Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

trị sẹo lõm lâu năm bằng cách nào là an toàn nhất ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.39K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà, e năm nay 21 tuổi, e bị mụn trứng cá khoảng 8 năm rồi, khoảng 4 năm trở lại đây, là da mặt e bắt đầu có sẹo rỗ. Hiện tại da e vẫn còn ít mụn :'( , mọi người nói là da phải hết sạch mụn mới chữa được sẹo rỗ, mà em thấy da em ko lúc nào là ko có mụn, ko có chỗ này thì có chỗ khác ( e vẫn thường xuyên bôi thuốc trị mụn vào những nốt mụn). đồng thời, bây giờ e muốn đc trị sẹo rỗ, em thiết nghĩ là chờ cho khi da em hết sạch mụn thì không biết bao giờ, rồi e lên mạng, đọc rất nhiều cách và cuối cùng e chọn cách bôi thuốc ( e nghĩ là an toàn nhất), hiện tại, em đang phân vân 3 loại thuốc là: hiruscar ; scar esthetique ; skindoctors- gamma hydroxy. ai có kinh nghiệm trị sẹo rỗ mà có hiệu quả bằng cách bôi thuốc thì tư vấn giúp e với. e muốn tìm 1 loại thuốc an toàn nhất trong 3 loại và có hiệu quả nữa....thanks cả nhà nhìu!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị nghĩ em nên đến da liễu or spa họ soi da cho mình, vì da có mụn lâu năm thế thì mụn dưới da lúc nào cũng có, phải trị hết sạch mụn sau đó mới trị sẹo được. mà sẹo lâu năm bôi thuốc ko ăn thua đâu , vừa mới nặn mụn nó se lại bong vảy xong thì bôi còn ok, or sẹo mới. Mặt chị cũng có vài vết hơi lõm, đang muốn đi lăn kim nhưng thấy bảo đau xong mấy hôm be bét lắm . Theo chị tìm hiểu 1 thời gian dài rồi thì thấy lăm kim là phương pháp hiệu quả nhất.
    Quan trọng nhất là giữ da mặt sạch sẽ, ăn ngủ điều độ và uống thật nhiều nước, cố gắng chăm chỉ uống và rửa mặt bằng nước trà tươi, làn da sẽ khỏe hơn em ạ. Mình muốn điều trị gì thì gì da cũng fai khỏe đã mới tính tiếp được. Cuộc chiến với mụn không thể nhanh được e ạ, hi
    • 49 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trị hết mụn dưới da trước đi bạn, chứ ko mình vừa trị sẹo xong mụn lên lại để lại sẹo mới thì cũng ko cải thiện đc đâu!

Chắc bạn bị mụn giống mình, do nội tiết tố. Mình bị mụn từ hồi dậy thì, đến nay chắc thâm niên chục năm roài Trc mình cũng như bạn ah, mặt ko lúc nào là ko có mụn, hết má rồi lên trán, xuống cằm và còn nổi ngay xương quai hàm nữa. Bạn tìm hiểu và xem lại cách chăm sóc da xem sao nha! Mình từ lúc thay đổi cácch chăm sóc da, dùng kem cấp nước cho da đầy đủ, rồi đắp mặt nạ 2 ngày 1 lần, giúp da mình HẾT nhờn và GIẢM mụn hẳn, da mướt mịn hơn và ko còn sần sần do mụn dưới da nữa.

Thêm vào đó, mình bị do nội tiết tố nên phải trị cả trong lẫn ngoài. Ở nhà mình thường nấu nước mát uống mỗi ngày, lúc đầu uống người mình thải độc tố ra, ngứa khắp người, giống như nổi ban vậy ah, h uống dần thì hết rùi, người mát da cũng hồng hào hơn ah!

H mình hết mụn hẳn rùi, lâu lâu nổi vài cục do thức khuya hay stress thui! Bây giờ mình đang bắt đầu trị sẹo thâm và sẹo rỗ
    Chăm sóc, chia sẽ và ủng hộ anh là bổn phận của em
    Nhưng yêu thương, tôn trọng và quan tâm em chính là trách nhiệm của anh,
    anh nhé!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://www.123mua.vn/58/5840/dieu-tr...n-long-to.htmlĐi da liễu ko hiệu quả lắm đâu bạn ah, hồi đó m cũng đi cả năm trời nhưng ko hài lòng tí nào cả, lại rất tốn kém.
    sau đó qua đh y dươjc rồi các bsy tư tại nhà, tmv, lăn kim, công nghệ tế bào gốc từ máu... Nói chung chỉ giảm cao lắm tổng 20% cho công cuộc hơn 50trieu của mình (((
    sau đó m ko dtri nữa, nhưng mà có đứa bạn nó sài sp của 1 bạn tên Phụng bán lại, sau khi nó sài thấy hiệu quả thì nó chỉ mình, m cũng sài thử coi sao, nhưng hqua thiệt, nói chung hài lòng, hiện tại là sẹo giảm hơn 70% sau vài lần dtri, lại ko tốn nhiều tiền, vì 1 lần dtri tầm 1trieu hơn ah. 4-5 lần là giảm cũng 70-80% giống mình. M ngại nên ko up hình lên cho mí bạn tham khảo được, nên m gởi link. Người t4 trong web là bạn của mình đó.

M share xíu ki h nghiệm cho mí bạn tham khảo.