Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Câu chuyện đầu tiên của bé 2013] – Tuần 4 - Con Muốn Sinh ở Hà Nội cơ...!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.45K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tên bé: Lê Chí Bảo
    Ngày sinh: 9/11/2012
    Số tuần mang thai: 36 tuần
    Cân nặng: 3kg
    Chiều dài: 54cm

[Câu chuyện đầu tiên của bé 2012] – Tuần 4 - Con Muốn Sinh ở Hà Nội cơ...!!
    297960_573119619379857_2130139540_n.jpg 37084_530838020274684_878976206_n.jpg
    Bố mẹ yêu nhau được 8 năm là mối tình đầu của nhau nên quyết định đám cưới dù mẹ đang theo tiếp chương trình học liên thông Đại học tại Hà Nội. Cưới song rồi thì mẹ cũng có con, mẹ vẫn vừa mang bầu vừa theo học nốt chương trình học của mình, Bố vẫn ở quê đều đặn 2 tuần xuống thăm hai mẹ con 1 lần. Dự kiến sinh của mẹ là 5-12-2012, đầu tháng 11 mọi người dục mẹ về để chuẩn bị sinh con nhưng Ngày 8/11/2012 Mẹ còn một môn thi cuối cùng nên mẹ cố ở lại để thi nốt môn cuối. Sáng ngày 8/11 mẹ đi khám định kì bác sỹ bảo con được 3kg nhưng chưa sinh được đâu, ít nhất phải 2 tuần nữa con mới ra đời, mẹ yên tâm hơn, 20h tối mẹ thi song môn cuối vui vẻ chào các bạn để về sinh đẻ, ai cũng chúc mẹ sinh con khỏe mạnh, về tới phòng mẹ yên tâm ngủ để sáng mai 7h về quê sớm. Ôi thôi 3 giờ sáng mẹ cứ thấy bụng đau 5 phút 1 cơn, đến 3h15 mẹ thấy máu báo mẹ tức tốc gọi điện cho Bố con và Bà Ngoại xuống, chuyến xe 3h sáng từ quê mình xuống đã xuất phát vì là xe quen mẹ phải trình bày là mẹ sắp sinh con không có ai may thay họ quay lại đón bà Ngoại, Bố cuống quyt đập con lợn tiết kiệm dành cho con rồi vơ vội đi.
    May cho mẹ lúc ấy có ông ngoại ( là Bố Dượng mẹ, bố mẹ mất từ năm mẹ học lớp 12, rồi sau này bà ngoại đi bước nữa với ông) đang đi công tác dưới Hà Nội đã sang đón mẹ và đưa mẹ vào bênh viện Thanh Nhàn lúc ấy là 4h25. Bác sĩ bảo để ấy xem có kịp về quê sinh không bác ấy sẽ cho về vì bệnh viện đông quá nhưng vừa kiểm tra nước ối đã ọc ra rồi, bác sĩ bảo phải sinh ở đây thôi, tim mẹ lo sợ vô cùng, mẹ sợ nhất là phải sinh con một mình vì gần đấy luôn có những ca sản phụ bi tai biến, vậy mà điều ấy lại đúng là sự thật, một mình ông chạy vạy giấy tờ thủ tục, rồi mua sắm cho con vài thứ đồ vì đồ của con đã đầy đủ nhưng bà ngoại mới đang trên đường mang xuống thôi, may thay có 1 bà đưa con gái đi đẻ nói với ông "đừng mặc cho cháu đồ mới" bà ấy đã cho con 1 bộ đầy đủ, quần áo, mũ bao chân tay.
    Trong hành lang bệnh viện chỉ có 1 mình mẹ, các sản phụ khác đều có người thân đứng cạnh giúp đỡ mẹ có một mình, nhưng lúc ấy sao mẹ bình tĩnh thế. Mẹ làm mọi thao tác theo chỉ dẫn của bác sĩ, chỉ một mình mẹ chiến đấu với cơn đau cuối cùng 6h25' ngày 9-11-2012 con cất tiếng khóc chào đời đúng 3kg tròn vì đẻ thiếu mất 4 tuần mẹ bật khóc, mẹ vẫn nhớ bác sỹ nói " Sao, sung sướng quá à?". Sao mẹ thấy mẹ tài thế, mọi khi yếu đuối toàn dựa dẫm vào bố con thế mà bây gờ một mình mẹ vượt qua một chuyện quan trong như thế này.
    7h sau khi mọi thứ đã song bác sỹ trao con cho mẹ, mẹ hạnh phúc biết bao nhiêu, điều đâu tiên mẹ làm là vuốt nhẹ má và hôn lên trán con. 7h30 bác sỹ cho mẹ ra khỏi phòng sinh về phòng lúc ấy bà ngoại mới xuống đến nơi đẩy mẹ về phòng. Vì bố phải đi từ Hà Giang xuông gấp đôi đường của bà ngoại nên 11h trưa bố mới xuống đến nơi. Bố vào phòng vuốt vội tóc mẹ, nhìn mẹ xanh sao vì mất máu mà ánh mắt bố nhìn mẹ như người có lỗi vì bố hứa không để mẹ sinh một mình.
    Dù là sinh thường nhưng con phải ở lại 5 hôm mới được về Tuyên Quang vì nhà xa bác sỹ không cho về. Mọi người cứ trêu mẹ " Nó thích đẻ ở Hà Nội nên rứt khoát không chịu về đấy". Ông ngoại thì bảo " Nó sinh năm rồng thì phải đẻ ở Thăng Long là đúng rồi". Còn bố mẹ thì thấy sao con bướng thế chứ, rứt khoát là phải đẻ ở đấy mới chịu, mẹ thật may mắn vì gặp được những người tốt, co ông ngoại giúp đỡ, nếu 1 mình mẹ mẹ không biết làm sao với con nữa.
    Dù con sinh sơm nhưng thật may mắn con mẹ khỏe manh và ăn tốt. Giờ nhìn cục vàng của
    bố mẹ mẹ thầm cảm ơn ông trời nhiều lắm Bo ạ.

Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chúc bé hay ăn chóng lớn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 812 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

con đáng yêu quá! chúc mừng mẹ nó nhé

• 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Chúc bé ngoan, khỏe, hay ăn chóng lớn.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

tv, con bụ bẫm quá! mẹ nó thật khéo chăm
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 245 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Bé đáng iu quá, chúc bé mau ăn chóng lớn và đc rinh giải nha .
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Bé đáng yêu qúa, chúc con hay ăn chóng lớn!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chúc bé yêu mau lớn, mẹ lananh20021988 đã vượt cạn giỏi quá, có 1 mình chắc mẹ tủi thân lắm nhỉ?
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mẹ nó thật là dễ thương, chúc bé hay ăn chóng lớn nha
    • 48 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chúc con mau ăn chóng lớn nhé !
    Mong con lớn khôn từng ngày !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananho0o Xem bài viết
    Chúc bé hay ăn chóng lớn!
    chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nhé,mình sinh con cũng có hoàn cảnh giống hệt bạn,cũng đi sinh con 1 mình nhưng may mắn quê mình gần lên 3 tiếng sau ông bà ngoại đã có mặt,vì vội quá mình đã sinh con ở viện thanh nhàn.bạn còn được bố đưa đi viện còn mình tự đi với anh lái xe taxi ấy,hiii,nhưng mình may mắn hơn bạn là chồng mình vẫn kịp đón con lúc chào đời,sức mạnh tột cùng của người mẹ sẽ đc phát huy khi có con bên cạnh.giờ con mình cũng sắp 3 tuổi rùi.hạnh phúc lắm vì nhưng câu hỏi của con luôn vì sao,tại sao...chúc me khỏe con khỏe nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó thật là dũng cảm ! Chúc con hay ăn chóng lớn nhé