Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên tập cho bé ti giả hay không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.72K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho em xin ý kiến với ạ. Bé nhà em hay quấy khóc lắm, mà dạo này em còn phát hiện ra bé phải ti mới chịu ngủ, mặc dù chả ti đc tí sữa nào. Em đang định cho bé ngậm ti giả, theo các mẹ có nên ko ạ vì em thấy nhiều mẹ bảo nhậm ti giả thành quen về sau khó cai mà ngậm cũng ko tốt cho lợi của bé. Em lăn tăn quá, các mẹ giúp em với ạ. Em cám ơn nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ena9x
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cho bé ngậm ti giả không ảnh hưởng gì mẹ nhé, cho bé ngậm bé sẽ quen với ti và dễ dỗ khi bé khóc
    Website: https://truevisionmedia.vn/
    Chuyên quay phim chụp ảnh phóng sự cưới, sự kiện, sinh nhật, hội nghị, spa, khách sạn, nhà hàng
    Địa chỉ: số 37/91 Ngõ 118 Trương Định - Hai Bà Trưng- Hà Nội (mở của 9h - 21h các ngày trong tuần)
    SĐT: 0852242468 - 0702845555 (Mr Đức)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình những chia sẻ trên chính xác, mình cũng đang áp dụng và kết hợp với đọc truyện cho con nghe bằng ứng dụng truyện cổ tích này https://itunes.apple.com/vn/app/truy...5161?l=vi&mt=8
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng đang đau đầu vấn đề này các mẹ ạ. Bé nhà e mới hơn 1 tháng mà hay khóc, e phát hiện là mỗi khi ti bé sẽ nín. Nhưng mà nhiều khi ti nhiều quá bé bị nôn ngược ra nên e cũng sợ. E liền mua ti giả cho bé ti, được khoảng 1 tuần rồi. Mỗi lần bé khóc, cứ đưa ti giả là bé nín ngay. E đang sợ sau này sẽ khó cai các mẹ ạ. Vì thấy bé ngậm ti giả một cách ngấu nghiến luôn, hễ không cho là bé khóc rất lớn tiếng. Các mẹ cho e lời khuyên với ạ. Nếu cai thì nên cai bằng cách nào ạ. Vì mỗi khi bé khóc lớn tiếng là mẹ ck e lại la e rồi. E không biết phải thế nào đây. Cảm ơn các mẹ nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hangvong
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo em thì không nên.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ chiu khó tập cho trẻ không cần dùng ti giả thì sẽ tốt cho bé hơn,
    • 124 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình thấy mấy ng bạn mình đều cho bé dùng ti giả. Mà bạn mình nói k ảnh hưởng đến nướu. Trước mắt bé khóc nhiều thì bạn cứ cho dùng. Sau này cai tính sau. Mình thấy cháu mình dùng đến 1 tuổi bé tự bỏ. Còn bé nhà mình thì mình k dùng mặc dù có mua để sẳn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của winter-jasmine
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 257 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hóng chia sẻ của các mẹ quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 257 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhiều bé bây giờ không chịu dùng ti giả ý các mẹ ạ
    • 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tập cho bé dùng ti giả cũng được mà mn ơi! Nhưng mà tập thì đến 1 thời điểm là phải thay đổi cho bé nhé! Không là e thấy nhiều người nói là bị vẩu đó ạ!
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ti giả thì không ảnh hưởng gì đâu. Tách dần dần thôi. Chứ thấy nhiều mẹ vẫn khuyên dùng ti giả rồi giảm dần
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 421 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ti giả có những lúc rất cần thiết. đặc biệt giai đoạn 1-2 tháng đầu. với những bé hay gặp vấn đề về giấc ngủ và quấy khóc. như bé nhà mình thấy rất hiệu quả. giờ thì bé nhà mình ko cần dùng ti giả nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của barbie83
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhiều ý kiến trái chiều. nhà mình 2 đưa đều dùng ti giả trộm vía em ngoan mà mẹ nhàn hơn hẳn
    • 223 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy dùng ti giả vãn bình thường mà
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-trung-thu-2433736/
    • 337 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình vẫn cho con ngậm để con dễ ngủ hơn đấy b ạ
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-trung-thu-2433736/
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì sắp có bé. Mình đọc sách thì các sách (chủ yếu của các tác giả nước ngoài như Tracy Hogg) nói là vì trong bụng mẹ em bé hay mút mát (mút tay ý bạn), việc em bé ngậm ti giả sẽ giúp bé trấn an, dễ ngủ hơn, cảm thấy bình an hơn (như trong bụng mẹ). Việc mình cho bé ti mà mục đích không phải để ăn thì không tốt, hơn nữa nhiều nghiên cứu cũng chỉ ra rằng cho bé ti giả làm giảm khả năng bé bị đột tử, các bé nước ngoài đứa nào cũng được ti giả mà có thấy đứa nào hô đâu.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ti giả có nhiều loại rất tốt..không ảnh hưởng tới trẻ..