Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Câu chuyện đầu tiên của bé 2013] - Tuần 4 - Thiên thần của mẹ!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tên bé: Vũ Duy Khiêm
    Ngày sinh: 6/5/2013
    Số tuần mang thai: 35,5
    Cân nặng: 2,6kg
    Chiều dài: 48cm

attachment

Con à, sỡ dĩ mẹ gọi con là Thiên Thần vì con đến với mẹ trong lúc mẹ đau buồn nhất, đó như một món quà mà ông trời đã ban tặng cho mẹ, an ủi mẹ. Con biết không,mẹ đã từng sảy thai một lần, cái cảm giác mất con của mình đau đớn không có gì có thể diễn tả bằng lời được. Mẹ bị sốc và tự giam mình trong phòng như cách để trừng phạt bản thân mình. Mẹ dường như tuyệt vọng, mọi thứ với mẹ như con số O .Nhưng con à, vết thương nào rồi đến lúc cũng phải lảnh, ký ức đau buồn đó mẹ chôn chặt tận đáy lòng mình, có lẽ mẹ con ta chưa có duyên với nhau. Và rồi, chắc có lẽ con nghe và hiểu được nỗi đau của mẹ, con lại đến bên mẹ một lần nữa. Ngày mẹ biết mình có thai, mẹ rất vui và không nói thành lời. Mẹ lên hẳn cả một kế hoạch chăm sóc con từ trong bụng mẹ từ việc chọn một bệnh viên có uy tín rồi đến chế độ an uống như thế nào.

Con biết không, hàng ngày, mẹ đều dành thời gian nói chuyện với con, cho con nghe nhạc, và mỗi lần con đạp mẹ, mẹ dường như được tiếp thêm sinh lức con à. Và cái ngày cận kề chào đời của con cũng đã đến, mẹ sắm sửa những thứ cần thiết nhất cho con, mua cho con những bộ đồ rất đẹp và tận tay mẹ đã đang cho con rất nhiều vớ, bao tay và nón.....Niềm hạnh phúc đó thật vĩ đại con à. Nhưng cuộc đời dường như trớ trêu con người ta con à.... Ngày hôm đó dường như là định mệnh, trong người mẹ rất mệt, rất mệt.....nhưng ba con vô tâm quá, vô tâm đến mức quên rằng vợ mình gần đến ngày sinh nở, ba gây với mẹ, mẹ sốc và khóc rất nhiều ... và kết quả là mẹ bị vỡ ối sớm.

Con biết không, khi biết mình bị vỡ ối, mẹ rất sợ, rất sợ vì còn cả tháng nửa con mới chào đời. Bà ngoại tức tốc đưa mẹ đến bệnh viện trong tâm trang vô cùng lo lắng nhưng bà vẫn cố trấn an mẹ, vì sợ mẹ khóc sẽ ảnh hưởng đến con. Đoạn dường từ Vĩnh long đến Cần Thơ xa lắm con à, 34km, trong đầu mẹ lúc đó chẳng nghĩ được gì ngoài việc mong ông trời hãy thương mẹ, đừng để con có chuyện gì. Sau khi làm xong tất cả các thủ tục cần thiết, 4h30 mẹ được đưa vào phòng mổ. Cái cảm giác đó đến tận bây giờ mẹ vẫn nhớ như in con ạ, một mình mình phải đối diện với cả một thử thách lớn.. đó là sinh mệnh của con, tay mẹ nắm lấy tay bác sĩ và nhờ ông hãy cố gắng hết sức mình..... và rồi, con cũng chào đời,con khóc lớn lắm, bác sĩ cho mẹ nhìn mặt con...ôi, cái mặt dễ ghét làm sao.....3 tiếng nữa mẹ con mình gặp nhau nhé con.... thằng chó con của mẹ!!!

Bên cạnh niền vui thì bao giờ cũng có nỗi buồn chen lẫn vào, từ lúc sinh con, ba con chưa hề ở bên cạnh mẹ con mình, dường như chỉ có mặt cho có lệ, mẹ khóc nhưng chẳng dám để cho ai thấy vì ông bà xưa thường không cho sản phụ khóc, mẹ nuốt ngược nước mắt vào trong. Con biết không, bà nội con điện thoại cho ba và bảo đưa mẹ nghe, bà chẳng những không hỏi thăm mà còn la mẹ, trách mẹ là ai làm gì mà sinh sớm, bà đâu có biết nguyên nhân là do bà, do bà mà ba kiếm chuyện với mẹ. Và bà cũng cất công lên thăm cháu, nhưng kiểu cách kỳ lạ lắm , cho tiền mẹ mà như bố thí vậy.....Nhưng mọi thứ dường như với mẹ không quan trọng, vì con mẹ có thể chịu đựng nhiều hơn thế nữa vì mẹ biết đây không phải lần đầu mẹ bị đối xử như thế... Chỉ cần nhìn con là mẹ quên tất cả, nhìn con ngủ say mà lòng mẹ lân lân niềm hạnh phúc khó tả... rồi mẹ ôm con vào lòng, hôn con thật sâu, bao nhiêu mệt mỏi, buồn phiền đều tan biến hết con à..... Cám ơn con, vì đã đến bên mẹ, thiên thần của mẹ!!!
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,538 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Cám ơn một Thành viên mới đã gửi bài đầu tiên dành tặng cho Chương trình. Điều này có ý nghĩa khích lệ rất lớn đối với BTC.

Mỗi một bé đến với cuộc đời này đều có một câu chuyện. Dẫu cho câu chuyện ấy có là niềm vui hay nỗi buồn thì sự hiện diện của các con luôn đem lại hạnh phúc ngập tràn. Nhờ có con mà cuộc đời dễ thương!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

con thấy ghét quá cơ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 427 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

yêu con quá. cố gắng vì con nha chị
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 110 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

con đáng yêu quá
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Câu chuyện thật cảm động. Cố gắng vì con bạn nhé. Cháu bé thật đáng yêu

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tên bé: Vũ Duy Khiêm
    Ngày sinh: 06/05/2013
    Số tuần mang thai: 35,5
    Cân nặng: 2,6 kg

Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong con chào đời.
    Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần.
    Mẹ chợt tình giấc ,và mẹ nhìn thấy hình hài nhỏ bé như thiên thần.
    Tiếng con khóc òa, mắt mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên mẹ........

Lại một lần nữa mẹ viết cho chó con của mẹ. Từ ngày có con, mẹ biết thế nào là thiên vị. Có sinh con, nuôi con mới biết hết tấm lòng của cha mẹ. Đi đâu làm gì mẹ đều nghĩ đến con trước tiên. Mẹ yêu chó con của mẹ lắm. Mới đó mà chó con của mẹ đã được 4 tháng rồi. Ngày tháng ở bên cạnh con là một điều tuyệt vời nhất đối với mẹ. Nhìn đôi mắt trong veo, nụ cười như thiên thần của con làm mẹ quên đi hết nhưng cay đắng, đau buồn trong cuộc sống. và cũng chính từ ngày có con, mẹ như chính chắn và trưởng thành hơn rất nhiều....
    Con à!!!!
    Mẹ còn nhớ như in ngày mẹ sinh chó con của mẹ Mặc dù con sinh thiếu tháng nhưng con rất cứng cáp, tiếng khóc của con rất khỏe và đặc biệt rất là ham bú. Nhìn con bé xíu, đỏ hỏn..... mẹ không tài nào giấu được những giọt nước mắt hạnh phúc của người làm mẹ, dù mẹ vừa trải qua một cú sốc tinh thần rất lớn. Nhưng mẹ tự nhủ với lòng rằng, vì con mẹ sẽ cố gắng.... Và cũng chính vì con mà mẹ có thêm được rất nhiều động lực đấy con à....
    Hôm nay, ngày 4 tháng 9 năm 2013.... còn đúng 2 ngày nữa là con trai mẹ tròn 4 tháng tuổi rồi đấy. Nhìn con lớn lên từng ngày, mẹ hạnh phúc biết bao. Con của mẹ biết mút tay, biết cười giỡn, biết cười theo tiếng nhạc.....tất cả những khoảnh khắc đáng iu đó mà đều lưu trữ trong tim với tất cả tình yêu mẹ dành cho con đấy con ạ. Bà ngoại vẫn thường gọi con trai mẹ là thằng chó con và lúc nào con cũng cười toe toét hết.Nụ cười của con như một thiên thần..... Khi mẹ mệt nhất, kiệt quệ nhất... chỉ cần thấy con cười là mẹ hạnh phúc và ấm lòng lắm. Mẹ yêu con lắm con trai à.
    "....Fearfully and wonderfully made" - Thật thế đấy, sinh con ra, mẹ đã từng có chút lo lắng và sợ hãi. Nhưng khi được ôm ấp con vào lòng, mẹ mới thấy con quả là điều kỳ diệu nhất trên đời.
    Hình đính kèm
    • 1,538 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Chào bạn phuongvlvl,

Cám ơn bạn đã nhiệt tình đóng góp cho chương trình. Để công tác tập hợp chủ đề được dễ dàng hơn, các chủ đề về cùng một bé sẽ được sáp nhập chung với nhau.

Chúc bé ti ngoan chóng lớn nhé!
    • 233 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_BMMT Xem bài viết
    Chào bạn phuongvlvl,

Cám ơn bạn đã nhiệt tình đóng góp cho chương trình. Để công tác tập hợp chủ đề được dễ dàng hơn, các chủ đề về cùng một bé sẽ được sáp nhập chung với nhau.

Chúc bé ti ngoan chóng lớn nhé!
    bị IÊU cái câu chúc của Mod rồi: Chúc bé ti ngoan chóng nhớn nhé. hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 83 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

xem ảnh "thằng chó con" của mẹ Phuongvl ghét thật đấy. Ghen tị với mẹ quá ! Chúc bé luôn ngoan và chóng lớn nhé !