Bé hay gặp phải bệnh nào trong mùa hè?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 530 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Xin bác sĩ của chương trình cho biết, mùa hè bé thường hay mắc những bệnh như thế nào? Những bệnh theo mùa như vậy thì có cách nào phòng tránh không? Bé lớn ở độ tuổi đi học thì hay mắc chứng bệnh nào nhất trong mùa hè? Hoặc khi bé bị mắc các chứng bệnh đó, mẹ xử lý tại nhà như thế nào? Em hỏi vậy vì em sợ ra viện lắm, mỗi lần ra viện không chỉ mình con bị bệnh mà mẹ cũng muốn bệnh theo, ốm theo Chưa kể đến là còn bị bác sĩ "quát" nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sĩ Trương Hữu Khanh rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Lifebuoy
    • 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Xin chào bạn.

Mùa hè thường mắc viêm hô hấp, tiêu chảy, nhiễm trùng da. Tại nhà thì dùng thuốc ho thông thường, hạ sốt, uống nhiều nước khi bị tiêu chảy. Khi thấy sốt cao, thở mệt, phân có máu thì đi bệnh viện

BS. Trương Hữu Khanh
    Trưởng khoa Nhiễm, Bệnh viên Nhi Đồng I TPHCM.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ thấy tiêu chảy và tiêu hóa là 2 bệnh thường gặp nhất trong mùa hè. Người lớn như tớ còn bị huống chi trẻ con. Nên rất sợ mùa hè cho con đi ăn ngoài lắm.
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì hay bị viêm họng do nằm điều hòa & thay đổi thời tiết. Một số bệnh lan truyền khác ở trường mang về nhà nữa cũng khó tránh như tiêu chảy, ban ngứa