Các mũi tiêm phòng khi dự định mang thai là gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.4K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào,
    Mình đã từng mang thai và hiện con mình đã 17 tháng,mình cũng dự định có kế hoạch có 1 bé nữa trong khoảng 1,2 năm nữa Trước đây khi mang thai mình không chuẩn bị được nhiều lắm vì bỡ ngỡ và không có sự tư vấn của ai cả nên không biết là phải chích ngừa trước khi mang thai.
    Vậy trước khi mang thai nên chích ngừa những mũi gì là quan trọng?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trước khi mang thai nên tiêm phòng Rubella, thủy đậu (nếu chưa tiêm bao giờ) và cúm đó bạn. Sau khi tiêm phòng nên ngừa ít nhất 1m, nếu muốn an toàn hơn thì 3m nhé! bạn có thể đến viện Pasteur để tiêm phòng và được tư vấn thêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,978 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Trước khi mang thai nên tiêm phòng Rubella, thủy đậu (nếu chưa tiêm bao giờ) và cúm đó bạn. Sau khi tiêm phòng nên ngừa ít nhất 1m, nếu muốn an toàn hơn thì 3m nhé! bạn có thể đến viện Pasteur để tiêm phòng và được tư vấn thêm.
    cám ơn bạn,
    lúc trước mình không biết nên không tiêm phòng gì hết,và lúc con mình 5 tháng thì mình bị thủy đậu..hazzz nhớ lại mình sợ quá vì lỡ mà trong thai kỳ bị là tiêu rồi nên lần này có bé nữa mình sẽ chú ý hơn.
    • 3,991 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước khi mang thai nên tiêm phòng cúm và Rubella mẹ nó à, mình tiêm trc 3 tháng mới bầu đấy