TIN TÀI TRỢ.

Chức năng giới hạn thời gian chơi cho bé của thiết bị Nahi Kids

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.88K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa nhận được giải thưởng là thiết bị Nahi Kids, được giới thiệu đầy đủ các tính năng của máy nhưng về nhà loay hoay mãi chưa cài đặt được. Làm sao mình giới hạn thời gian chơi của bé được nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình vừa nhận được giải thưởng là thiết bị Nahi Kids, được giới thiệu đầy đủ các tính năng của máy nhưng về nhà loay hoay mãi chưa cài đặt được. Làm sao mình giới hạn thời gian chơi của bé được nhỉ?
    Mình chưa có NAHI Kis trong tay chỉ tham khảo các mom đã xài để mua cho con 1 cái nhưng theo mình thì NAHI Kids có tính năng Parental Control mình sẽ set được thời gian chơi của con. Mình có thể set được thời gian bắt đầu chơi và thời gian kết thúc nên khi bé chơi đúng thời gian đó máy sẽ tắt đó mẹ nó ơi. Không biết mình nghĩ vậy có đúng không mấy mom.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tính năng Parental Control hả mẹ ấy. Mẹ ấy nhắc tớ mới nhớ ra. Hehe để mình tìm lại xem.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó mở máy lên, trong phần chính NAHI sẽ có các chức năng Trò chơi, Vui học, Xem film, Đọc sách, Âm nhạc, Tiện ích và Cài Đặt. Mẹ vào phần Cài đặt nhé! Bấm vào chữ Quản lý ở dòng trên, góc bên phải sẽ hiện ra 1 khung Đăng nhập quản lý cho mẹ nó xác định mật khẩu. Password lúc đầu là qwe, mẹ gõ vào xong bấm Xác nhận. Sẽ hiện ra 1 bảng, bạn chọn Icon gần giống như chữ L (hình 2 cây kim đồng hồ) để thiết lập thời gian. Vào đó mẹ nó muốn cho con chơi vào giờ nào, thời gian bao lâu, vào ngày thứ mấy trong tuần thì cứ việc cài đặt thôi. Ô màu đen là khoá máy, màu xanh nhạt là được phép dùng và màu vàng là chỉ được học mà thôi. Set xong nhớ bấm Cập nhật nhé. Thế là xong!
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mẹ nó mở máy lên, trong phần chính NAHI sẽ có các chức năng Trò chơi, Vui học, Xem film, Đọc sách, Âm nhạc, Tiện ích và Cài Đặt. Mẹ vào phần Cài đặt nhé! Bấm vào chữ Quản lý ở dòng trên, góc bên phải sẽ hiện ra 1 khung Đăng nhập quản lý cho mẹ nó xác định mật khẩu. Password lúc đầu là qwe, mẹ gõ vào xong bấm Xác nhận. Sẽ hiện ra 1 bảng, bạn chọn Icon gần giống như chữ L (hình 2 cây kim đồng hồ) để thiết lập thời gian. Vào đó mẹ nó muốn cho con chơi vào giờ nào, thời gian bao lâu, vào ngày thứ mấy trong tuần thì cứ việc cài đặt thôi. Ô màu đen là khoá máy, màu xanh nhạt là được phép dùng và màu vàng là chỉ được học mà thôi. Set xong nhớ bấm Cập nhật nhé. Thế là xong!
    Chuẩn quá đi mẹ Iris ơi. :P.
    • 359 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao nhận được giải thưởng vậy mẹ, thích quá, chúc mừng mẹ Hanina nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi mẹ nhận được giải thưởng ah, thích quá nhỉ, hic vậy mình phải ráng kỳ này rinh giải về mới được cả nhà nhớ ủng hộ em mới nhé. Bé Vũ Ngọc Huyền
    • 99 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Ôi mẹ nhận được giải thưởng ah, thích quá nhỉ, hic vậy mình phải ráng kỳ này rinh giải về mới được cả nhà nhớ ủng hộ em mới nhé. Bé Vũ Ngọc Huyền
    Nhà mẹ này khởi động nhanh quá, chúc bé sẽ có giải tuần này nhen
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Chắc mẹ Hanina nhận được giải thưởng của chương trình "Trắc nghiệm năng khiếu" - là 1 trong 20 gia đình may mắn phái không? chúc mừng mẹ!

Đã kết thúc tuần thi đầu tiên "Họa sỹ siêu quậy" và đang thời điểm nóng của tuần 2 "Thiên tài bắt chước". Mẹ luathang5 gởi bài dự thi nhé, 2 phần quà hấp dẫn đang chờ đón các mẹ, mẹ nhớ dẫn link để mình ủng hộ con nữa nha .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Mình nhận giải thưởng chương trình "Trắc nghiệm năng khiếu", trong danh sách 20 gia đình may mắn bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã làm được rồi. Cảm ơn bạn IrisNguyen nhé. Mình vừa thiết lập thời gian các ngày trong tuần, giờ nào là khóa máy, giờ nào là con chỉ học, giờ nào là con chơi. Nahi Kids đúng là máy tính bảng thông minh, vừa như "gia sư" vừa như "bố mẹ" quản lý, hướng dẫn con phát triển năng khiếu theo độ tuổi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,096 Được cảm ơn

Mình đã làm được rồi. Cảm ơn bạn IrisNguyen nhé. Mình vừa thiết lập thời gian các ngày trong tuần, giờ nào là khóa máy, giờ nào là con chỉ học, giờ nào là con chơi. Nahi Kids đúng là máy tính bảng thông minh, vừa như "gia sư" vừa như "bố mẹ" quản lý, hướng dẫn con phát triển năng khiếu theo độ tuổi.
    Đến giờ các ô chức năng sẽ hiện lên ổ khóa, bé phải tạm dừng theo thời gian cho phép của ba mẹ cũng như sự quản lý tự động của máy. Nhưng các mẹ phải giữ cẩn thận mật khẩu, trẻ con thông minh và nhớ dai lắm, con mình nhìn thoáng qua là làm được ngay , phải bảo mật để tránh trường hợp bé nhập mật khẩu đăng xuất, thoát khỏi khu vực Kids để vào vùng tự do .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Abi Xem bài viết
    Đến giờ các ô chức năng sẽ hiện lên ổ khóa, bé phải tạm dừng theo thời gian cho phép của ba mẹ cũng như sự quản lý tự động của máy. Nhưng các mẹ phải giữ cẩn thận mật khẩu, trẻ con thông minh và nhớ dai lắm, con mình nhìn thoáng qua là làm được ngay , phải bảo mật để tránh trường hợp bé nhập mật khẩu đăng xuất, thoát khỏi khu vực Kids để vào vùng tự do .
    Vậy nó có tự động tắt khi hết giờ không mẹ Abi hay là nó chỉ khóa bằng mật khẩu ah? Hii con nhỏ nhà em không sợ lộ mật khẩu chứ nhỏ lớn thì chỉ cần 1 lần là biết liền ah. Công nhận chức năng hẹn giờ tiện quá chị nhỉ
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy nó có tự động tắt khi hết giờ không mẹ Abi hay là nó chỉ khóa bằng mật khẩu ah? Hii con nhỏ nhà em không sợ lộ mật khẩu chứ nhỏ lớn thì chỉ cần 1 lần là biết liền ah. Công nhận chức năng hẹn giờ tiện quá chị nhỉ
    Theo mình biết thì có tự động tắt khi hết giờ mình set đó mẹ Mai. Tính năng này hiện nay chỉ có NAHI Kids có thôi, chưa có table nào có cả. Nên rất nhiều bậc bố mẹ quan tâm đến NAHI Kids dành cho con đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,096 Được cảm ơn

Khi hết giờ các ô chức năng như xem phim, trò chơi.... tự động bị khóa. Thoát khỏi khu vực Kids qua biểu tượng "Cài đặt" (hình bánh răng cưa) - mình tạm gọi là vùng tự do, hi..hi.. Nếu bé biết mật khẩu của mẹ sẽ vào đăng xuất ra vùng tự do gồm cả kho ứng dụng, duyệt web... Mẹ Mai vọc vài lần là rành ngay, mẹ phải tranh thủ rành trước con cơ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi hết giờ các ô chức năng như xem phim, trò chơi.... tự động bị khóa. Thoát khỏi khu vực Kids qua biểu tượng "Cài đặt" (hình bánh răng cưa) - mình tạm gọi là vùng tự do, hi..hi.. Nếu bé biết mật khẩu của mẹ sẽ vào đăng xuất ra vùng tự do gồm cả kho ứng dụng, duyệt web... Mẹ Mai vọc vài lần là rành ngay, mẹ phải tranh thủ rành trước con cơ .
    Chắc mẹ Abi dành NAHI Kids của con vọc chơi đúng không hihi. Mua cho con chơi thì ít mà mẹ thì nhiều hơn vì con mẹ chỉ dành cho 30 phút đến 1h mỗi ngày thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Chắc mẹ Abi dành NAHI Kids của con vọc chơi đúng không hihi. Mua cho con chơi thì ít mà mẹ thì nhiều hơn vì con mẹ chỉ dành cho 30 phút đến 1h mỗi ngày thôi
    Hem có dành đâu , thật ra công việc của mình khá bận rộn.
    Nhưng dẫu có bận thế nào mình cũng tranh thủ thời gian tìm hiểu thật kỹ, nhất là sản phẩm dành riêng cho con thế này nè. Con nít bây giờ thông minh hơn ngày xưa rất nhiều; các con thông minh, tinh nghịch và nhạy bén, nhất là với những sản phẩm số có chức năng riêng. Phải tìm hiểu kỹ, hiểu rõ chức năng cũng như nguyên tắc hoạt động để "vận hành" sao cho tốt nhất, có hiệu quả nhất .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mật khẩu quản lý thời gian mình sẽ bí mật. Riêng mật khẩu khi bật máy mình sẽ thay đổi thường xuyên song song với việc hướng dẫn con tự mở. Đó là cách để mình dạy con thuộc mặt chữ cái. Giống như khi con học thuộc các số đếm mình và bé chơi trò chơi gọi điện thoại. Chơi mà học giúp bé nắm bài nhanh và nhẹ nhàng, vui vẻ.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hem có dành đâu , thật ra công việc của mình khá bận rộn.
    Nhưng dẫu có bận thế nào mình cũng tranh thủ thời gian tìm hiểu thật kỹ, nhất là sản phẩm dành riêng cho con thế này nè. Con nít bây giờ thông minh hơn ngày xưa rất nhiều; các con thông minh, tinh nghịch và nhạy bén, nhất là với những sản phẩm số có chức năng riêng. Phải tìm hiểu kỹ, hiểu rõ chức năng cũng như nguyên tắc hoạt động để "vận hành" sao cho tốt nhất, có hiệu quả nhất .
    Mẹ Abi nói quá đúng. Với 1 sản phẩm nào đó dành cho con thì cha mẹ phải xài thử trước coi nó có thực sự an toàn cho con hay không rồi mới "cấp quota" cho con xài, điều đó hoàn toàn cần thiết. Mình đã xài thử NAHI Kids rồi và mình hoàn toàn tin tưởng thiết bị này. Rất đáng đầu tư cho con đó nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiii mẹ nói vậy càng làm em mê quá đi, đang chuẩn bị tháng lương tới đây hic. Có đồ mới là mẹ phải tranh thủ biết trước con để còn cài đặt chứ nhỉ hii bé nhà em khi mà hết thời gian cài đặt như vậy là tự động đưa lại mẹ thôi hiii thích tính năng này quá đi.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6