Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với, bé phải ăn uống gì cho đủ chất để thông minh, sáng dạ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đọc nhiều thông tin thấy ai cũng nói: cần cung cấp đầy đủ dưỡng chất để bé phát huy tối đa tiềm năng, để bé thông minh và khỏe mạnh. Nhưng đó là những chất gì, được cung cấp từ thực phẩm nào, và bé cần thêm những hoạt động gì nữa không...? Em ... dốt đặc.
    Em cho bé của em ăn đủ các loại: từ thịt cá, trứng sữa, rau củ, trái cây,... Ăn thì thế nhưng em không biết như thế nào là đủ và không đủ, đo lường như thế nào đây? Chất nào cần thiết nhất để bé thông minh sáng dạ hơn. Tư vấn giúp em với ạ.
    Bé em 3 tuổi rưỡi ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 72 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Về dinh dưỡng: mẹ nó nên bổ sung nhiều DHA cho bé. Đây là thành phần quan trọng nhất cấu tạo nên chất xám ở trẻ. Mẹ nó cứ tuân thử 75mg/ngày là khỏi lo nữa nha. Ngoài ra cũng cần quan tâm đến việc dạy con, mẹ kết hợp dạy con theo kiểu vừa học vừa chơi để con có tư duy thật sự chứ không cố gượng ép con. Chúc mẹ nó thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em có nghe nói DHA rất cần thiết cho sự phát triển não bộ của trẻ nên em cũng muốn cho nhóc tì nhà em ăn uống thực phẩm gì cho có DHA, và ăn bao nhiêu thì được 75mg/ ngày vậy ah?
    • 101 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em nghe nói nếu trẻ không được cung cấp đủ DHA não sẽ không phát triển được toàn diện, chỉ số IQ thấp, còn ảnh hưởng tới thị giác nữa. Con em cũng ở độ tuổi này, em cũng cố gắng cung cấp đầy đủ thức ăn, trái cây mỗi ngày nữa, mà bé kén ăn quá chỉ thích uống mỗi sữa thôi.
    • 101 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

À quên, mấy hôm trước bạn em giới thiệu bột thông minh Vego, cung cấp DHA, giúp chắc xương, sáng mắt, mà em thấy có mùi dâu thơm lắm. Có ai dùng thử chưa, cho em ý kiến với?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 72 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taphoaonline Xem bài viết
    Em nghe nói nếu trẻ không được cung cấp đủ DHA não sẽ không phát triển được toàn diện, chỉ số IQ thấp, còn ảnh hưởng tới thị giác nữa. Con em cũng ở độ tuổi này, em cũng cố gắng cung cấp đầy đủ thức ăn, trái cây mỗi ngày nữa, mà bé kén ăn quá chỉ thích uống mỗi sữa thôi.
    Chính xác nha. Thiếu DHA, chất liên kết các noron thần kinh là 1 trong những nguyên nhận khiến trẻ ko thông minh. Nhất là trong lứa tuổi đầu đời, não bộ đang trong giai đoạn phát triển rất nhanh
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bzstar Xem bài viết
    Về dinh dưỡng: mẹ nó nên bổ sung nhiều DHA cho bé. Đây là thành phần quan trọng nhất cấu tạo nên chất xám ở trẻ. Mẹ nó cứ tuân thử 75mg/ngày là khỏi lo nữa nha. Ngoài ra cũng cần quan tâm đến việc dạy con, mẹ kết hợp dạy con theo kiểu vừa học vừa chơi để con có tư duy thật sự chứ không cố gượng ép con. Chúc mẹ nó thành công
    Mấy chị ơi,làm sao mình đo dc lượng như vậy???
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanson12 Xem bài viết
    Mấy chị ơi,làm sao mình đo dc lượng như vậy???
    Trên hộp sữa thường có ghi hàm lượng DHA cho mỗi ly sữa đó. Chị cứ căn cứ vào đó rồi pha cho con uống là sẽ đo lường được lượng DHA đưa vào cơ thể cho con chị. Em thấy dễ nhưng vấn đề là con em ko thích uống sữa, hichichic.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ taphoaonline. Ngày xưa đời mình khó khăn chứ bây giờ để bổ sung DHA cho trẻ cũng không còn khó khăn gì. Các loại sữa chuyên bổ sung DHA có thể trợ giúp tăng cường hàm lượng thiết yếu cho trẻ được bày bán đầy hết ra. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trẻ con, quan trọng nhất là phải cung cấp đủ DHA để phát triển trí não, Canxi để phát triển chiều cao và các loại Vitamin, khoáng chất để phát triển toàn diện. Mẹ cứ căn cứ theo nhu cầu này mà cân đối bữa ăn cho bé nhé!
    • 67 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

À quên, mấy hôm trước bạn em giới thiệu bột thông minh Vego, cung cấp DHA, giúp chắc xương, sáng mắt, mà em thấy có mùi dâu thơm lắm. Có ai dùng thử chưa, cho em ý kiến với?
    Em mới mua dùng thử được vài ngày. Loại bột này chứa DHA và vitamin D3, Luterin cung cấp những chất thiếu yếu để phát triển trí thông minh của bé. Khi nào có kết quả em sẽ review lại cho mọi người cùng tham khảo để biết 1 sản phẩm cung cấp DHA ngoài sữa.
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em chưa có con nhưng rất quan tâm đến nuôi dạy con thông minh vì dự tính sang năm em sanh nè. Em có lượm lặt thông mới nhất là trẻ em từ 3 tuổi cần lượng DHA tới 100-150mg/ngày để phát triển trí thông minh đó. Hi vọng thông tin này bổ ích cho các chị.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Công thức của em là: DHA + Canxi + Vitamin (A,B,C,D) + vận động nhiều. Nên khẩu phần em cho bé ăn sẽ có: thịt, cá, trứng, sữa, rau, trái cây. Mấy ngày nay, em có cho bé ăn thêm Vego theo như lời các mẹ mách nữa. Em thấy bé ăn khá ngon miệng nên cũng mừng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ cứ khéo lo, ngày xưa các cụ nhà mình đẻ 1 đàn, có cơm với nước mắm ăn đã là may, thế mà vẫn phát triển tốt đấy thôi. Các mẹ đừng ép con quá, cứ để cho các con ăn bình thường, cơm với nước măm xì dầu cũng được, miễn là con ăn. Đừng quá quan trọng, dần dần bổ sung cho con bằng sữa và các loại kẹo, hoặc bột dinh dưỡng là được.
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Không lo không được chị ạ, ngày xưa bố mẹ em cũng nuôi 1 đàn con, có mắm ăn mắm, có muối ăn muối, đứa nào cũng béo tốt. Nhưng bây giờ lại khác, lơ là không được đâu chị. Cho bé ăn thức ăn nhiều đường lâu ngày gây ra các vấn đề về hệ thần kinh, thức ăn dầu mỡ thì dễ béo phì,... phải cân nhắc đủ thứ ấy chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe các chị nói vậy, em cũng yên tâm mua cho bé nhà em. Con bé này kén ăn lắm nhưng cứ thích mùi dâu, thế thì dùng được. Mấy nay em cũng ngâm cứu qua, bột thông minh Vego cũng thích hợp cho việc tăng cường trí nhớ, giúp tập trung, bảo vệ và phòng chống các vấn đề về mắt nữa. Mua một hộp chuẩn bị cho năm học mới của bé là vừa rồi hihi.
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pig2009 Xem bài viết
    Nghe các chị nói vậy, em cũng yên tâm mua cho bé nhà em. Con bé này kén ăn lắm nhưng cứ thích mùi dâu, thế thì dùng được. Mấy nay em cũng ngâm cứu qua, bột thông minh Vego cũng thích hợp cho việc tăng cường trí nhớ, giúp tập trung, bảo vệ và phòng chống các vấn đề về mắt nữa. Mua một hộp chuẩn bị cho năm học mới của bé là vừa rồi hihi.
    Thời đại giờ sướng, muốn cho con ăn chất gì thì có chất đó, tiện lợi dễ sử dụng. Hihi. Chả bù ngày xưa ba mẹ có gì cho mình ăn nấy. Giờ sữa chứa DHA có nhiều sự lựa chọn, còn thêm cả Vego là bột thông minh, muốn cho con ăn lúc nào cũng tiện. Em thích nhất là trộn bột này với váng sữa cho con ăn, vừa thỏa ý thích ăn vặt, vừa được bổ sung DHA và các chất giúp làm sáng mát, trí nhớ tốt...
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechuabong Xem bài viết
    các mẹ cứ khéo lo, ngày xưa các cụ nhà mình đẻ 1 đàn, có cơm với nước mắm ăn đã là may, thế mà vẫn phát triển tốt đấy thôi. Các mẹ đừng ép con quá, cứ để cho các con ăn bình thường, cơm với nước măm xì dầu cũng được, miễn là con ăn. Đừng quá quan trọng, dần dần bổ sung cho con bằng sữa và các loại kẹo, hoặc bột dinh dưỡng là được.
    Con nít khó tự ý thức lắm mẹ nó à. Mình phải có chế độ ăn uống chỉn chu, dạy con cái gì nên và không nên ăn ngay từ đầu để cho trẻ hình thành thói quen ăn uống tốt, để trẻ quen thói ăn xấu sau này khó sửa chữa. Em cũng đồng ý với chị là nên cho ăn thêm bột dinh dưỡng nếu mà trẻ kém ăn quá.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothithanhtuyen Xem bài viết
    Em chưa có con nhưng rất quan tâm đến nuôi dạy con thông minh vì dự tính sang năm em sanh nè. Em có lượm lặt thông mới nhất là trẻ em từ 3 tuổi cần lượng DHA tới 100-150mg/ngày để phát triển trí thông minh đó. Hi vọng thông tin này bổ ích cho các chị.
    Mình làm sao đo nổi, em thì cứ cho con ngày 3 ly sữa là yên tâm đủ rồi. Nhưng nếu mẹ vothithanhtuyen trên mà nói chính xác thì 3 ly sữa giờ lại ko đủ luôn, lại phải bổ sung thêm guzzzz sao mà rắc rối cuộc đời quá vầy nè.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngay cả ngày 3 ly cũng không đủ đâu chị, chưa chắc bé hấp thụ hết mà, nên phải cung cấp thêm nữa mới chắc ăn. Cho bé ăn thêm cá vậy. Mà có phải ngày nào cũng cho con ăn cá được đâu. Chưa kể DHA bị hao mòn số lượng dần trong lúc nấu nướng nữa.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4