TIN TÀI TRỢ.

Những bệnh trẻ hay mắc phải khi thời tiết nắng nóng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Các Mom cho em hỏi với. Khi thời tiết nắng nóng thì các con hay bị bênh gì nhất? Có phải bệnh Tay chân miệng chỉ bị vào thời tiết nắng nóng không các chị?
    Thời gian này đang giao mùa, thời tiết khó chịu quá ạ. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc trẻ cho em với. Tình hình là nhà e 2 bạn. 1 bạn đi học lớp 1, một bạn thì nhỏ hơn. Bạn đi học lớp 1 khiến em lo lắng nhất. Không biết đi học ở trường cả ngày, không có cô giáo chăm sóc như ở mầm non con có biết tự chăm sóc mình hay không nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Mùa hè thì nhiều bệnh lắm mẹ nó ơi, như cúm nè, tay chân miệng nè, thuỷ đậu nè, tiêu chảy nè, sốt siêu vi nè...nhiều vô số kể ý. Cách tốt nhất là tăng sức đề kháng cho con thông qua đường ăn uống và vận động để hạn chế bệnh thôi ah.
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Mùa hè thì nhiều bệnh lắm mẹ nó ơi, như cúm nè, tay chân miệng nè, thuỷ đậu nè, tiêu chảy nè, sốt siêu vi nè...nhiều vô số kể ý. Cách tốt nhất là tăng sức đề kháng cho con thông qua đường ăn uống và vận động để hạn chế bệnh thôi ah.
    Những bệnh này hầu như là do nhiểm khuẩn nhỉ. Nhất là tay chân miệng thì là do bé được chăm sóc không vệ sinh.
    Theo các chuyên gia, có thể giảm thiểu nguy cơ nhiễm bệnh TCM bằng biện pháp rửa tay sạch với xà phòng.

Theo đó, người lớn, trẻ em nên thường xuyên rửa tay với xà phòng dưới vòi nước chảy nhiều lần trong ngày, đặc biệt trước khi chế biến thức ăn, trước khi ăn/ hoặc cho trẻ ăn, trước khi bế ẵm trẻ, sau khi đi vệ sinh, sau khi thay tã và làm vệ sinh cho trẻ.

Thức ăn của trẻ cần đảm bảo đủ chất dinh dưỡng, ăn chín, uống chín, vật dụng ăn uống phải đảm bảo được rửa sạch sẽ trước khi sử dụng, sử dụng nước sạch trong sinh hoạt hàng ngày. Các bác sĩ cũng khuyến cáo không nên mớm thức ăn cho trẻ.

Không để trẻ ăn bốc, mút tay, ngậm mút đồ chơi, không để trẻ dùng chung khăn ăn, khăn tay, vật dụng ăn uống như cốc, bát, đĩa, đồ chơi khi chưa được khử trùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, bệnh Tay chân miệng có thể xảy ra bất cứ khi nào, nhưng vào thời điểm giao mùa thì tỷ lệ trẻ mắc bệnh cao hơn do môi trường cho các vi khuẩn phát triển thuận lợi.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Còn nhiều bệnh khác như bệnh chốc da, cúm, viêm họng, sổ mũi... cứ giao mùa thì các bé tha hồ bệnh các mẹ như mình rất lo chỉ cách tăng cường sức khỏe và bảo vệ con trước vi khuẩn xâm nhập.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Các Mom cho em hỏi với. Khi thời tiết nắng nóng thì các con hay bị bênh gì nhất? Có phải bệnh Tay chân miệng chỉ bị vào thời tiết nắng nóng không các chị?
    Thời gian này đang giao mùa, thời tiết khó chịu quá ạ. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc trẻ cho em với. Tình hình là nhà e 2 bạn. 1 bạn đi học lớp 1, một bạn thì nhỏ hơn. Bạn đi học lớp 1 khiến em lo lắng nhất. Không biết đi học ở trường cả ngày, không có cô giáo chăm sóc như ở mầm non con có biết tự chăm sóc mình hay không nữa
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, bệnh Tay chân miệng có thể xảy ra bất cứ khi nào, nhưng vào thời điểm giao mùa thì tỷ lệ trẻ mắc bệnh cao hơn do môi trường cho các vi khuẩn phát triển thuận lợi.
    Đúng là thời điểm giao mùa các bé hay bị bệnh, năm ngoái lớp con mình có vài cháu bị Tay chân miệng, các bé bị bệnh đã khổ phải nghỉ học nhưng kéo theo cả lớp phải nghỉ để nhà trường phun thuốc, các bố mẹ chả biết gửi con đi đâu nữa. Phòng bệnh hơn chữa bệnh đúng không các mẹ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Mình còn nhớ cách đây 2 năm SG có dịch tay_chân_miệng lây lan rất mạnh khiến các nhà trẻ tư nhân đến nhà nước đều bị, các bé phải ở nhà cả tuần mình nghĩ còn sợ nên cứ phòng bệnh cho con cho chắc các mẹ ạ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Đúng là thời điểm giao mùa các bé hay bị bệnh, năm ngoái lớp con mình có vài cháu bị Tay chân miệng, các bé bị bệnh đã khổ phải nghỉ học nhưng kéo theo cả lớp phải nghỉ để nhà trường phun thuốc, các bố mẹ chả biết gửi con đi đâu nữa. Phòng bệnh hơn chữa bệnh đúng không các mẹ?
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài Bắc này có những hôm nắng nóng, ra đường các con còn bị cảm nắng nữa cơ, Sợ lắm các mẹ à
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Con gái mấy hôm đi tập trung ở trường về giờ cũng bị ốm rồi. Phải đi tập trung ở sân trường giữa thời tiết oi nóng mà sức trẻ con thì có hạn, nhìn các con mồ hôi ướt hết cả áo mà thương. Con gái mấy hôm nay bị sốt, viêm họng nên không đến trường được. Đang lo vài ngày nữa là học rồi mà con thì chưa hết bệnh.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ừ, cái thời tiết mấy hôm nay mưa mưa nắng nắng, người lớn còn khó chịu nữa là các con. Mong cho các con khỏe để đón một năm học mới vui tươi, phấn khởi nhỉ