TIN TÀI TRỢ.

Mặc quần Jeans thường xuyên liệu có nguy cơ mắc Nấm âm đạo không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Tôi thường xuyên mặc quần Jeans, quần thường bó sát vào cơ thể, liệu khi mặc quần dầy và bó thường xuyên như thế thì nguy cơ mắc nấm âm đạo có cao hơn bình thường không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Cái gì cũng cần có không khí hết đó mẹ nó Vùng kín của mình cũng vậy. Mẹ nó không thấy là đến tã lót của bọn trẻ bây giờ còn có màng đáy thoáng khí sao. Quần jean mặc vừa vặn cũng không có sao vì cơ thể vẫn có sự di chuyển, xê dịch, tuy nhiên mặc chật quá thường xuyên là không nên vì cơ thể chúng ta còn phải tuần hoàn và thư giãn đó ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 383 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết
    Tôi thường xuyên mặc quần Jeans, quần thường bó sát vào cơ thể, liệu khi mặc quần dầy và bó thường xuyên như thế thì nguy cơ mắc nấm âm đạo có cao hơn bình thường không?
    Chào bạn,
    Câu hỏi của bạn được bác sĩ Nguyễn Thị Ngọc Phượng - Chủ tịch Hội nội tiết sinh sản và vô sinh thành phố Hồ Chí Minh trả lời như sau:

"Việc mặc quần áo quá chật sẽ làm vùng kín không được thông thoáng, dễ bị ẩm ướt từ đó làm tăng nguy cơ bị viêm âm đạo do nấm cũng như các tác nhân khác. Nếu bạn có các triệu chứng nghi ngờ viêm âm đạo như ngứa rát vùng âm hộ, huyết trắng có màu sắc bất thường, hôi thì bạn nên thay đổi cách mặc đồ kèm theo đi khám phụ khoa để được hướng dẫn điều trị."

Thân ái,
    BTC_Chuyennho
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 720 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Mình thích mặc đồ thoáng, đi lại, di chuyển dễ dàng