TIN TÀI TRỢ.

thâm mụn, cách điều trị , tôi đã thử và rất hiệu quả :x

• 3 Lượt chia sẻ
  • 8.41K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Da tôi trước đây rất nhiều mụn trứng cá dạng to, sưng và bị viêm. Sau khi đi khám bác sĩ tôi đã được uống thuốc để điều trị mụn. Sau 5 tháng các mụn to đã hết, hiện tại tôi vẫn thỉnh thoảng mọc mụn trứng cá li ti ở mặt. Tuy nhiên do trước đây có nhiều mụn trứng cá to nên sau khi khỏi mụn , da mặt có rất nhiều vết thâm và sẹo mụn. Trong quá trình điều trị mụn, tôi luôn đều đặn đắp mặt nạ tinh bột nghệ trộn với mật ong 1 tuần 2 lần (chú ý là các bạn phải mua được loại tinh bột nghệ chuẩn, chứ không phải bột nghệ hay nghệ tươi xay ra vì tinh bột nghệ là bột nghệ đã được loại bỏ nhựa và dầu nghệ, các chất xơ và tạp chất không cần thiết). Có 1 cách phân biệt tinh bột nghệ với bột nghệ dễ nhận biết là tinh bột nghệ có màu vàng nhạt không đậm như bột nghệ, khi đắp mặt với tinh bột nghệ thì chỉ cần rửa bằng nước sạch da bạn cũng không bị vàng, còn bột nghệ thì để lại một lớp màu vàng trên da. Bên cạnh đó bạn có thể kết hợp uống tinh bột nghệ với mật ong (do tinh bột nghệ đã được lọc nhựa và dầu nghệ nên không gây nóng gan). Cứ kiên trì sử dụng các bạn sẽ thấy vết thâm mờ dần, sẹo mụn cũng dần biến mất. Hiện tại da mình vẫn chưa hết hẳn vết thâm và sẹo mụn, vì là biện pháp tự nhiên nên hiệu quả sẽ từ từ nhưng rất lành và không tốn kém. Mình vẫn kiên trì áp dụng theo cách này mà không hề uống hay bôi bất kì 1 loại thuốc trị thâm nào. (Nói nhỏ, mình có hỏi bác sĩ là có thuốc j trị thâm tốt không, bác ý bảo chả có loại nào, không hiểu bác ý đùa hay nói thật nữa )
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tinh bột nghệ mua ở đâu vậy chị?
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nếu ko có tinh bột nghệ thì dùng bột nghệ cũng được mà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tinh bột nghệ mình mua của người quen, chất lượng tốt, dùng bột nghệ cũng được nhưng không được hiệu quả như tinh bột nghệ, đặc biệt nếu dùng để uống thì tinh bột nghệ không gây nóng trông nhé mọi người
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ủa tinh bột nghệ chế biến như thế nào vậy bạn, giờ mình không mua được thì có thể tự chế biến không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị mua tinh bột nghệ bao nhiêu vậy chị, chỉ e chỗ mua với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị chỉ em chỗ mua tinh bột nghệ vs nhé hihi iu chị
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình không thể tự chế biến được tinh bột nghệ nhá, mình mua nhà a này có cơ sở sx ở hà tĩnh, nhưng a ấy bán cả ol nữa, mình cho sđt ở đây liệu có bị cho là quảng cáo ko ?