TIN TÀI TRỢ.

Rubella và Con!

• 6.96K Lượt chia sẻ
  • 60.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trộm vía bé thật đáng yêu. Gia đình bạn thật là nghị lực. Chúc Gia đình nhỏ bạn luôn hạnh phúc. Đúng là có khó khăn mới biết quý trọng đến nhường nào bạn nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình nhỏ. Đọc bài mà xúc động quá

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chúc mừng, mình cũng sắp được làm bố rồi mà hồi hộp quá. Cầu mong con ra đời được khỏe mạnh
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chúc mừng bạn chúc mừng gia đình
    • 89 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

trộm vía cháu rất đáng yêu quá, chúc gia đình bạn mãi hp nha...........
    cười nhiều cho con nó xinh ^^
    13/04 e bé tới nhà....2 vạch rõ ràng nhé ox
    10/05 khám mốc 8w mà bé còi 3 hum, dự sinh 24/12/2014. vì an toàn nên mẹ phải tiêm thuốc nội tiết 10 ống, 2 ngày 1 ống, rùi uống thuốc viên tới lúc được 3 tháng.
    10/06 khám mốc 12w e bé bị còi 2 hum, dự sinh 23/12/2014. mẹ vẫn còn nghén nhiều lắm, ko ăn được gì, trộm vía là mẹ ko bị tụt kg nào.
    20/07 khám mốc 18w em bé của mẹ hết còi rùi, cân nặng tầm 238gr, dự sinh 19/12/2014. mẹ hết nghén và ăn uống tốt lắm rùi. Công chúa của mẹ biết đạp đạp khi đói để nhắc mẹ ăn vào, công chúa của mẹ cũng ngoan nhé, bố mẹ yêu con nhiều lắm...
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em bé nhà em mới được 30 tuần tuổi thai thôi, đang ngóng từng ngày con yêu ra đời, đọc bài của các chị mà ngưỡng mộ quá, em lo lắm, chỉ mong con ra đời khỏe mạnh thôi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm động quá, Bạn chia sẻ về tình huống này trên nhiều trang mạng nhé, để những bà mẹ như bạn sẽ không phải quá lo lắng như bạn nhé. Con mình cũng bằng tuổi con bạn đấy. Chúc gđ bạn luôn HP như bg
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn phải đăng ký tài khoản trên trang web http://www.webtretho.com là được bạn ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trộm vía bé dễ thương và đáng yêu quá. Mình cũng đang rất mong con. Vợ chồng thả cả nửa năm rồi mà chưa thấy gì cả. Mình thấy hơi lo lắng và sốt ruột.
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đọc câu chuyện của bn mà mình thấy xúc động quá, chúc mừng gđ bạn nhé
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình bạn. Vợ chồng mình cũng đang mong ngóng từng ngày con ra đời.
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé zai thích quá! Chúc mừng anh chị và gia đình nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hạnh phúc quá chị nhỉ!
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé đáng yêu quá chị ạ, anh chị thật nghị lực, và điều kỳ diệu đã đến với gia đình anh chị, chúc gia đình mãi hạnh phúc nhé
    Mẹ sẽ cố gắng dành những gì có thể và tốt nhất cho con, con gái của mẹ
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đọc bài của chị làm em phát khóc. Bé nhà em cũng trải qua những ngày đầu rất buồn trong bụng mẹ . Bé nhà em đc 35 tuần rồi.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 105 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chúc mừng vc chị. E đọc mà khóc vì vui mừng cho vợ chồng chị. Chúc cả gia đình mạnh khỏe,hạnh phúc
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con trai khôi ngô quá. Đọc bài của chị thật xúc động. Chúc mừng anh chị đã có hoàng tử đáng yêu như thế

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuongha218
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xúc động quá, thật là nghị lực. Mẹ mạnh mẽ và bé cũng mạnh mẽ. Cầu chúc hai mẹ con chị luôn mạnh khỏe và bình an
    Cung cấp các loại https://okemen.com/cac-dong-nuoc-hoa-nam/, nước hoa nam cao cấp
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cũng thử que 2 vạch sau khi tiêm rubella 5 ngày, giờ e đang mang thai tháng t7 r. Hy vọng con ra đời khoẻ mạnh. Chúc mừng anh chị!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nganhavu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn quá xúc động và làm cho mình phải đăng nhập để comment và chia sẽ vài dòng với những bà mẹ đang gặp trường hợp tương tự về vấn đề Rubella.

Đó là câu chuyện của chị gái ruột mình, chị ấy bị lên ban khắp người khi thai đúng 12 tuần tuổi, và kết quả xét nghiệm là nhiễm đúng con virut Rubella, khỏi phải nói, cả gia đình tôi và chị gái rơi vào khủng hoảng.
    Bác sĩ bạn thân với chị tại bệnh viện Hùng vương thì khuyên thật lòng là nên bỏ thai khi chưa quá muộn, nhưng cuối cùng chị ấy vẫn quyết định giữ, cho tới khi thai 6 tháng thì một lần nữa siêu âm kết luận ko tìm thấy bong bóng bao tử của thai nhi!!
    Trận mưa nước mắt của cả gia đình, nhưng một phần vì đức tin vững chắc của chị gái và Mẹ tôi (gia đình mình theo đạo công giáo, đi cầu nguyện, khấn xin khắp nơi), gia đình tôi vẫn chọn đi tiếp...với suy nghĩ là của Chúa ban như thế nào đi nữa thì cũng hạnh phúc đón nhận, vì con cái là của trời cho, và là số mệnh của Cha Me.

Và cuối cùng cũng tới tuần 40, chị gái tôi ko có dấu hiệu chuyển dạ, bác sĩ siêu âm lần cuối để quyết định chọn hướng sinh, thì....bác sĩ cảnh báo với gia đình tôi là 90% em bé sẽ bị mù, các Mẹ chắc cũng hiểu cảm giác này thế nào phải ko! Chị gái tôi hoang mang tột cùng và ko còn sức để cho chích thuốc giục sinh nữa mà quyết định sinh mổ.

Sau suốt mấy tiếng đồng hồ chờ đợi trong sự hoang mang, Bà Ngoại (Mẹ tôi) túc trực bên ngoài để chờ bế cháu và căng thẳng đau buồn đến nỗi ko đứng dậy nổi, Bà say sẩm chóng mặt như kiểu trúng gió nặng, và chính tôi là người đón bé và đút muống sữa đầu tiên cho Cháu, một Cháu trai hoàn hảo, ko một dị tật nào cả các Mẹ nhé, lúc đấy mắt bé chỉ bỉ đỏ bên trong lòng trắng một tý thôi (chắc đó là nguyên nhân Bsi kết luận em bé có thể mù), và sau khoảng 5 ngày thì mắt bé hoàn toàn bình thường,
    Bây giờ thì bé đã được 4 tuổi, vô cùng thông minh và nghịch ngợm.

Mình chia sẽ lên đây để cho Các Mẹ nào có trong trường hợp tương tự có thêm niềm tin và sáng suốt để đưa ra quyết định đúng đắn nhất!