TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu và cách vệ sinh để tránh nấm âm đạo.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Em mình có bầu được 30 tuần rồi. Giờ em ý băn khoăn là không biết vệ sinh như thế nào cho đúng cách để có thể ngăn ngừa được nấm âm đạo. Và có dùng được nước rửa vệ sinh phụ nữ không?Các mẹ thông thái nhà mình cho em ấy lời khuyên nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình nghĩ là dùng được dung dịch phụ nữ chứ, nhưng quan trọng là em gái bạn vẫn nên luôn giữ vệ sinh sạch sẽ, lau khô từ trước ra sau, mặc quần lót không quá chật, bằng vải cotton cho thoáng, khi giặt quần lót nên phơi ngoài nắng, giữ vệ sinh phòng ngủ, phòng tắm cùng môi trường sống sạch sẽ để tránh vi khuẩn xâm nhập trong môi trường sống. Như vậy sẽ ngăn ngừa nấm âm đạo một cách tốt hơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ thq đã chia sẻ cùng mình nhé, đúng là bà bầu nên tâm trạng lúc nào cũng thấy dùng cái gì cũng không yên tâm. Cứ phải có mẹ bầu khác đã dùng( hi hi, phải qua sự trải nghiệm rồi) thì mới yên tâm dùng. Em mình bảo đi khám bầu thấy nhiều mẹ bầu bị viêm âm đạo quá nên cũng sợ. Mình vẫn khuyên cứ yên tâm để mẹ khỏe con khỏe đi. Vì như mình hồi bầu 33 tuần cũng bị viêm âm đạo, dùng Canesten theo chỉ dẫn của Bác sĩ. Giờ vẫn bình thường mà.
    Hi hi, nhưng đúng là thời kỳ mang bầu nhiều chuyện bình thường mà bà bầu cứ lo lắng làm sao ý nhỉ?
    • 4,710 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Em mình có bầu được 30 tuần rồi. Giờ em ý băn khoăn là không biết vệ sinh như thế nào cho đúng cách để có thể ngăn ngừa được nấm âm đạo. Và có dùng được nước rửa vệ sinh phụ nữ không?Các mẹ thông thái nhà mình cho em ấy lời khuyên nhé.
    Ôi nghĩ lại hồi mình mang bầu đúng là nhiều lo lắng cho cái vùng kín ấy lắm vì khi mang bầu mình hay bị nóng, mồ hôi ra nên hay bị ẩm ướt khó chịu. Mình nghĩ rằng chị em khi mang bầu chắc phải thay quần lót ngày 3,4 lần, sau mỗi lần đi tiểu hoặc đi đại là đều phải rửa sạch sẽ và lau khô...như vậy có thể ngăn ngừa nấm âm đạo. À, bác sỹ khuyên bà bầu nên mặc quần lót giấy vì nó thoáng và ko bị nấm đấy.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bầu 30w rồi tốt nhất bạn nên khuyên em đi khám xem sao nhé! có bầu vẫn có thể và càng nên đi khám phụ khoa để chuẩn bị tốt cho cơ thể trước khi sinh. Đôi khi những biểu hiện viêm nhiễm nhẹ mình không cảm nhận được nhưng thật ra lại là đang bị viêm đấy. Mà khi bị viêm mà sinh thường thì không tốt cho em bé đâu. Nên bạn khuyên em đi khám xem sao nếu có vấn đề gì mình điều trị trước khi sinh để mẹ khỏe, con khỏe bạn ạ.
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn không nên quá lo lắng. Bạn vệ sinh ngày 2 lần, bằng nước hoặc chè xanh, buổi tối có thể ko dùng quần nhỏ. Thế là ổn.
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Có bầu 30w rồi tốt nhất bạn nên khuyên em đi khám xem sao nhé! có bầu vẫn có thể và càng nên đi khám phụ khoa để chuẩn bị tốt cho cơ thể trước khi sinh. Đôi khi những biểu hiện viêm nhiễm nhẹ mình không cảm nhận được nhưng thật ra lại là đang bị viêm đấy. Mà khi bị viêm mà sinh thường thì không tốt cho em bé đâu. Nên bạn khuyên em đi khám xem sao nếu có vấn đề gì mình điều trị trước khi sinh để mẹ khỏe, con khỏe bạn ạ.
    bạn này nói đúng, nên đi khám tước để lấy ý kiến tư vấn của bác sĩ rồi điều trị cho tớ nơi tới chồn, để sinh em bé ra cho em bé được khỏe mạnh, an toàn.
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Có bầu 30 tuần là nằm ở giai đoạn cuối của thai kỳ, chính vì vậy mà chúng ta càng phải cẩn thận về mọi mặt để tránh bị nấm âm đạo: vệ sinh vùng kín sạch sẽ, thay quần lót ngày 2 lần. Mình nghĩ dùng được dung dịch vệ sinh phụ nữ đó, hiện nay có một số dung dịch vệ sinh phụ nữ chuyên dùng cho bà mẹ mang thay nữa đó. Mà thậm chí đến tuần 30 rồi, bạn có lỡ bị nấm âm đạo cũng không sợ vì có thể đặt được thuốc Canesten đấy!