TIN TÀI TRỢ.

[Câu chuyện đầu tiên của bé 2010]-Tuần 2- Hai cọp song sinh bé nhỏ của mẹ

• 3 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Tên bé: Lê Bảo Khuê / Lê Bảo Khánh
    Ngày sinh: 12/4/2010
    Ngày dự sinh:22/4/2010
    Số tuần mang thai: 39
    Cân nặng: 2,8kg/2,9/kg
    Chiều dài:50cm

Nhật ký chào đời của bé:

Sau bao ngày ra vào bệnh viện tìm con thì Mẹ đã được 2 vạch...niềm vui vỡ òa nhưng Mẹ vẫn chưa dám cho Ba hay, mẹ lặng lẽ đi khám bác sĩ...bác sĩ sau khi rà bụng rất lâu thì mới thông báo với mẹ rằng..mẹ đậu 3 phôi...Niềm vui xen lẫn sự lo sợ, Mẹ hỏi bác sĩ tình trạng thai thì bác sĩ bảo rằng chưa nói được, phải đợi 3 tuần nữa khi tim thai có đủ mới nói được...càng làm cho tâm trạng Mẹ bất an...nỗi sợ hãi con có vấn đề gì đã lấn áp niềm vui có con. Sau khi Mẹ nói với Ba, Ba an ủi Mẹ và bảo rằng nhất định con mình sẽ không sao nhưng Mẹ biết Ba cũng lo lắng không kém.

Sau 3 tuần thì 3 con đã có đủ tim thai, bác sĩ bảo rất khỏe mạnh nhưng sợ cơ địa ốm yếu của Mẹ sẽ không đủ sức mang 3 con. Ba mẹ lên sài gòn, hỏi thăm các diễn đàn và tìm bác sĩ phụ sản tốt nhất khám và cũng có câu trả lời là phải thật kỹ lưỡng và nên nghĩ làm để dưỡng thai. Mẹ nghĩ làm, 2 tuần đi khám một lần. Đến tuần thứ 12, bác sĩ hẹn đo mờ da gáy và phát hiện 1 thiên thần đã mất tim thai...trời đất như sụp đỗ. Mẹ bảo bác sĩ cố cứu con, c61 cứu 2 đứa còn lại..bác sĩ bảo không sao...yên tâm...lúc đó Mẹ mới đỡ sợ, và về nhà với bao nhiêu thuốc dưỡng thai.

Các con lớn dần lên trong bụng mẹ khỏe mạnh bình thường...niềm vui được con đạp mẹ, con nấc cục, mỗi lần mẹ cho con nghe nhạc là con nhúc nhích, bụng Mẹ gợn sóng lên...cả nhà vui như hội.

Mùng 9 Tết, ngày đầu Mẹ trở lại cơ quan làm việc sau khi mang thai, tụi con được 6 tháng, Mẹ dự định sẽ làm khoảng 2 tháng nữa thì nghĩ nhưng tối đó Mẹ bị ra huyết...cả nhà nhốn nháo, Mẹ muốn đi Sài Gòn với Bác sĩ nhưng ông bà Ngoại không cho và lên bệnh viện Tỉnh, các bác sĩ hỗ trợ nhiệt tình...Mẹ nằm dưỡng thai trong phòng đặc biệt...trước khi vào phòng Ba nói một câu: Em ráng giữ con trong bụng ngày nào hay ngày ấy...Mẹ khóc..khóc vì sợ các con sinh non, các con nhẹ ký...

Rồi từng ngày, từng ngày trôi qua, Mẹ không còn ra huyết nhưng vẫn phải nằm bất động trên giường, được 3 tuần bác sĩ cho về nhà dưỡng thai tiếp...rồi ngày từng ngày Mẹ xoa bụng nói thầm với các con: các con đường ra sớm, đến đúng ngày Mẹ con mình sẽ gặp nhau. Không ngờ các con ngoan quá, 39 tuần rồi...bụng Mẹ quá căng, mẹ không thở được, không nằm được. Bác sĩ siêu âm và bảo các con đã đạt được số ký cần thiết... định ngày mổ thôi...các con như nghe được lời bác sĩ, tối hôm đó các con muốn ra..Mẹ đau ê ẩm lưng và hông, bụng thì râm ran, Mẹ ráng chịu đến sáng để đúng ngày hẹn với bác sĩ. Sáng Ba nắm tay mẹ và nói: đừng sợ nghe em, mình sắp gặp con rồi...như có sức mạnh. Mẹ không sợ gì

Thức dậy, cảm giác bụng ất đau, Mẹ quằn quại đến nỗi các y tá phải trói lại, lát sau tỉnh hẳn, Mẹ hỏi các con đâu, cô y tá mỉm cười nói rằng: 2 bé được 2,8 và 2,9kg, 1 trai 1 gái, rất khỏe mạnh..ôi...nước mắt cứ trào ra..niềm hạnh phúc như tưởng không có gì hạnh phúc hơn đyược nữa. Các con đã khỏe mạnh ra đời.

Bây giờ nhớ lại, Mẹ vẫn còn sợ cảm giác con mình không an toàn...sợ lắm các con ạ...nhìn các con chơi đùa với nhau mà Mẹ vui không tả xiết...Mẹ không mòng gì hơn...chỉ mong mãi mãi được nhìn các con vui vẻ hạnh phúc thôi...các con yêu quý của mẹ

946359_446259858815359_49007107_n
    con vừa ra đời, Ba chộp một tấm làm kỷ niệm

999870_446260092148669_1757737684_n
    Con 3 tuổi...lớn rồi và rất yêu thương

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 93 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

chúc 2 bé luôn mạnh khỏe và ngoan ngoãn nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 579 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Mẹ khanh-khue sinh 1 lần là có 2 bé luôn, thích thật, mình phải sinh 2 lần mới có 2 nhóc (cũng 1 trai, 1 gái). Nhìn hình 2 bé mới sinh thấy thương ghê, ủng hộ nhật kí nhiều cảm xúc của mẹ bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,486 Bài viết

• 2,225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Câu chuyện của bạn xúc động quá....ai đã từng làm mẹ mới biết cảm giác mang con trpng bụng tuyệt vời thế nào. Chúc bạn có giải nha
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuc-xac-luc-lac Xem bài viết
    chúc 2 bé luôn mạnh khỏe và ngoan ngoãn nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happygold Xem bài viết
    Mẹ khanh-khue sinh 1 lần là có 2 bé luôn, thích thật, mình phải sinh 2 lần mới có 2 nhóc (cũng 1 trai, 1 gái). Nhìn hình 2 bé mới sinh thấy thương ghê, ủng hộ nhật kí nhiều cảm xúc của mẹ bé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Câu chuyện của bạn xúc động quá....ai đã từng làm mẹ mới biết cảm giác mang con trpng bụng tuyệt vời thế nào. Chúc bạn có giải nha
    Cám on mọi người đã chia sẻ, nhớ lại cảm giác đó mình vẫn còn xúc động
    • 40 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hai con yêu quá...mẹ nó khéo sanh thiệt
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy83 Xem bài viết
    Hai con yêu quá...mẹ nó khéo sanh thiệt
    Cảm ơn mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 941 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có chị bạn mang thai đôi cũng dưỡng thai rất cực...nhưng khi sinh ra thì ai cũng trầm trồ...mẹ này sinh một cặp thiên thần nhu ý quá. Đọc bài của bạn mình cũng xúc động lắm. chúc bạn có giải
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

lúc mang bầu mình cũng mong sao có thai đôi như vậy nè...thích thật...chúc mẹ nó có giải nha
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthanh87 Xem bài viết
    lúc mang bầu mình cũng mong sao có thai đôi như vậy nè...thích thật...chúc mẹ nó có giải nha
    hi...sinh đôi mag cũng cực mà sinh ra cũng cực, cực gấp mấy lần sinh 1, tối lo loay hoay với nó suốt, chả ngủ nghê được nhiều nên mau mất sữa lắm..hi..nhưng giờ lớn rồi thì khỏe ru..hi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 812 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

mẹ nó giỏi quá, sinh liền dc 2 thiên thần đáng yêu lại rất tv các con nhé!

• 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Esver Xem bài viết
    mẹ nó giỏi quá, sinh liền dc 2 thiên thần đáng yêu lại rất tv các con nhé!
    hi...may mắn thôi mẹ nó ạ...ko ngờ mình lại được 1 trai 1 gái được. Lúc bác sĩ siêu âm muốn rớt tim ra ngoài vì hồi hộp í
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Wow... 1 trai 1 gái luôn.... Tuyệt Vời!

Mẹ nó còn muốn sinh nữa không ạ? Hihi...
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_le Xem bài viết
    Wow... 1 trai 1 gái luôn.... Tuyệt Vời!

Mẹ nó còn muốn sinh nữa không ạ? Hihi...
    Mình đủ tiêu chuẩn rồi nên mình không sinh nữa đâu mẹ nó ah...hi
    • 634 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    câu chuyện của mẹ nó làm mình xúc động quá, mình cũng từng bị ra huyết khi thai còn nhỏ...sợ lắm...nhưng rồi mọi chuyện cũng xong rồi...chúc 3 mẹ con có giải nha
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    câu chuyện của mẹ nó làm mình xúc động quá, mình cũng từng bị ra huyết khi thai còn nhỏ...sợ lắm...nhưng rồi mọi chuyện cũng xong rồi...chúc 3 mẹ con có giải nha
    sợ thật mẹ nó nhỉ...nhưng đúng ra mọi chuyện đã xong...mừng và hạnh phúc lắm
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 245 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Oh lại gặp mẹ bé . Hành trình mang thai của mẹ cũng vất vả quá hén, nhưng đc 2 bé cùng lúc, đáng iu thì đc bù đắp rất nhiều, nhỉ ? Cô lại vote cho bé và chúc 2 bé lãnh giải nè. P/S tí : mẹ Khuê-Khánh ủn mông, đá đít cho mình sớm đc mang thai đôi như mẹ nó nha, khoái nhìn mấy bé sinh đôi lắm, mình cũng thích có con sinh đôi nữa...
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milk_chan Xem bài viết
    Oh lại gặp mẹ bé . Hành trình mang thai của mẹ cũng vất vả quá hén, nhưng đc 2 bé cùng lúc, đáng iu thì đc bù đắp rất nhiều, nhỉ ? Cô lại vote cho bé và chúc 2 bé lãnh giải nè. P/S tí : mẹ Khuê-Khánh ủn mông, đá đít cho mình sớm đc mang thai đôi như mẹ nó nha, khoái nhìn mấy bé sinh đôi lắm, mình cũng thích có con sinh đôi nữa...
    Cám ơn mẹ nó nha...chúc mẹ nó mau kiếm được một cặp thiên thần như mình nha..hi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó có hai bé dễ thương quá, ước gì mình cũng được như mẹ nó
    • 9,686 Bài viết

• 9,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlo Xem bài viết
    Mẹ nó có hai bé dễ thương quá, ước gì mình cũng được như mẹ nó
    Hi...cám ơn bạn nhhe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2