TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ khi mua đồ dùng cho trẻ sơ sinh ở 3 tháng đầu tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.97K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vừa rồi mình có ghé thăm chị cơ quan mới sinh em bé, thấy chị và cả nhà lỉnh cà lỉnh kỉnh đồ dùng cho bé nên tiện thể đây mình chia sẽ thêm một số thông tin này, mẹ nào chuẩn bị sinh em bé đầu lòng thì chú ý nhé : trẻ sơ sinh thường lớn rất nhanh trong 03 tháng đầu tiên nên nếu các mẹ mua đồ dùng cho trẻ sơ sinh cần lưu ý mua vừa đủ cho bé dùng thôi vì bé lớn mỗi ngày nếu mua nhiều sẽ ko kịp dùng bỏ thì phí lắm lại tốn kém nữa. Tốt nhất mua những thứ cơ bản và cần thiết với số lượng đủ dùng trong 01-02 tuần rồi thiếu tới đâu dùng tới đấy.
    Cháu đầu tiên mình và ông xã cũng đi mua một đống, về cũng không dùng tới kịp vì về được 02 tuần là phải mua đồ size khác lớn hơn rồi. Nay mình cũng đc 02 cháu rồi nên chia sẽ tí kinh nghiệm để các mẹ chuẩn bị làm mẹ tham khảo nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 129 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì dùng lại đồ của c gái cũng tiện
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vậy thì càng tiện vì đã qua 1 lứa oy nên những đồ đó chắc sẽ phù hợp với bé sau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuẩn luôn í. May mà em có đồ của các chị cho. Vậy mà cũng phí mất vài món. Giờ chật rồi, ko dùng nữa. Thôi để giành bé sau vậy
    comment by WTT mobile view
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ahihi. công nghệ dùng kép chị há
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có thể mua những sản phẩm mà bé có thể dùng được lâu dài và có nhiều chức năng, như thế sẽ tiết kiệm hơn rất nhiều. Vì dụ như: thay vì mua máy tiệt trùng bình sữa riêng, máy ủ ấm bình sữa riêng trong giai đoạn bé bú bình. Sau đó sang giai đoạn ăn dặm lại mua tiếp máy xay, máy hấp về để cho con ăn dặm. Như thế thì sẽ rất mất công và lãng phí. Thay vào đó, các mẹ có thể mua máy có tất cả các chức năng cơ bản cần thiết như: xay, hấp, tiệt trùng bình sữa, hâm nóng bình sữa, rã đông thực phẩm; như vậy các mẹ có thể dùng luôn sản phẩm đó từ khi bé sơ sinh đến khi bé lớn và cũng rất tiết kiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chuẩn luôn hihihi
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

• 143 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Quá chuẩn Ahihi
    ngày mai
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình sắp sinh rồi mà k biết phải mua những gì . ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 101 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước bé đầu mình toàn mua đồ chợ nhưng đùng là chất lượng chán thiệt: bung cúc, sứt chỉ, giãn chun...ráp chán lắm. Bé thứ 2 này mình lưu ý hơn mua toàn đồ của Chaang. Bên này hàng đẹp mà chất lượng lắm. Giá cũng ko cao lắm. Giờ bé lớn rồi mà vẫn có mới mà đẹp lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 257 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

b có thể đến bibo mart nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 257 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

b có thể mua ở bibo mart nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 419 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đồng quan điểm với bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của barbie83
    • 429 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nhiều đò quá, nhà mình mua 1 lô xong thiếu lại vác đồ lặt vặt về.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng lại đồ mà. Quan niệm đồ mặc rồi sẽ mềm hơn mới lại lấy khước cho bé dễ nuôi
    • 223 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuẩn luôn........
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-trung-thu-2433736/
    • 324 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

quá chuẩn b ạ
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình thì mua đồ liên tục luôn, tại mk cứ thấy thích cái nào là cũng hay tiện mua luôn, theo sở thích của mẹ luôn hihi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuẩn í. bé nhà em vỡ ối rồi ox mới bắt đầu đi mua đồ mua gấp nên ít mà vẫn dư cơ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoadangnienhoa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2