Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tự mua thuốc về điều trị tại nhà thì có sao không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 474 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,729 Bài viết

• 9,721 Được cảm ơn

Em mình bị ra huyết trằng và ngứa, mình nghĩ là nó bị viêm âm đạo rồi nhưng kêu nó đi khám thì nó không chịu vì mắc cỡ. Cô mình định mua Canesten cho nó tự đặt nhưng mình không biết như vậy có sao không, đặt như vậy có ảnh hưởng đến màng trinh không vì nó còn con gái...hic...bác sĩ giải thích giùm mình được không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 383 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Em mình bị ra huyết trằng và ngứa, mình nghĩ là nó bị viêm âm đạo rồi nhưng kêu nó đi khám thì nó không chịu vì mắc cỡ. Cô mình định mua Canesten cho nó tự đặt nhưng mình không biết như vậy có sao không, đặt như vậy có ảnh hưởng đến màng trinh không vì nó còn con gái...hic...bác sĩ giải thích giùm mình được không ạ
    Chào bạn,
    Câu hỏi của bạn được bác sĩ Nguyễn Thị Ngọc Phượng - Chủ tịch Hội nội tiết sinh sản và vô sinh thành phố Hồ Chí Minh trả lời như sau:

"Nếu em của bạn bị huyết trắng ngứa thì rất có khả năng bị viêm âm đạo do nấm hoặc cũng có thể là do tác nhân khác. Bạn nên khuyên người nhà đi khám phụ khoa để bác sỹ đánh giá tình trạng và nguyên nhân gây viêm nhiễm để có biện pháp điều trị tốt nhất. Khi chưa quan hệ vẫn có thể sử dụng thuốc đặt được nhưng phải rất cẩn thận để tránh làm tổn thương màng trinh, tốt nhất bạn nên nhờ bác sỹ đặt giúp."

Thân ái,
    BTC_Chuyennho
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình nghĩ trường hợp này xảy ra rất nhiều ở những cô gái chưa lập gia đình, và họ không dám mạnh dạn đi khám vì sợ ảnh hưởng đến màng trinh. Cô em họ nhà mình cũng là một ví dụ điển hình, mình phải khuyên em ấy đi khám, nếu có đặt thuốc phải nhờ bác sĩ đặt giúp vậy, chứ nếu cứ để viêm nhiễm lâu thì lo lắm!