Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chọn bỉm hay tã giấy cho trẻ sơ sinh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nên chọn bỉm hay tã giấy cho trẻ vừa mới chào đời?

Lần đầu làm mẹ nên ai cũng lo lắng, nhất là việc ăn uống, vệ sinh hàng ngày của bé. Nghe nhiều lời khuyên từ nhiều nguồn khác nhau đôi khi làm các mẹ ” bị rối”, và ” phân vân”, không biết nên chọn bỉm hay tã giấy cho bé yêu vừa mới chào đời của mình. bimchobe.com xin đưa ra lời khuyên “chuẩn” cho các mẹ như sau:
    be-dung-bim
    1. Khoảng 3 tháng đầu: dùng tã giấy
    Trong khoảng 3-4 tháng khi trẻ vừa sinh, da bé rất non nớt và nhạy cảm, không nên dùng bỉm cho bé, vì bỉm cứng sẽ làm da bé bị trầy xước, gây đau rát và có thể gây kích ứng da của bé. Lời khuyên cho các mẹ là nên dùng tã giấy vì chúng vừa mềm và thoáng phù hợp cho bé hơn là bỉm. Bé sơ sinh 1 tháng tuổi dùng Newborn1, sau 1 tháng tuổi dùng Newborn 2. Các mẹ nên chú ý thay tã thường xuyên cho bé, tránh để nước tiểu thấm ngược lại, không tốt cho sức khỏe của bé. Có thể mua thêm quần và dán tã giấy lên quần rồi mặc cho bé.
    Không chỉ thế dùng tã giấy còn giúp các mẹ tiết kiệm được kinh phí. Những tuần đầu bé thường đi vệ sinh nhiều, da bé cũng nhạy cảm. Giá cả của bỉm đắt hơn khoảng gấp đôi tã giấy, trong khi đó đa phần sản phẩm bỉm đều cứng có thể gây kích ứng da của bé. Tã giấy mềm và thoáng phù hợp với bé hơn.
    2. Khoảng 4 -5 tháng trở lên: dùng bỉm
    Từ 4 tháng trở đi, mẹ có thể dùng bỉm cho bé. Các mẹ nên dùng bỉm dán 2 bên cho bé để điều chỉnh bỉm vừa vặn với cơ thể của bé. Với những bé biết đi, hay vận động nhiều vào ban ngày thì các mẹ nên mua bỉm dạng quần.
    Do bé gái khi ngủ nước tiểu chảy xuống phần dưới mông còn bé trai hay ướt ở phần trước. Nên các mẹ nên cẩn thận khi lựa chọn sản phẩm phù hợp với bé yêu của mình. Trên thị trường hiện nay đang có 3 loại sản phẩm bỉm: bỉm dành riêng cho bé trai, bỉm dành viêng cho bé gái và bỉm dành cho cả trai và gái.
    3. Mua tã giấy của thương hiệu nào tốt?
    Trên thị trường có rất nhiều thương hiệu tã giấy uy tín như: Tã giấy Pampers, Tã giấy Bobby, Tã giấy Merries, Tã giấy Goon,… đều thấm hút tốt, an toàn cho bé. Các mẹ hãy tùy vào cơ địa của bé nhà mình mà lựa chọn thương hiệu phù hợp cho bé yêu của mình nhé!

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    phải ngâm cứu mới được
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì giai đoạn đầu dùng tã giấy cho con thôi sau 1 tháng mới bắt đầu đóng bỉm các mẹ ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ bé dưới 4 tháng nên đóng tã để dễ dàng thay mặc cho bé đến khi bé biết bò hoặc biết đi mới nên chọn bỉm quần.
    • 480 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

• 685 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình nghĩ nên chọn tã giấy lúc ms sinh b ạ, sau dùng bỉ cũng đk
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-nam-moi-2433736/