Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giúp trẻ ăn ngon miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.26K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Biện pháp nào để giúp trẻ ăn ngon miệng bây giờ ? Đó sẽ là câu hỏi mà bạn đang cần câu trả lời trong bài viết này. Chăng phải bạn là người đang phải đau đầu vì con mình không chịu ăn, kén ăn,..thậm chí là ăn rất ít trong ngày. Bạn không nên nóng vội hay suốt ruột vì trẻ em ai cũng có một thời gian biếng ăn, thậm chí cả người lớn. Tuy nhiên, để tránh trường hợp này thì bạn cần phải biết cách chăm sóc trẻ hàng ngày. Khiến cho trẻ phải chiến đấu với thức ăn đều đặn, làm trẻ phải thèm với những món ăn mà mình chuẩn bị. Để đạt được điều đó, bạn tham khảo và áp dụng theo những cách thực tế nhất dưới đây.
    giup-tre-an-ngon

Danh sách 6 cách giúp trẻ ăn ngon miệng

1. Cho trẻ ăn sáng đầy đủ

Đối với người lớn hay trẻ em thì bữa ăn sáng là bữa ăn quan trọng nhất và cũng là bữa ăn cung cấp đầy đủ năng lượng cho một ngày. Bạn hãy cảm nhận vào bản thân mình đầu tiên khi đi làm không có ăn sáng bạn sẽ ra sao ? Nhưng sẽ bình thường đối với một người lớn. Còn riêng trẻ em hàng ngày cần được ăn sáng đầy đủ để trẻ có năng lượng hoạt động và ăn khỏe vào bữa tiếp theo. Khi trẻ ăn sáng, bạn sẽ thấy trẻ rất năng động , trẻ thèm ăn sau 2 tiếng và uống nước nhiều sau mỗi lần vận động. Cho nên đối với trẻ bạn cần sắp xếp thời gian và chuẩn bị tốt cho những bữa sáng của trẻ. Nếu công việc bạn bận rộn bạn cần mua thức ăn sẵn trước vào buổi tối để trẻ duy trì nhịp độ ăn thành thói quen hàng ngày.
    2. Thay đổi món ăn giúp trẻ ăn ngon miệng hơn

Tại đây không biết biết hàng ngày bạn có nghĩ đến trường hợp này không nhưng tôi nghĩ chắc chắn một người phụ nữ hay đàn ông đều thấy được sự thay đổi món ăn là điều cần thiết để ăn ngon và không ngán. Bọn trẻ cũng vậy, giống với chúng ta luôn nhé ! Vì thế, bạn cần linh hoạt sưu tầm những món ăn mới sắp xếp lịch đều đặn trong tuần cho trẻ ăn ngon miệng hơn.
    3. Hạn chế cho trẻ ăn vặt

Khi trẻ là một đứa thèm ăn bất cứ thứ gì thì bạn không bao giờ nuông chiều trẻ khi đòi món này, món kia. Tất nhiên, trẻ em nào cũng rất thích ăn vặt một số món điển hình như: bim bim, sữa chua, kem,….nhưng bạn không thể cấm kỵ trẻ ăn những món đó. Bạn chỉ có việc cho trẻ ăn thời điểm nào hợp lý nhất. Đặc biệt, không nên cho trẻ ăn trước bữa ăn 1 đến 2 tiếng.
    4. Không nên đe dọa, mắng chửi trẻ trong khi ăn

Nhìu phụ huynh đã không kiềm chế nổi khi trẻ không chịu ăn, họ dùng biện pháp nặng lời với trẻ. Nhưng thật sai lầm, phương pháp này chỉ giúp trẻ ăn cố trong một lần duy nhất và sẽ khiến trẻ không còn được gần gũi khi tâm lý luôn sợ hãi, Để giúp trẻ ăn ngon miệng thì bạn cần hiểu bản chất về trẻ trong quá trình ăn. Bạn nên đặt câu hỏi ? Tại sao trẻ không chịu ăn ? ( thức ăn quá ngán, trẻ đang quan tâm và nghĩ đến một cái gì khác,….) Như vậy, bạn cần cải thiện tốt vào bữa ăn sau.
    5. Cho trẻ ăn bốc

Thật không vệ sinh khi nhắc đến ăn bốc, nhưng sẽ thật tuyệt vời hơn gì hết khi bạn thấy trẻ tay cầm ăn. Ngoài trẻ em bạn hay tôi đều thích ăn bốc với các món đặc biệt, còn đối với trẻ thì bất cứ món nào có thể. Tuy vậy, bạn sẽ lười biếng khi thấy trẻ ăn lem nhem. Chịu khó vệ sinh miệng và tay cho trẻ sạch sẽ thay vì ngồi khuyến khích, động viên trẻ ăn bạn chấp nhận được không ?
    6. Cho trẻ ăn cùng gia đình hoặc trẻ khác

Khi có một ai ăn cùng thì trẻ rất phấn khởi và hào hứng, trẻ sẽ thích hơn khi có một trẻ khác ăn bên cạnh. Cách này sẽ giúp trẻ ăn ngon miệng và vừa giúp bạn dạy trẻ cách ăn uống như : cầm thìa, cầm đũa, cách gắp món ăn,…. Một khi trẻ đã ăn cùng với gia đình thì trẻ ăn sẽ ngon hơn ăn một mình rất nhiều. Và tiếp theo việc bạn cần làm là không cho trẻ ăn khác bữa và chuẩn bị tốt các món dành riêng cho trẻ trong bữa ăn cùng cả nhà.
    Blog Trẻ Em là trang chia sẻ tin tức mới về trẻ em cho cộng đồng người Việt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy có rất nhiều nguyên tắc nhưng nguyên tắc 2 là vô cùng quan trọng, đồ ăn phải thực sự hấp dẫn và ngon miệng. Em nhớ mãi, ngày xưa chăm thằng em trai, nấu cho nó bát mì bắt nó ăn mãi mà không chịu ăn. Mình quát nó um tỏi. Xong chị hàng xóm nhìn vào bảo, em ơi em nấu thế kia thì sao em nó ăn được. Tự nhiên chột dạ. Nên nhớ mãi tới tận bây giờ
    • 108 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 2 tuổi rồi nhưng rất lười ăn, mỗi lần đi ăn là 2 vợ chồng phải bế đi chơi phải 10 phút mới hết 1 thì cháo. Mình đã sử dụng mọi cách và mua các loại thuốc giúp bé ăn khỏe nhưng vẫn không ăn thua. Đến khổ vì con các mẹ có kinh nghiệm nào hay chia sẻ em với ạ
    Hồng Phúc chuyên cung cấp dịch vụ bảo dưỡng điều hòa với dịch vụ sửa điều hòa tại nhàsửa tủ lạnh tại nhà Uy Tín
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em thử dùng lọ Lf Junior đi. chị được chị bạn cho dùng, rồi giới thiệu cho mọi người thấy bé nào cũng ăn nhiều lên. thậm chí có mẹ hoảng wa.. sợ con ăn nhiều wa thì .. béo ú (vì mẹ này ban đầu định dùng cho khoẻ thôi). cơ bản là bé ko khoẻ sẽ ko thèm ăn, giống như mình vậy đó, lúc nóng sốt, khó chịu sẽ ko muốn ăn gì. nên cứ sp vitamin như lọ trên thì cho bé uống vào. đừng cho uống thuốc kích thích ăn uống hay mấy cái lọ vi khuẩn đường ruột, vừa ko tự nhiên, vừa có hại cho con.

Đây là hình 1 bé con của đứa em trước và sau khi dùng nè. trước còn nhỏ, ngay cả sữa mẹ cũng ko chịu bú, vì sinh non nên yếu đó..

Qa3bbrZWEuQ0vTaOvJfVQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thử dùng lọ này đi, lọ này hiệu của NHẬT BẢN, yên tâm về chất lượng luôn nhé. chị hay mua ở adayroi vừa nhanh vừa tiện lợi
    http://goo.gl/GLoSjx
    1459930656977_1708882
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho con ăn bốc có sợ làm con hư không. nhà mình cũng không sợ bẩn nhưng rất sợ bé quen như thế rồi hư lắm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennguyenvanvan Xem bài viết
    cho con ăn bốc có sợ làm con hư không. nhà mình cũng không sợ bẩn nhưng rất sợ bé quen như thế rồi hư lắm
    không sao đâu mn, ăn bốc cảm giác rất thích, cũng như mình cầm đùi gà gặm ấy hihi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi co hinh ve sp nay ko ah, em tim tren mang ma ko thay
    comment by WTT mobile view
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kiến thức
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chào chị thiennga187, em đã tìm trên mạng nhưng không thấy loại thuốc này, chị có hình ảnh của loại đó không?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nhận cho trẻ ăn bốc cũng là biện pháp hay, kích thích bản năng tự nhiên của bé
    Hãy xem các mẹ ở UK nhận xét thế nào về máy hút sữa Hàn Quốc Spectra Dew 250 nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f519/...-o-uk-2304581/
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

like nè
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh xong bé hay bỏ ăn, ăn kém, các mẹ biết cách nào kích thích bé ăn ngon lại không?
    Chị Đẹp
    Làm điều mẹ cần, Hiểu điều bé muốn
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói Colos Max Q10 bé nào uống cũng thích và ăn ngủ ngon. Nhưng mua về bé nhà chỉ dược vài gói đầu còn lại thì 2 mẹ con vật lộn với nhau. Ôi khổ !
    Thi công ống đồng máy lạnh, mua máy lạnh panasonic giá gốc, bảo trì vệ sinh máy lạnh, call: 0911.260.247
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em hơn 5 tháng mà không chịu ăn dặm , có mẹ nào biết cách cho bé ăn đc không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 187 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình nhớ đã đọc qua các dạy con của người Nhật là để co tự ăn, bóc hay tự cầm muông dù vẫn chưa biết cầm. thứ 1 để bé học cách tự lập ko phải ỷ vào cha me, thứ 2 kích thích sự tò mò của bé sẽ làm bé thích ăn hơn là ép buộc. Cách này các mẹ sẽ chịu cực vì người con se rất bẩn đấy ah
    • 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình 1 dạo lười ăn, nên mình thấy bé thích ăn vặt gì là cho con ăn. Đó chính là lý do vì sao bé lười ăn, không đảm bảo dinh dưỡng và cứ thế mà bé cứ còi đi. Sau hơn 1 tháng bổ sung sản phẩm Appetito Bimbi và hạn chế việc bé ăn dặm, không quạt nạt con khi ăn. Nhờ vậy mà bé nhà e đã ăn uống ngon lành, ngoan ngoãn và thích thú hơn với các món ăn mà mẹ chế biến.
    • 223 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cungc thế b ạ. mẹ mình bảo hồi xưa t nuôi 3 ae mày chẳng phải đi đâu hết, ăn tí là hết dĩa bột
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-trung-thu-2433736/