TIN TÀI TRỢ.

Bé cứ bú là ngủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.01K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với ạ.
    Bé nhà em mới 1 tuần tuổi nhưng bé cứ vua bú vừa ngủ, bé lại không chịu ngủ nếu không bú no. Mấy htrc ti 1 lần no là ngủ luôn.
    Mấy hôm nay bé cứ ti 1 lúc r lim dim ngủ, đặt xuống lại khóc chóp chép miệng lại phải bế lên ti. Cứ phải 2,3 lần ti thế mới chịu ngủ.
    Có cách nào để tập cho bé k vừa ti vừa ngủ không ạ, hoặc cho b ấy ti 1 lần no r ngủ luôn ạ.
    Em cám ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bé 1 tuần tuổi đang cần hơi ấm của mẹ để cảm thấy an toàn nên mới vậy chứ không phải do bé chưa no đâu. Dần dần qua giai đoạn này bé sẽ tự hết và ngủ ngoan thôi. Mẹ yên tâm nha
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện này là bình thường thôi em à. Cu con chị ngày xưa cũng vậy á. Thậm chí nó vừa bú, vừa ngủ, miệng vừa cười nữa, nhìn xương lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì bé bú xong rồi ngủ là tốt chứ sao. Theo lẽ thường thì căng cơ bụng là trùng cơ mắt mà lị. Mình nghĩ nên cho bé bú no rồi ngủ. Bạn như vậy là may mắn đấy. Nhiều bé bú rồi mà không chịu ngủ cơ.
    Hãy xem các mẹ ở UK nhận xét thế nào về máy hút sữa Hàn Quốc Spectra Dew 250 nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f519/...-o-uk-2304581/
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Con mình hồi trong tháng cũng thế, mẹ ít sữa nên con tớp tớp được mấy cái lại nhắm mắt ngủ, bỏ ti ra lại tỉnh như sáo, cho bú bình thì làm 1 hơi là hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me bé ơi, bé nhà mình cũng vậy đó cứ ti một lúc là ngủ, có khi vừa ti vừa ngủ. Mình tìm hiểu ra mới vỡ lẽ là tuổi đo nhu cầu ngủ rất nhiều khi nào hết tháng mới hết biểu hiện đó có vậy bé mới nhanh lớn đượ. Nên mẹ nó chịu khó chăm bé tốt nhé để cho bé khỏe, nhanh lớn. Muốn bé ti lâu mẹ bé chịu khó thi thoảng nhắc nhắc cái ti như cái cần câu ấy cho bé tỉnh, kiểu đánh thức ý. Vì tuổi này bé ngủ 1 ngày ít nhất 20 tiếng cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

oh hay quá đó h em ko biết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e cũg thế các mẹ ạ 😭😭😭 bé được gần 2 tháng t cơ cứ vừa bú ti mẹ vừa ngủ, có hơm bé ti nhìu qá mà đg lim dim sữa chưa kịp xuống là bé ọc ra hết, ọc thành vòi lun các mẹ ạ nhìn xót lắm tới bây giờ ra tháng lun r cứ thíc ngậm ti mẹ ngủ rút ra thì bé khóc gắt kinh khủng lun ý 😭😭😭
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bé nào ti mẹ cũng ngủ ngon lành ấy mẹ. Bé mình được 5 tuần đang áp dụng phương pháp Easy đây mà toàn bị ngược vì cứ ăn xong bế ợ hơi là ngủ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NaNuu
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://cuocsongoi.com/kien-thuc/khoe...-gia-dinh.html
    Một bài viết rất rất bổ ích về Trầm cảm sau sinh cho các mẹ. Đọc rồi thấy có nghị lực sống thật vui tươi và nuôi con khỏe lắm !!!
    • 223 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này chịu. hóng kinh nghiêm ccs mom
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-trung-thu-2433736/
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé mình 8 tháng, bú ti xong là ngủ,
    Hôm nay bên em có sim khuyến mại gọi miễn phí, chọn số theo ngày sinh, ngày cưới, ..., giá lại rẻ chỉ 120.000 đồng, Giao sim toàn quốc
    Chatbox trực tiếp tại web, tìm số, chọn sim tại www.MobiShop.vn hoặc Call/ Zalo/ Viber: 01285 00 6789
    • 685 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bình thuowungf mà b
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-nam-moi-2433736/