc đẹp nổi tiếng như: Mister Vietnam, Hoa hậu qua ảnh, Fashion TV show, L’Oréal show, Đẹp - Fashion show , kênh truyền hình Yan TV... nên bạn có thể tin tưởng tuyệt đối vào tay nghề chuyên nghiệp của salon Lê Hiếu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

thật là có sự chăm sóc của chuyên gia có khác, ước gì mình được như cô ấy, nhìn rạng rỡ và xinh lắm nha! happy quá bạn ơi !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

thật sự là sau khi làm tóc trông bạn đẹp hơn rất nhiều. Chúc mừng bạn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Em ơi đẹp quá. Chúc mừng em nhé.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

1 lần đươc chăm sóc tóc như thế này mất 5 tiêng ý các chị nhỉ? không biết ở salon của anh Hiều có đắt không nhỉ? em nhìn anh chuyên nghiệp mà thèm được đưa tóc em vào tay anh thiết kế quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 473 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Anh Hiếu giống phù phủy ghê, bước vào và bước ra khỏi tiệm, khác hoàn toàn, đẹp lên rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nha, em vào đó lúc 9h30 mà đến gần 5h chiều mới làm xong đó ^^. Sau khi làm tóc xong em tự tin hơn rất nhiều
    • 50 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ôi nhìn đẹp mà khác quá ,đúng là nhà tạo mẫu tóc ,bạn nhuthy thay đổi rất nhiều ,chúc bạn tự tin với kiểu tóc mới nha !
    • 827 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Nhìn khác hẳn em nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunga1980. Xem bài viết
    Nhìn khác hẳn em nhỉ?
    Nhìn chị cũng khác hơn lúc 2 chị em mình gặp nhìn đẹp với quyến rũ hơn nhiều lắm, hihi.
    • 644 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

một sự khác biệt, sau đẹp hơn và quyến rũ hơn rất nhiều