Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trời nóng bé thường xuyên bị nổi ban đỏ khắp người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.75K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trời nắng nóng bé thường xuyên bị nỗi những nốt đỏ khắp người, dùng kem bôi sẽ hết nhưng 3,4 ngày sau lại xuất hiện tiếp. Bác sỹ cho em hỏi có cách nào giải quyết triệt để vấn đề này không, vì bé bị nỗi như vậy rất khó chịu, đêm ngủ cũng không ngon giấc nữa. Cảm ơn BS nhiều ah
    GPsqp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sĩ Trương Hữu Khanh rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Lifebuoy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Mẹ Bean_Bon ơi, mùa hè mình thấy trời nóng các bé thường hay đổ mồi hôi, bạn nên thay quần áo thường xuyên cho bé để tránh cho quần áo dính mồ hôi bé mặc lâu sẽ hại cho da và trở thành ổ vi khuẩn trên người bé nhé. Quần áo của bé bạn nên chọn những chất liệu vải bằng cotton, bông để thấm hút mồ hôi tốt, mềm và an toàn cho da bé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Trời nắng nóng bé thường xuyên bị nỗi những nốt đỏ khắp người, dùng kem bôi sẽ hết nhưng 3,4 ngày sau lại xuất hiện tiếp. Bác sỹ cho em hỏi có cách nào giải quyết triệt để vấn đề này không, vì bé bị nỗi như vậy rất khó chịu, đêm ngủ cũng không ngon giấc nữa. Cảm ơn BS nhiều ah
    • 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Xin chào bạn.

Triệt để thì không có rồi. Hết mùa và khi trẻ lớn lên mới không bị bệnh này. Giữ vệ sinh thân thể cho bé và mặc quần áo thông thoáng là biện pháp hạn chế bớt.

BS. Trương Hữu Khanh
    Trưởng khoa Nhiễm, Bệnh viên Nhi Đồng I TPHCM.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    ôi, thế thì con ngứa ngáy tội lắm. Mình cứ giữ cơ thể bé thoáng mát, nhưng kiêng gió nhé, lau khô mồ hôi thì đỡ được ngứa ngya1. Con mình cũng đã từng bị, thương lắm, cứ bắt mẹ gãi suốt àh. Mà mình đâu dám gãi, chỉ xoa nhè nhẹ lưng con thôi.
    • 3,690 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Hi bạn có thể kêt hợp tắm rửa cho con bằng sữa tắm diệt khuẩn Lifebuoy (nhà tớ xài màu xanh bạc Hà)
    nên cảm giác mát mẻ sạch sẽ lắm và các đồ ăn thanh mát. Nhà tớ thích cho con uống bột sắn dây, thanh nhiệt hiệu quả lắm