TIN TÀI TRỢ.

Thông báo chương trình giao lưu trực tuyến “Bệnh theo mùa không đùa được đâu"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thân gửi các bố mẹ và các bé!

Thời tiết giao mùa với những đợt không khí lạnh còn sót, kết hợp với mưa phùn và nắng nóng tạo thành không khí ẩm ướt, thích hợp cho các loại virus, vi khuẩn phát triển. Sau dịp nghỉ Tết Nguyên Đán, trẻ cũng kết thúc những hoạt động vui chơi và quay trở lại trường học. Chính sự tiếp xúc đông đúc ở nơi công cộng, kết hợp với các yếu tố thời tiết sẽ khiến trẻ dễ mắc phải một số căn bệnh nguy hiểm.

Những căn bệnh hay gặp trong mùa này là các bệnh do virus như cúm A, sởi, thủy đậu, tay chân miệng… Đặc biệt, virus cúm A (H5N1 và H7N9) đã có hiện tượng kháng thuốc điều trị và cũng chưa có vaccine phòng bệnh. Do đó nguy cơ bùng phát thành đại dịch là rất cao và gây hậu quả vô cùng nghiêm trọng. Các bệnh do virus cũng có những khả năng biến chứng tiềm ẩn, gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến tính mạng của trẻ. Điều đáng lo ngại là các bệnh này thường dễ dàng lây nhiễm qua đường hô hấp hay tiếp xúc ngoài da thông thường.

Với mong muốn ngăn chặn nguy cơ dịch bệnh sau mùa lễ Tết cũng như giảm thiểu sự lo lắng cho bố mẹ, Lifebuoy đồng hành cùng Webtretho tổ chức chương trình GLTT “Bệnh theo mùa không đùa được đâu”.

Chương trình sẽ được diễn ra từ 14:00 đến 16:00 vào ngày 21/3/2014 với sự tư vấn, giải đáp thắc mắc của chuyên gia: Bác sĩ Trương Hữu Khanh – trưởng khoa Nhiễm – Bệnh viện Nhi Đồng I. Ngay từ bây giờ, các bố mẹ có thể đặt câu hỏi tại đây để được chuyên gia đầu ngành giải đáp.

Để những căn bệnh do virus không trở thành nỗi lo lắng, ám ảnh của cả gia đình, bố mẹ hãy đồng hành với chương trình để nhận được sự trợ giúp đắc lực từ các chuyên gia y tế, chuyên gia vệ sinh diệt khuẩn… Hãy cùng chung tay với Lifebuoy để bảo vệ sức khỏe của trẻ nhé!

Thân mến,

BTC_Lifebuoy
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,081 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau những ngày Lễ Tết là thời điểm của các dịch bệnh xuất hiện, đến bệnh viện nào cũng đông người khám, đặc biệt là các bé yêu thì nhiều vô cùng vì có quá nhiều mầm bệnh nguy hiểm xảy ra vào thời điểm này. May sao Lifebuoy cùng Webtretho có chương trình giao lưu trực tuyến chắc hẳn là sẽ trả lời được rất nhiều thắc mắc của mình cũng như những thành viên có con nhỏ trên diễn đàn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mình nghe nói đang có dịch sởi và khắp các nhà trẻ, mầm non, trường học đều khuyến cáo đưa trẻ đi chích cho đủ 2 mũi sởi. Bé mình hồi 9m có chích 1 mũi rồi, giờ bé 19m, mình mới chích tiếp mũi 2.

Mấy cái bệnh như cúm, sởi, tay chân miệng này nọ không thể coi thường được các mẹ ạ. Ngay khi có dấu hiệu con hắt hơi sổ mũi, theo dõi thì cũng chỉ 1 ngày thôi, nếu không khỏi thì phải đưa đi bệnh viện ngay.

Các mẹ lưu ý nhé.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Mình nghe nói đang có dịch sởi và khắp các nhà trẻ, mầm non, trường học đều khuyến cáo đưa trẻ đi chích cho đủ 2 mũi sởi. Bé mình hồi 9m có chích 1 mũi rồi, giờ bé 19m, mình mới chích tiếp mũi 2.

Mấy cái bệnh như cúm, sởi, tay chân miệng này nọ không thể coi thường được các mẹ ạ. Ngay khi có dấu hiệu con hắt hơi sổ mũi, theo dõi thì cũng chỉ 1 ngày thôi, nếu không khỏi thì phải đưa đi bệnh viện ngay.

Các mẹ lưu ý nhé.
    Em đang rất quan tâm đến chương trình này đây, 2 nhóc nhỏ đang tuổi mẩu giáo, em cũng chú ý giữ vệ sinh cho bé, rửa tay thường xuyên để diệt khuẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi m phải theo dõi mới đượcm em 2 đứa mới tiêm xong mag vẫn bị các chị ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Sau những ngày Lễ Tết là thời điểm của các dịch bệnh xuất hiện, đến bệnh viện nào cũng đông người khám, đặc biệt là các bé yêu thì nhiều vô cùng vì có quá nhiều mầm bệnh nguy hiểm xảy ra vào thời điểm này. May sao Lifebuoy cùng Webtretho có chương trình giao lưu trực tuyến chắc hẳn là sẽ trả lời được rất nhiều thắc mắc của mình cũng như những thành viên có con nhỏ trên diễn đàn!
    Vâng chị ah. Toàn bệnh dễ lây lan. Lo cho các con ghê. Hy vọng vệ sinh sạch sẽ giúp các con có hệ miễn dịch tốt hơn
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sởi, thủy đậu, tay chân miệng con em đều chưa bị, mặc dù tiêm phòng rồi nhưng em cũng rất lo, an tâm phần nào vì cháu rất tự giác rửa tay với LIfebuoy mỗi ngày ạ
    • 829 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Mình sợ con bị cúm nên mới cho con đi tiêm phòng cúm xong. Chẳng biết rằng tiêm chủng rôi rồi thì khả năng mắc bệnh như thế nào nhưng mình thấy yên tâm hơn. Thời tiết chuyển mùa từ nóng sang lạnh dễ làm cho chúng ta mắc bệnh, nhất là trẻ nhỏ. Hi vọng buổi giao lưu trực tuyến sẽ giúp phần nào những lo âu cho các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cúm có nhiều loại lắm mẹ nó ơi, người ta chỉ tiêm những loại phổ biến thôi chứ không thể tiêm hết được. Mẹ nó chú ý giữ vệ sinh cho con thật tốt cũng là một cách hạn chế lây bệnh đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,081 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    sởi, thủy đậu, tay chân miệng con em đều chưa bị, mặc dù tiêm phòng rồi nhưng em cũng rất lo, an tâm phần nào vì cháu rất tự giác rửa tay với LIfebuoy mỗi ngày ạ
    Mùa xuân là mùa nhiều dịch bệnh phát triển lắm. Bệnh thủy đậu cũng lành tính thôi nhưng mà các con bị thì mệt, sốt thương lắm, còn sởi thì để lại biến chứng, chân tay miệng cũng dễ bị lây. Bé nhà bạn chịu tự giác rửa tay bằng nước rửa tay Lifebuoy thì tốt quá rồi. Bạn cứ giữ cho con ăn uống đầy đủ, uống vitamin tăng sức đề kháng, vệ sinh sạch sẽ, nhớ nhắc con rửa tay với nước rửa tay diệt khuẩn thường xuyên, đơn giản nhưng hiệu quả.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Mùa xuân là mùa nhiều dịch bệnh phát triển lắm. Bệnh thủy đậu cũng lành tính thôi nhưng mà các con bị thì mệt, sốt thương lắm, còn sởi thì để lại biến chứng, chân tay miệng cũng dễ bị lây. Bé nhà bạn chịu tự giác rửa tay bằng nước rửa tay Lifebuoy thì tốt quá rồi. Bạn cứ giữ cho con ăn uống đầy đủ, uống vitamin tăng sức đề kháng, vệ sinh sạch sẽ, nhớ nhắc con rửa tay với nước rửa tay diệt khuẩn thường xuyên, đơn giản nhưng hiệu quả.
    Thủy đậu để lại sẹo phải k mẹ nó? Nghe nói ai đã từng bị rồi thì k bị nữa, có đúng vậy k? Mình lo lắm vì đối diện công ty mình có 3 người bị mắc bệnh thủy đậu, hiện đang nghỉ ở nhà, nhưng mình và các bạn ấy dùng chung toilet mình sợ là các bạn ấy chưa khỏi hẳn đã đi làm. Liệu nên cách ly bao lâu sau bệnh vậy các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 308 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Cho tới bây giừo sau tết vẫn còn dịch bệnh nữa các mom ơi. Sởi hoành hành sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang dịch sởi và thủy đậu đó