TIN TÀI TRỢ.

Học được gì sau khi tham gia các thử thách?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.19K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cuộc thi Omlympic nhí đã đi được 1/3 chặng đường rồi. Ko biết bé các mẹ sao chứ con em càng ngày càng hào hứng, cứ mong chờ đến từng thử thách. Qua cuộc thi này tự dưng phát hiện ra nhiều cái mà từ trước đến giờ ít khi thấy con mình thổ lộ, hí hí. Còn bé nhà các mẹ thì sao, sau khi tham gia có học được điều gì ko?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,179 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng vậy đó, cả nhà ngoài bé ra cả ba mẹ, dì đều hào hứng cả. Con học hỏi và khám phá ra được rất nhiều đều
    Mình sẽ tham gia hết các thử thách các tuần còn lại của NAHI Kids.
    Cám ơn BTC NAHI Kids 1 lần nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi chương trình đều là 1 chủ đề khác nhau, thông qua chương trình con có thể hiểu thêm một phần về thế giới xung quanh mình. Mỗi tuần 1 chủ đề đối với bé nhỏ thì thông qua sự truyền đạt của mẹ và con tự sáng tạo, còn đối với bé lớn thì thật dễ bé có thể lên đọc và tìm hiểu mỗi tuần 1 thử thách để bé có hướng quyết tâm hoàn thành nó để tạo cho bé nhận thức mình phải làm được.
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất hứng thú với các thử thách, là cơ hội cho bé thể hiện nên bé khoái lắm
    • 519 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy chương trình tạo ra thật sự bổ ích cho cả bé lẫn gia đình, bé được vừa chơi vừa học thực tế. Mình thích thử thách nhà sưu tầm xanh nè, bé được khám phá thiên nhiên và các loại lá cây khác và giống nhau thế nào. Ủng hộ những cuộc thi như thế này!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,097 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiengcuoitretho86 Xem bài viết
    Còn bé nhà các mẹ thì sao, sau khi tham gia có học được điều gì ko?
    Học được nhiều mẹ ơi .

Con học được tính cẩn thận, tỉ mỉ để trang trí bức tranh riêng của một họa sỹ tí hon ở tuần 1 "Họa sỹ siêu quậy", thả hồn trong trí tưởng tượng bay bổng; mềm mại trong từng động tác hát, múa, thể hiện lại khả năng mà mình đã học tập vui chơi ở tuần thứ 2 "Thiên tài bắt chước"; tuần 3 với chủ đề "Nhà sưu tầm xanh" con học cách quan sát thế giới thiên nhiên xung quanh mình, tìm hiểu công dụng và sự hữu ích của cây cỏ trong cuộc sống, khéo léo trang trí bộ sưu tập nhỏ; tuần 4 con mạnh dạn hơn khi đứng trước ống kính máy quay, tự diễn đạt điều mình muốn nói, tự tin và mạnh mẽ hơn ở "Diễn giả thông thái";.... và còn nhiều điều học hỏi thú vị ở những chặng thử thách tiếp theo.

Cùng tham gia, cùng tích lũy điều con học hỏi được nha các mẹ.
    • 3,615 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình tham gia được 2 thử thách rồi, con học được nhiều điều từ chương trình đấy các mẹ ơi. Con tự tin hơn, con yêu thiên nhiên hơn và con thích sau này trở thành hoạ sĩ nữa. Mình sẽ tiếp tục cho con tham gia những thử thách còn lại để con được học hỏi thêm mà cũng được chơi nữa chứ.
    • 3,179 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cảm thấy qua các thử thách con mình đã mạnh dạn hơn rất là nhiều. Bé đã tự tin khi phát biểu rất nhiều
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Gì thì ko biết chứ cái thử thách 4 chắc là con sẽ mạnh dạn nói ra được suy nghĩ muốn gì hơn, và có thể diễn giải vì sao lại như vậy. Thử thách này giúp con tự tin phát biểu ý kiến trước đám đông đó. Sau này khi đi học bé cũng mạnh dạn phát biểu ý kiến trả bài cũng như trong mọi tình huống. Chứ mình ngày trước, đưa tay mà cứ thập thò thập thụt, chưa kể nói lắp trước đám đông nữa chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,097 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giadinhhanhphuc84 Xem bài viết
    Gì thì ko biết chứ cái thử thách 4 chắc là con sẽ mạnh dạn nói ra được suy nghĩ muốn gì hơn, và có thể diễn giải vì sao lại như vậy. Thử thách này giúp con tự tin phát biểu ý kiến trước đám đông đó. Sau này khi đi học bé cũng mạnh dạn phát biểu ý kiến trả bài cũng như trong mọi tình huống. Chứ mình ngày trước, đưa tay mà cứ thập thò thập thụt, chưa kể nói lắp trước đám đông nữa chứ
    Mẹ con em có tập trước vài lần để có đoạn clip hoàn chỉnh, hy vọng qua những lần thử thách này con mạnh dạn hơn, sau này dám nghĩ dám nói và dám làm như mẹ mong muốn .

Mỗi thử thách là một điều học tập thú vị, hy vọng các con sẽ phát triển và lớn khôn với những tích lũy nho nhỏ này từ chương trình .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,006 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Mình thấy bé nhà mình tự tin hơn...cái đó với mình là quan trọng nhất vì con mình là con trai,nhút nhát quá là không được!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 343 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tạo cho bé cơ hội được thỏa thích nghịch ngợm có sự kiểm soát của bố mẹ, từ đó khơi gợi tính mày mò và giúp bé hiểu khám phá thêm về quá trình hình thành của điều thú vị xung quanh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi viettot Xem bài viết
    Tạo cho bé cơ hội được thỏa thích nghịch ngợm có sự kiểm soát của bố mẹ, từ đó khơi gợi tính mày mò và giúp bé hiểu khám phá thêm về quá trình hình thành của điều thú vị xung quanh
    Hii phải cho bé khởi đầu để bé tìm ra thân bài và rồi kết thúc chứ mẹ nhỉ hii. Bé nhà em cũng vậy, mẹ gợi ý con sẽ làm phần còn lại và kết thúc, giải thích cho bé để bé hiểu bản chất của các vấn đề để bé cảm nhận nó thích thú hay không
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Mỗi chủ đề tham gia mình thấy thu và học được rất nhiều thứ. Từ các bài dự thi cùng làm với bố mẹ bé hiểu được mối quan hệ, cuộc sống xung quanh rất nhanh và nhớ rất lâu. Tình cảm, sự liên kết gia đình thêm gắn bó. Bé ham học hỏi hơn... và còn rất nhiều, rất nhiều thứ mà mình thấy thu được từ các thử thách của Nahi.
    • 363 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamsongnho Xem bài viết
    Mình thấy bé nhà mình tự tin hơn...cái đó với mình là quan trọng nhất vì con mình là con trai,nhút nhát quá là không được!
    Như vậy là cũng có sự tiến bộ rồi đó chị. Qua cuộc thi này có nhiều bé chắc trưởng thành hơn nhỉ
    • 53 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Học được nhiều thứ lắm mom ơi, hai mẹ con cùng chơi giúp bé học được nhiều điều, tình cảm mẹ con càng thắm thiết hihi
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,006 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Như vậy là cũng có sự tiến bộ rồi đó chị. Qua cuộc thi này có nhiều bé chắc trưởng thành hơn nhỉ
    Anh chàng vẫn chưa chịu hợp tác...híc, nhất là vụ quay phim này nè..mắc cỡ lắm..nhưng anh chàng ta biết nếu ngoan Mẹ sẽ mua máy Nahi Kids thưởng cho cái ngoan của anh chàng thay vì chơi Ipad ké của Ba suốt ngày !
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,006 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthaouyen30 Xem bài viết
    Học được nhiều thứ lắm mom ơi, hai mẹ con cùng chơi giúp bé học được nhiều điều, tình cảm mẹ con càng thắm thiết hihi
    Đồng ý với bạn vụ Mẹ con cùng hợp tác tình cảm sẽ thắm thiết. Vừa qua con mình học vẽ..qua các bức vẽ con biết thêm nhiều màu sắc và hình dạng hơn, biết phân biệt ít và nhiều, trên và dưới nữa. Bé mới 3,5 T nên điều đó mình cảm thấy tham gia cuộc thi Nahi Kids tổ chức mang lại lợi ích nhiều hơn!hay hơn! thiết thực hơn trong cs( dù tác phẩm k hoàn thành đc..hic)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Tất cả các bé tham gia cuộc thi đều trưởng thành thôi Mẹ nó, như con mình tham gia vẽ nè..nhờ tham gia anh chàng biết đc nhiều màu sắc hơn, phân biệt nhiều thứ hơn và có sáng tạo hơn..ai cũng nói anh ta già dù mới có hơn 3 T..hic