TIN TÀI TRỢ.

[chia sẻ kinh nghiệm] Trị các loại mụn + thâm mụn tại nhà, ai cũng làm được

• 1 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng cốt chanh với mật ong cũng rất hiệu quả mà, nhưng lưu ý, chanh bắt nắng lắm, nên khi ra ngoài cần dưỡng, hoặc đeo khẩu trang đầy đủ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái mặt nạ này hình như hiệu quả lắm thì phải. Hầu như đứa bạn nào cũng dùng ý. Mình thì chưa dám thử
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sắp tới ngày đi chơi mà mụn phù thủy to đùng mọc giữa múi, hic hic, nản quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ các chị muốn hết thâm mụn thì tối tối cứ thoa mật ong + chanh vào nốt thâm mụn rồi đi ngủ , sáng nếu rãnh không làm gì thì bôi tiếp cỡ 2 tiếng rồi lau . Còn khi đi ra trời nắng thì nhớ dùng kem dưỡng với kem chống nắng ( vì bôi cái này mấy chỗ đó bắt nắng lắm ) .. .. Mấy chị thử cỡ 1 tháng là mấy cái thâm mụn nó sẽ mờ cỡ 80 90% ..
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đang áp dụng mặt nạ mật ong sữa chua nghệ này, nhưng mình ko dám thoa liên tục mà thoa cách ngày, vì nghe nói mặt nạ tự nhiên thoa hàng ngày cũng ko tốt. Mới áp dụng khoảng 2 tuần thui nhưng vẫn chưa thấy hiệu quà gì đối với mụn của mình, chỉ có đắp mặt nạ và thoa kem dưỡng xong thì da có mịn hơn hẳn thật.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà em có bột nghệ đen nhưng em nghe mẹ nói nghệ đen k dùng để đắp mặt, chỉ nghệ vàng thôi, nghệ đen có đắp đc k ạ?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

à còn chuyện trị mụn em có cách này cực hay, em bị mụn bôi đủ thứ từ đắt đến rẻ k khỏi mà đi mua lọ mỡ mắt tetracylin về bôi 3 hôm mụn xẹp liền, giá e mua là 3k 1 tuýp nhỏ bằng ngón út bôi liên tục lớp dầy hơn 1 tuần mới hết ạ. các chị có thể k tin nhưng 3000đ thôi, mua về dùng thử sẽ thấy kết quả ^o^
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pince Xem bài viết
    Các mẹ các chị muốn hết thâm mụn thì tối tối cứ thoa mật ong + chanh vào nốt thâm mụn rồi đi ngủ , sáng nếu rãnh không làm gì thì bôi tiếp cỡ 2 tiếng rồi lau . Còn khi đi ra trời nắng thì nhớ dùng kem dưỡng với kem chống nắng ( vì bôi cái này mấy chỗ đó bắt nắng lắm ) .. .. Mấy chị thử cỡ 1 tháng là mấy cái thâm mụn nó sẽ mờ cỡ 80 90% ..
    Cho mình hỏi, đối với da khô thì để qua đêm ko sao, nhưng những người da nhờn nhiều dầu như mình thoa qua đêm liệu có bít lỗ chân lông không nhỉ?
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyquynhnga Xem bài viết
    nhà em có bột nghệ đen nhưng em nghe mẹ nói nghệ đen k dùng để đắp mặt, chỉ nghệ vàng thôi, nghệ đen có đắp đc k ạ?
    ừ, mình cũng băn khoăn cái này, mẹ nào dùng rồi chia sẻ cho tụi em với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

da e bị nóng nên k biết đắp nghệ có nóng và nổi mụn thêm k chi?
    • 543 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Mình vừa được một chị bạn chỉ cho đắp bột nghệ rất tốt cho da bị mụn, da nhờn, da lỗ chân lông to, sau mụn bị thâm....Chị ấy cũng chia sẻ là chị đắp rất nhiều loại mặt nạ tự làm rồi (trứng gà, mật ong, bơ, chuối...), và mặt nạ bột nghệ là có tác dụng rõ nhất.
    Mình cũng mới thử nhưng làn da tiến triển rất tốt. Giờ mình không cần đánh phấn nữa, chỉ 1 tí son và tí mắt, lông mày mà vẫn đẹp.

Trình tự như sau:

B1. Sữa rửa mặt: mình dùng loại nivea dùng cho nam, ghi rõ giảm 8 tác nhân tri mụn, lúc xoa bọt, cố gắng matxa nhẹ nhàng kéo dài từ 1-2 phút (trước đây mình toàn ào ào cho xong), vì khi đó sữa mới ngấm vào lỗ chân lông, lôi các chất bẩn, bụi trong lỗ chân lông ra. Rửa bằng nước ấm sẽ tốt hơn vì lỗ chân lông nở to.

B2. Tẩy da chết: Cắt lát các lát chanh ra, chấm với đường, chà nhẹ nhàng lên mặt cho da chết bung ra. Nhẹ nhàng thôi, nếu da mụn nhiều thì không nên tẩy vì sợ tổn thương mụn. Sau đó rửa sạch bằng nước ấm.

B3. Xông hơi: Sau đó đun 1 nồi nhỏ nước sôi như nồi nước luộc rau í, trùm cái khăn tắm xông hơi khoảng 5-7 phút. Nếu có thể cho 1 ít vỏ chanh, bưởi, hoặc của xả, hoặc tinh dầu hoa hồng....Trước khi xông, có thể xoa 1 lớp mỏng kem dưỡng ẩm cho da đỡ khô. Sau khi xông, lấy khăn bông sạch mềm mại thấm khô, không rửa lại nước nhé vì sẽ làm cho lỗ chân lông ngậm nước. Sau đó bật đèn sáng gần gương, mua que lặn mụn (nhúng vào cồn, hoặc nước muối để tẩy trùng) nhẹ nhàng lặn hết các nhân mụn đã già ra. Tuyệt đối k lặn mụn còn non. Và tay phải thật sạch nhé.

B4. Đắp mặt nạ: 1 thìa to tinh bột nghệ, 1 lòng đỏ trứng gà, 1 ít muối (hoặc có thể cho thêm mật ong), sau đó quện đều cho sền sệt. Mua mặt lạ giấy (35K được 1 bịch 40 cái thì phải), thấm ướt mặt nạ giấy phủ lên mặt (cho dễ đắp), sau đó dùng thìa múc hỗn hợp lên, phết đều. Để khoảng 30 phút thì nhấc ra, rửa lại bằng nước ấm, hoặc nước sữa tươi.
    Trứng gà, hoặc sữa tươi trộn vào bột nghệ sẽ khử gần hết màu vàng, ngoài ra dùng mặt nạ giấy sẽ rất dễ rửa, không sợ bị vàng mặt.
    Cách làm tinh bột nghệ (google là ra), làm như làm bột sắn dây. Say củ nghệ, lọc bằng vải xô, hớt hết tinh nghệ nổi lên trên đi, để lắng lại, thay vài lần nước, rồi lấy phần tinh bột nghệ lắng đó đem phơi khô, say lại cho mịn. 20-25kg củ nghệ mới được 1kg tinh bột nghệ, còn nếu mua tầm 600.000đ/kg, nhưng khó tin lắm, tự làm lấy là tốt nhất. Bột nghệ lắng xuống có tính mát, nhuận tràng...nhiều tác dụng lắm, có thể ăn, uống với mật ong...rất tốt. Còn tinh nghệ (nổi lên trên) là tính nóng, mùi hắc, sậm màu khó rửa, nói chung không tốt, hớt bỏ không sử dụng.

B5. Sau khi rửa sạch lại mặt, xoa nước hoa hồng, vỗ cho mặt khô 1 chút, sau đó bôi kem dưỡng da, dưỡng mắt, dưỡng môi. Rồi đi ngủ.

Cố gắng đắp 1 tuần 3 lần. Và quá trình đắp thì khi ra đường bôi kem chống nắng 50-80STF, bịt mặt cẩn thận. Đắp tầm 1-2 tháng chắc chắn làn da sẽ mịn, không còn mụn, và sẽ trắng ra. Nhưng phải kiên trì, đều đặn.
    Kết hợp uống nhiều nước. Chanh mùa này rẻ, mình cứ mua cả cân, mỗi lần pha 1 bình to, với đường ăn kiêng, để tủ đi ra đi vào uống dần, thay cho nước lọc. Ngủ đủ giấc, tập thể dục, ăn nhiều hoa quả, ít đường, ít chất béo.
    • 543 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Mình cũng đã thử rất nhiều cách trị mụn rồi. Kể cả uống thuốc nội tiết do bác sỹ da liễu kê, nhưng thuốc đấy toàn mua tiền triệu, uống vào thì da khô lắm, lại có thể gây dị dạng thai nhi. Rồi bôi kem đặc trị, rồi đi spa, lặn mụn....mặt vẫn nát bét, tùm lum, chán lắm.
    Vừa rồi may quá có bà chị chỉ giúp mặt nạ nghệ, mình thấy rất tốt, lại rẻ tiền, không gì bằng tự nhiên.
    Ngoài ra, đối với da mụn thì khâu làm sạch mặt là rất quan trọng, đặc biệt là khâu rửa mặt, phải chọn sữa RM phù hợp, rửa kỹ , nhẹ nhàng. Cả ngày k được đưa tay chạm lên mặt (vì tay bẩn), thỉnh thoảng chỉ dùng giấy thấm dầu để thấm dầu thừa đi thôi. Khẩu trang thì 1 ngày phải thay 1 lần, vì đi đường rất bụi bẩn.
    Ăn uống cũng phải kiêng nóng, ăn mát, ăn no, ăn đủ chất. Ngủ ngày phải đủ 7-8 tiếng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách này liệu có hiệu quả với mụn đầu đen không ạ? Em bị mụn đầu đen với mụn cám, lỗ chân lông thì to lắm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào chị, trước em cũng bị mụn mà h gần như là hết, và có thể là do 1 phần là do nội tiết tố.
    Gia đình e làm thuốc gia truyền và hiện tại e cũng đang bán cho các bạn của e dùng và đều dùng tốt. Nếu chị cần tư vấn hoặc mua hàng thì mời chị ghé sang page nhà em :3 :3 Em sẽ tư vấn cho chị. SĐT: 01649.686.272 hoặc 0909.841.275
    Cám ơn chị Love%20Struck Love%20Struck
    Page: https://www.facebook.com/candiceshop
    • 132 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đăó mặt nạ này rồi, cũng hơn 1 tháng đấy, đỡ thâm đi nhiều lắm, nhưng mặt bị vàng sau khi đắp, sáng hôm sau dùng srm rửa lại thì hết, nhưng cái bồn rửa mặt vàng khè bị mama la nên dẹp lun =.= còn mụn thì cũng tạm, có nhiều bữa gần đến kỳ mình đắp nhiều nghệ chút thì mụn ko bị mọc lên như bt nữa
    • 93 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OliveBaby Xem bài viết
    Mình cũng dùng phuơng pháp này sau khi tham khảo, nhưng mình thấy nó có tác dụng làm trắng da và trị thâm hơn. Dùng tinh bột nghệ rửa mặt 1 cái hết luôn, rất dễ rửa, k bị vàng mặt tý nào cả nhà nhé.
    C mua tinh bột nghệ ở đâu cho chất lượng thế? Da mặt em trước đẹp lắm, từ ngày vào viện uống thuốc liên tục 2 tháng trổ mụn quá chừng, bây giờ còn thâm. Chị dùng phương pháp này có bớt thâm sau bao lâu vậy?
    • 113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi constant.nguyen Xem bài viết
    C mua tinh bột nghệ ở đâu cho chất lượng thế? Da mặt em trước đẹp lắm, từ ngày vào viện uống thuốc liên tục 2 tháng trổ mụn quá chừng, bây giờ còn thâm. Chị dùng phương pháp này có bớt thâm sau bao lâu vậy?
    Mình đang mang bầu, mụn nổi tùm lum, ko dùng kem đc nên bôi tinh bột nghệ. mới dùng mấy hôm nên chưa thấy tác dụng rõ rệt. mua trên mạng ấy 260k/ 2 lạng đấy. mua trên trang nè nè:Web: http://tinhchatnghevang.com

Nhưng hình như có thấy mọc thêm 2 cái mụn hay sao ấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nhà e có hẳn 2kg bột nghệ bà nội xay (bà xay để pha mật ong uống), e cũng lấy đắp mặt nạ nhưg e ko hợp vs mật ong, trộn vs ong là lại nổi mun thêm, e chỉ trộn bột ngệ vs sửa tươi k đường, cơ mà bột nghệ của nhà e vàng đỏ, dính chặt qa, đắp và tắm xong ng cứ vàng khè huhuh
    La Dolce Vita
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nhà e có hẳn 2kg bột nghệ bà nội xay (bà xay để pha mật ong uống), e cũng lấy đắp mặt nạ nhưg e ko hợp vs mật ong, trộn vs ong là lại nổi mun thêm, e chỉ trộn bột ngệ vs sửa tươi k đường, cơ mà bột nghệ của nhà e vàng đỏ, dính chặt qa, đắp và tắm xong ng cứ vàng khè huhuh, Có 1 time ngày nào e cũng đắp thì hết mụn nhưg mặt lúc nào cũg vàng
    La Dolce Vita
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mua tinh bột nghệ nguyên chất ở đâu vậy các chị? Em ở TPHCM
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3