Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[ Hỏi đáp]_Da dầu có nên dùng giấy thấm dầu liên tục....???

• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Da mình thuộc loại da dầu, rất hay bi bóng nhờn. Đi làm, cứ ngồi khoảng nữa tiếng, thấy mặt bóng và nhờn là mình lại dùng giấy thấm dầu để làm sạch da mặt.
    Nhưng có lần, mình nghe đứa bạn nói là dùng giấy thấm dầu rất tốt nhưng không nên dùng liên tục như mình. Làm như vậy da sẽ khô và mất độ ẩm.
    Mình cũng không biết như vậy có chính xác không nữa và dùng giấy thấm dầu như thế nào để đạt hiểu quả thực sự và không làm ảnh hưởng đến da?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe nhiều mẹ nói là xịt khoáng lên rồi thấm dầu, oke lắm!
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Dạo gần đây em cũng thấy mọi người xái khoáng chất rất nhiều, nhưng không biết có thấy được hiệu quả ngay không nữa. Vì trước giờ biết là dùng nước hoa hồng rất tốt nhưng em thấy nó cứ dính dính khi dùng, nên cũng làm biếng xài lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, dùng giấy thấm dầu là cách tốt nhất để lấy đi lượng dầu thừa trên mặt mà không làm khô da đó. Vì gtd chỉ hút lượng dầu thừa trên da thôi, thậm chí còn không đụng gì đến lớp trang điểm nữa. Cá nhân em là da hỗn hợp, vùng chữ T cực kì dễ bị bóng nhờn, sau khi dùng gtd thấy bớt nhờn và bóng mà da sờ lên vẫn ẩm và đàn hồi. Nên em nghĩ có dùng liên tục cũng không sao đâu. Có điều khi dùng chị phải thấm chứ đừng chà lên mặt, nó sẽ kích thích tuyến dầu làm da sản xuất nhiều dầu hơn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

b dùng giấy thấm dầu thì mua loại nào mà b bít chính xác là xịn ý chứ mua ở linh giang hay xuân thủy cái giấy thấm dầu của nó 40-50k ý dùng xong toàn bị dầu k mà kiềm dầu tốt nhất là dùng dưỡng cải thiện xịt khoáng cũng bổ sung độ ẩm nhé cho da dễ chịu lúc đó chứ tác dụng kiềm dầu k cao lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Mình cũng mua ở Linh Giang đây. Cái chính là chọn loại nào để mua thôi. Mình mua film Hakugen của Nhật thấm rất tốt. Sau khi thấm lớp dầu thừa đi nhìn lại gương thấy phấn trang điểm vẫn conf đẹp nguyên.Mình ko thích dungf mấy loại 40.000, giá chênh nhau ko đáng kể, vấn đề là yên tâm ko gây hại cho da
    • 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mh nghĩ là dùng nhìu hok sao hết, k thấm thì dầu trên mặt còn khó chịu vs dễ nổi mụn hơn. Nhưng sau khi rửa mặt, bạn thử dùng toner giấm táo đó, mh thấy kiềm dầu ổn lắm
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

dùng giấy thấm dầu không đúng cách sẻ dễ để lại vết nhăn trên da nha bạn vì da mình mỏng manh lắm.
    Giấy thấm dầu là lấy đi lượng dầu thừa trên da mặt, nhưng lấy đi quá nhiều thì da sẻ khô.
    Bạn nên dùng sửa rửa mặt kiểm soát dầu 24h đó bạn.
    Một tuần bạn đắp mặt nạ làm sạch 2 lần
    tẩy tế bào chết 2 lần nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi channganrathayxoan Xem bài viết
    Da mình thuộc loại da dầu, rất hay bi bóng nhờn. Đi làm, cứ ngồi khoảng nữa tiếng, thấy mặt bóng và nhờn là mình lại dùng giấy thấm dầu để làm sạch da mặt.
    Nhưng có lần, mình nghe đứa bạn nói là dùng giấy thấm dầu rất tốt nhưng không nên dùng liên tục như mình. Làm như vậy da sẽ khô và mất độ ẩm.
    Mình cũng không biết như vậy có chính xác không nữa và dùng giấy thấm dầu như thế nào để đạt hiểu quả thực sự và không làm ảnh hưởng đến da?
    Bạn ơi lúc trước mình cũng tưởng thế đấy, cứ thấy dầu là thấm lấy thấm để luôn. Nhưng mà dầu là cơ chế tự cân bằng của cơ thể đó, mặt mình cần một lượng ẩm ẩm nhất định thì mới cân bằng được. Mình thấm hết đi thì dầu sẽ tự sản sinh ( và thậm trí là nhiều hơn ) nên một ngày bạn nên thấm 3-4 tờ thôi. Cứ 3-4 tiếng mới thấm 1 lần. Phải cố nhịn thôi hic hic không thì mặt còn nhiều dầu nữa đấy.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android