TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, Những ngày đèn đỏ, các mẹ có dùng giấy ướt chùi sạch (khi ở công sở ý) rồi thay băng vệ sinh mới không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 730 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những ngày đèn đỏ, các mẹ có dùng giấy ướt chùi sạch (khi ở công sở ý) rồi thay băng vệ sinh mới không. Bạn mình bảo làm vậy sạch hơn là dùng giấy hoặc sạch hơn cả không chùi sạch đã thay rồi, dễ bị nấm âm đạo ý. Mong chia sẻ của cac mẹ ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Theo mình ko nên dùng giấy ướt để vệ sinh, vì dù sao thì giấy ướt ít nhiều cũng có hóa chất làm thơm, rồi giữ ẩm nên sẽ ko an toàn với vùng da nhạy cảm ở chố đấy, nếu nặng hơn thì bị viêm ÂĐ. Mình cho dù đèn đỏ hoặc ko thì mình cũng dùng nước trước sau đó mới lau khô lại bằng giấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết
    Theo mình ko nên dùng giấy ướt để vệ sinh, vì dù sao thì giấy ướt ít nhiều cũng có hóa chất làm thơm, rồi giữ ẩm nên sẽ ko an toàn với vùng da nhạy cảm ở chố đấy, nếu nặng hơn thì bị viêm ÂĐ. Mình cho dù đèn đỏ hoặc ko thì mình cũng dùng nước trước sau đó mới lau khô lại bằng giấy.
    Bạn ơi ở công sở đâu phải nơi nào mình rửa nước được. Nhà vệ sinh công cộng mà.
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Bạn ơi ở công sở đâu phải nơi nào mình rửa nước được. Nhà vệ sinh công cộng mà.
    Mình thì cơ quan có vòi xịt nên dùng nước và dùng giấy khô lau. Mình thấy dùng giấy ướt không thôi thì dễ làm ẩm như thế dễ tạo môi trườg cho vi khuẩn có hại phát triển nên lúc nào cũng dùng giấy khô lau sau cùng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ rửa nước và lấy khô lau chùi cho khô và sạch sẽ rồi thay băng vệ sinh thôi, chứ không nên lau bằng giấy ướt, giấy ướt cũng chỉ là hóa chất tấm mà thôi.