Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[chia sẻ kinh nghiệm] Trị các loại mụn + thâm mụn tại nhà, ai cũng làm được

• 1 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng ham hố cái này lắm. con em mình nó cũng dùng mà bảo tác dụng lắm. Nó không phải uống thuốc như mình, chỉ dùng mỗi cái đó thôi mà mặt giờ nhẵn thĩn, trắng nữa. Mình thì lười mà không làm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghe nói cái này có thể dùng bột nghệ đen hả, mình cứ nghĩ phải là bột nghệ vàng, hic
    • 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

nhưng dùng nghệ thì nên tránh nắng vì nghệ có thể làm da sạm đen khi tiếp xúc với nắng đó bạn.
    Nên dùng kem chống nắng khi đi ra ngoài đường để bảo vệ làn da nhé các bạn
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shishiboiboi Xem bài viết
    nhưng dùng nghệ thì nên tránh nắng vì nghệ có thể làm da sạm đen khi tiếp xúc với nắng đó bạn.
    Nên dùng kem chống nắng khi đi ra ngoài đường để bảo vệ làn da nhé các bạn
    mình thấy kem chống nắng chẳng ăn thua gì cả ý, hic, che chắn và bôi kem mà vẫn bắt nắng kinh khủng
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Xin lỗi cả nhà bây giờ em mới online được ạ. Các chị dùng tinh bột nghệ sẽ dễ rửa hơn hoặc dùng bột nghệ xay mịn sau khi đắp rửa mặt bằng dầu dừa hoặc dầu oliu cũng ko bị vàng đâu ạ.
    Nó làm liền da nhanh và trị thâm tốt.
    Còn mẹ nào mà nhiều mụn bọc mụn mủ quá thì các mẹ dùng hồ nước của viện da liễu Quốc Gia ấy (5k 1 lọ 30ml trông như lọ nhỏ mắt ấy) thoa lên vùng mụn, ngày nào cũng thoa nhé. 1 tuần sau là mụn xiu và ra ngòi rồi, lành da nhanh hơn rất nhiều mà ko bị mòn da. heSau đó hàng ngày các mẹ uống viên Acne Care (Thành phần chính là kẽm) em mua 70k 1 hộp
    Chúc các mẹ mau hết mụn và xinh đẹp hơn!
    Yêu mỹ phẩm - Spa Beauty Shop - Mỹ phẩm xách tay Hàn Quốc - 0983020386
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuyistore Xem bài viết
    Mình nghe nói cái này có thể dùng bột nghệ đen hả, mình cứ nghĩ phải là bột nghệ vàng, hic
    Dùng bột nghệ đen làm mịn da và trắng da rất tốt bạn nhé. Rửa rất dễ.
    Mình thích nhất mỗi lần đắp mặt bột nghệ đen xong sờ lên mặt mịn màng lắm ấy hihi
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyeRoom Xem bài viết
    Trị các loại mụn + thâm mụn tại nhà, ai cũng làm được

Mình đã làm tại nhà và kết quả rất mỹ mãn, xin chia sẻ cách làm này cho các chị/em nè:

Mình mua bột trà xanh Matcha của Nhật Bản (mua khoảng 100gr để dùng cũng được lâu lắm ạ) mình vừa biết chỗ bán bột trà xanh của Nhật thơm lắm, của công ty trà xanh Fuji tại SG, hình như có website www.bottraxanh.com, các bạn tìm thử tren google nhé.

Chuẩn bị:
    • 2 muỗng cà phê sữa chua (không đường) có thể dùng sửa tươi cũng được nhé.
    • 1/2 quả chanh
    • 5g bột trà xanh Matcha (khoảng 2 muỗng nhỏ ăn yogurt)

Cách làm:

Trộn tất cả các thành phần trên cho thật nhuyễn trong một chén nhỏ. Đắp hỗn hợp lên mặt và cổ, tránh vùng mắt.

Để trong khoảng 15-20 phút hoặc ngay trước khi mặt nạ bắt đầu khô hoàn toàn. Rửa sạch với nước ấm, sử dụng khoảng 2 lần/ tuần đều đặn khoảng 1 tháng bạn sẽ thấy các nốt mụn đáng ghét biến mất, da mình giờ đây hết thâm , và bớt các vết hố bom do mụn để lại rồi...

Mình rất tự tin hơn trước khi đi chơi với bạn bè xin chia sẻ với các bạn cách làm này của mình nhé.
    trà xanh matcha của Nhật cực kì hút dầu và hút nước trên da. Da mình là da rất dầu mà mỗi lần đắp matcha xong mình cảm giác da thiếu nước 1 cách nghiệm trọng và trở nên thô ráp hoặc ửng đỏ, nói chung là nhìn nhăn nhăn khô khô. Nên mình dùng đc vài lần rồi nghỉ luôn =_=. Có thể do da mình ko hợp.
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mh.lehoa Xem bài viết
    22 tuổi rồi, qua giai đoạn dậy thì lâu rồi mà vẫn còn khổ sở với làn da nhạy cảm mụn tè le này :-s
    Dùng hồ nước của viện da liễu quốc gia ấy bạn. Thoa lên vùng mụn từ đêm tới sáng rồi rửa sạch mặt. Sau đó uống viên kẽm Acne Care. Mình thấy thực sự hiệu quả
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thithunkhoi Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng bột nghệ trị mụn và thâm mụn được hơn 2 tháng rồi, cả uống cả bôi mà chưa thấy kết quả mấy. Huhu hơi buồn nhưng xác định làm đẹp phải kiên trì nên vẫn chưa nản . Nhưng về tác dụng trắng da thì mình thấy có vẻ có tác dụng thật. Vết thâm thì vẫn thế, mụn thậm chí còn lên nhiều hơn, mình cứ sợ là hay tại mình đắp nhiều lần 1 tuần nhưng thấy chủ top đắp còn nhiều hơn nên chắc lí do k phải vậy, hay tại trong uống ngoài bôi nên có tác dụng... đẩy nhân mụn lên nhỉ tại đọc về 1 số phương pháp trị mụn thiên nhiên khác cũng hay thấy nói có tác dụng thời gian đầu bị mụn nhiều hơn
    Đấy là do quá trình hình thành và tái tạo da xảy ra nhanh hơn nên vậy. Mụn của bạn là mụn tiềm ẩn. Bạn nên uống thêm viên Acne Care (t/p chính là kẽm) sẽ làm tiêu mụn tiềm ẩn và liền sẹo mau bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình gặp rất nhiều người đến tự điều trị và cũng đã khám điều trị tại viện. Nhưng đa phần lỗi không khỏi hoàn toàn là do chính các bạn. Cứ nghĩ trứng cá điều trị đơn giản 1- 2 tuần là xong, và nghe quảng cáo . Thực tế để trả lại làn da ban đầu phụ thuộc phần nhiều vào cơ thể của chính bạn. Để dứt điểm không để sẹo lõm, thâm chắc chắn cơ chế tự nhiên sẽ mất nhiều thời gian nhanh là 3- 6 tháng. Bs. Việt 135b Văn Quán
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsviethn Xem bài viết
    Mình gặp rất nhiều người đến tự điều trị và cũng đã khám điều trị tại viện. Nhưng đa phần lỗi không khỏi hoàn toàn là do chính các bạn. Cứ nghĩ trứng cá điều trị đơn giản 1- 2 tuần là xong, và nghe quảng cáo . Thực tế để trả lại làn da ban đầu phụ thuộc phần nhiều vào cơ thể của chính bạn. Để dứt điểm không để sẹo lõm, thâm chắc chắn cơ chế tự nhiên sẽ mất nhiều thời gian nhanh là 3- 6 tháng. Bs. Việt 135b Văn Quán
    Mình đi khám nhiều rồi, các bác sĩ hầu như toàn kê đơn mấy loại thuốc điều chỉnh nội tiết tố, uống rất hại, nhất là các bạn nữ sớm sinh em bé. trị dân gian lành hơn nhiều!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết, rất hữu ích nha. Đọc xong muốn về thử liền xem sao, hi..
    Nhưng..da mình hình như ko hợp sữa chua. Da mình là da nhạy cảm nhưng ko bóng dầu..Mình bị kích ứng với nước hoa hồng nữa. Vậy mình ko sử dụng sữa chua có đc không ?
    • 543 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OliveBaby Xem bài viết
    Mình cũng dùng phuơng pháp này sau khi tham khảo, nhưng mình thấy nó có tác dụng làm trắng da và trị thâm hơn. Dùng tinh bột nghệ rửa mặt 1 cái hết luôn, rất dễ rửa, k bị vàng mặt tý nào cả nhà nhé.
    Tinh bột nghệ mua ở đâu hả bạn ơi? M ở HN
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị mụn mấy năm nay rồi , bây giờ không biết làm thế nào cho hết thâm. Vừa rồi mình cũng sài nghệ với mật ong thấy vết thâm cũng thấy mờ nhưng mụn thì vẫn mọc lia chia buồn wa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 241 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Chị bị thâm mụn thì cố gắng đắp tinh bột nghệ với nếu uống trà atiso nửa thì càng tốt, trước có thời gian vừa đi thực tập vừa đi làm mặt em như cái mặt trận luôn ý, hơi bị stress. Xong em chăm đắp tinh bột nghệ kết hợp uống atiso, tinh bột nghệ mua trên mạng ngta giao tới, atiso nhà bạn trai bán chính gốc Đà Lạt, làm thủ công sạch sẽ không giống atiso bán tràn lan ngoài kia đâu. Bây giờ da em về nguyên bản rồi..hehe
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix...các chị ơi...chị nào nói bột nghệ không màu nào. Em về đắp vàng hết cả mặt rồi. Bột nghệ nguyên chất thì phải vàng rồi, trừ khi pha bột thôi..
    Em nghĩ vậy...hix..Làm em phải rửa bằng sữa rửa mặt, nước nóng quá trời ...
    IN ẤN - THIẾT KẾ - QUẢNG CÁO
    Call 0904.89.89.20 - Ms.Nga
    Yahoo: thinga710
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đắp trong bao lâu thì đc hả bạn
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà e có 1 cách trị mụn dễ ẹt mà thàng công mỹ mãn nhé (e chuột bạch rồi đấy):
    Tình trạng da: dầu như cái chảo ấy ạ, hay bị mụn lung tung chắc do môi trường ô nhiễm quá...
    Cách thực hiện đây ạ:
    cách 1: Bột đậu xanh nguyên hạt xay nhuyễn, ray lấy phần mịn rồi bỏ vô hủ thủy thinh dùng dần. Mỗi sáng thức dậy lấy 1 ít hòa với nước rồi rửa và matxa mặt. Lúc đầu e cũng sợ bị mỏng da nhưng cả nhà cứ yên tâm nhé, bột đậu xanh mịn lắm, với lại da mình nhờn mụn rửa cái này nó sạch tận LCL, diệt khuẩn và mát da nữa.
    Kết hợp tuần 1 lần mặt nạ này nhé:
    1 muỗng canh bột đậu xanh
    1/2 muỗng mật ong
    1/2 sữa chua k đường
    1/2 muoongc bột nghệ
    trộn thành dạng sệt rồi đắp mặt, rửa lại với nước ấm.
    -> trị mụn và thâm đấy ạ. Cái bột nghệ với đậu xanh thì tốt thôi rồi. Mọi người có thể search thông tin trên mạng đấy ah.
    Cách 2: ai siêng thì làm cách này nhé, hiệu quả cả trong lẫn ngoài ah
    Đậu xanh nguyên hạt có vỏ cứ bắt nước sôi lên, quăng đậu xanh vô, đun khoảng 2 phút, tắt lửa, cứ đậy nắp nồi nhé, nó tự nở bung hết ra thôi hà.
    lấy nước đó pha thêm chút đường uống trong ngày nhé, mát lắm ạ. cố gawnsg uống khoảng 1 lít mỗi ngày, thêm 1 lít nước lọc nữa (uống k đường thì có thêm td giảm cân đấy ạ, e ốm nhom nên phải uống có đường.
    chắt lấy phần xác đậu xanh rửa mặt bình thường như trên ạ.
    kết hợp đắp mặt nạ nữa nhé!

1 tháng là hết mụn thôi hà...ngày nào cũng làm nhé
    quan trọng là đừng thức khuya và ra ngoài che bụi kỹ nha.
    Chúc cả nhà có làn da sạch mụn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thường mọi mặt nạ đắp trong vòng 15 - 20 phút là tốt nhất ^^
    IN ẤN - THIẾT KẾ - QUẢNG CÁO
    Call 0904.89.89.20 - Ms.Nga
    Yahoo: thinga710
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julia_baby Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình muốn chia sẻ cách trị mụn mà mình thấy hiệu quả nhất đối với mình trong hàng trăm cách trị mụn mình đã từng thử, kể cả đi spa đến các liệu pháp thiên nhiên
    Mình cũng muốn nói qua là da mình bóng dầu và rất nhờn, lại vô cùng nhạy cảm. Mình hay bị nổi mụn hàng loạt khi tới kì đèn đỏ. Hơn nữa, mình lại đi đi về về giữa 2 nước Korea-Vietnam, vài tháng ở VN, vài tháng ở Korea, mà cứ mỗi lần từ VN sang Korea thì ko sao, nhưng mỗi lần từ Korea trở về là mình lại mất ăn mất ngủ vì lên mụn, toàn mụn bọc và mụn dưới da ạ =_= (lý do là do sự thay đổi khí hậu đột ngột mà cơ thể mình không cân bằng được ngay, mình đi khám nhiều nơi ở Korea và Vietnam đều nói vậy)
    Mình đã dùng mặt nạ bột nghệ + sữa chua không đường + mật ong nguyên chất theo công thức:
    - 1 thìa mật ong
    - 1 thìa sữa chua
    - 1 thìa bột nghệ
    trộn đều lên rồi thoa dung dịch lên mặt sau khi rửa sạch mặt, đắp 15-20p thư giãn rồi rửa sạch bằng nước. Nếu bạn nào có tủ lạnh thì pha nhiều hơn chút rồi trữ trong tủ lạnh dùng dần (giữ trong tủ lạnh tối đa trong 1 tuần thôi nhé), bạn nào không có tủ lạnh thì mỗi lần đắp lại pha chế nha.
    ===> Các bạn cứ chăm chỉ làm như vậy trong 1 tuần liền, ngày nào cũng làm, mình đảm bảo giảm 80-90% mụn trên mặt. Sau đó tiếp tục dùng cho đến khi hết mụn. Sau này giảm mụn nhiều rồi thì giãn cách dùng tuần 3 lần, da sẽ sáng và trắng mịn lên nhé.
    Các bạn đang đau đầu vì mụn và bỏ 1 khoản tiền lớn ra trị mụn thử làm cách này xem. Có khi lại tiết kiệm được khoản tiền mua sắm trang điểm cho xinh thêm ạ hihi
    ===> giảm mụn, giảm thâm và làm da trắng mịn lên nhé
    không biết có hiệu quả với em không nữa, da mặt em độc lắm, nổi mụn bọc xong để lại toàn thâm đỏ nằm chình ình ở đó không biến mất, sờ vào cứng cứng nữa chứ
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4