Bé gái nhỏ có bị mắc bệnh nấm âm đạo ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 786 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,736 Bài viết

• 9,257 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào bác sĩ! Cháu gái của em 9 tuổi và gần đây cháu hay than bị ngứa ở vùng kín. Em xem qua và nhận thấy vùng kín của cháu có dấu hiệu tấy đó, dịch tiết dính ra quần có mùi hôi. Cháu thích đi bơi, gần đây có mặc đồ bơi của bạn học cùng. Xin BS giải đáp thắc mắc giúp em là có phải bé đã mắc bệnh nấm âm đạo ko ạ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Em k dám chắc có phải bé bị nhiễm nấm k, mình k phải nhà chuyên môn nên phải chờ tư vấn của bác sỹ và tốt nhất là đưa cháu đi bác sỹ thăm khám trực tiếp cho yên tâm chị ạ. Nhưng việc trẻ nhỏ bị viêm âm đạo cũng phải là k có đâu mà phần nhiều do vệ sinh đó chị, em thì luôn dặn con là tuyệt đối k mặc chung đồ nhỏ của bạn, bởi ở lớp nhiều khi các cô k để ý hay lấy nhầm đồ các bạn cho nhau, bạn lớn nhà em nó biết nên em nhắc là nhớ, k phải đồ của cháu là nó k mặc.
    • 6,736 Bài viết

• 9,257 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Em k dám chắc có phải bé bị nhiễm nấm k, mình k phải nhà chuyên môn nên phải chờ tư vấn của bác sỹ và tốt nhất là đưa cháu đi bác sỹ thăm khám trực tiếp cho yên tâm chị ạ. Nhưng việc trẻ nhỏ bị viêm âm đạo cũng phải là k có đâu mà phần nhiều do vệ sinh đó chị, em thì luôn dặn con là tuyệt đối k mặc chung đồ nhỏ của bạn, bởi ở lớp nhiều khi các cô k để ý hay lấy nhầm đồ các bạn cho nhau, bạn lớn nhà em nó biết nên em nhắc là nhớ, k phải đồ của cháu là nó k mặc.
    Chị cũng đợi bác sĩ vào tư vấn đây em. Chuyện mặc chung quần áo nhà đã nhắc nhở, nhưng chắc là do đi bơi cần đồ bơi nên cháu mặc đồ của bạn mà ko nhớ lời dặn của người lớn. Không biết cháu bị là do mặc chung quần áo hay là do đi bơi nữa. Đi bơi chung với người nhiễm nấm âm đạo có lây ko em nhỉ?
    • 383 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Xin chào bác sĩ! Cháu gái của em 9 tuổi và gần đây cháu hay than bị ngứa ở vùng kín. Em xem qua và nhận thấy vùng kín của cháu có dấu hiệu tấy đó, dịch tiết dính ra quần có mùi hôi. Cháu thích đi bơi, gần đây có mặc đồ bơi của bạn học cùng. Xin BS giải đáp thắc mắc giúp em là có phải bé đã mắc bệnh nấm âm đạo ko ạ?
    Chào bạn,
    Câu hỏi của bạn được bác sĩ Nguyễn Thị Ngọc Phượng - Chủ tịch Hội nội tiết sinh sản và vô sinh thành phố Hồ Chí Minh trả lời như sau:

"Theo những triệu chứng bạn đã nêu thì có thể cháu bị viêm nhiễm vùng kín rồi đấy, bạn nên dẫn cháu tới Bác sĩ để Bác sĩ khám, chẩn đoán tìm nguyên nhân cụ thể để điều trị cho cháu nhé."

Thân ái,
    BTC_Chuyennho
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)