TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để tăng sức đề kháng, giúp bé luôn khỏe mạnh???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Hic ngày nào cũng phải 5h mới đón con được, chiều quá rồi cho con uống nước cam chanh có bị sao ko? Chứ sữa hay bánh thì gởi cô được, con tự lấy ăn uống được, khoản đó thì ko phải lo.
    ko sao đâu chị ah, quan trọng mình pha ít thôi, đừng nhiều quá thì nó sẽ ảnh hưởng tới hệ tiêu hóa của bé đó, ngoài chanh - cam, mình có thể đề khán thêm các món trái cây khác cũng được ya ua cũng có thể là sự lựa chọn đó

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 298 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh_Tuyetmom Xem bài viết
    rồi mỗi buổi tối, chị thử tìm xem gần nhà có khu nào cho bé vận động trước khi ngủ được không, nếu có thì quá tốt, không là chịu khó tìm xem coi có công viên nào không, cho bé đi dạo khoảng 3 4 vòng gì đó rồi về, tối cho uống thêm 1 hộp sữa có chứa vita D là ok!
    Nhà mẹ này giống nhà mình, cứ ăn cơm xong chừng 30' là cả nhà rủ nhau đi tản bộ ra công viên gần đó, vừa đi vừa tám chuyện hóng gió. Sau đó chừng hơn 8h thì vệ sinh cá nhân, rửa tay chân sạch sẽ bằng xà phòng Lifebuoy. Rồi mấy nhóc thì uống sữa, đánh răng súc miệng lên giường đi ngủ. Nói chung thì nhà mình chú ý thực đơn sao cho có đầy đủ chất nhất, chưa kể sữa của các con cũng được bổ sung đủ thứ như vitamin D, Selen, Canxi, Magie...nên ko còn phải lo nữa. Bởi vậy nên ta nói cạch dùng thuốc nhá
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    mùa này cũng dễ bị tay chân miệng - các mẹ luôn đề phòng vệ sinh tya chân cho bé thường xuyên nha
    thời tiết dạo này ẩm thấp rất dễ phát sinh bệnh, các mẹ cũng nhớ cẩn thận vệ sinh nhé!

đặc biệt là hệ tiêu hóa, cho bé uống thêm sữa để kích thích hấp thu các chất dinh dưỡng nhé, có vita D càng tốt, vì bé đang trong quá trình phát triển cơ xương nên cũng cần đó, mặc khác D cũng hỗ trợ kháng sinh khá tốt đó
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko sao đâu chị ah, quan trọng mình pha ít thôi, đừng nhiều quá thì nó sẽ ảnh hưởng tới hệ tiêu hóa của bé đó, ngoài chanh - cam, mình có thể đề khán thêm các món trái cây khác cũng được ya ua cũng có thể là sự lựa chọn đó
    Mẹ này chắc đảm đang lắm đây. Em mấy khoản này còn kém lắm, vì mới có baby lần đầu nên cần phải học hỏi nhiều nhiều
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casaucon09 Xem bài viết
    Nhà mẹ này giống nhà mình, cứ ăn cơm xong chừng 30' là cả nhà rủ nhau đi tản bộ ra công viên gần đó, vừa đi vừa tám chuyện hóng gió. Sau đó chừng hơn 8h thì vệ sinh cá nhân, rửa tay chân sạch sẽ bằng xà phòng Lifebuoy. Rồi mấy nhóc thì uống sữa, đánh răng súc miệng lên giường đi ngủ. Nói chung thì nhà mình chú ý thực đơn sao cho có đầy đủ chất nhất, chưa kể sữa của các con cũng được bổ sung đủ thứ như vitamin D, Selen, Canxi, Magie...nên ko còn phải lo nữa. Bởi vậy nên ta nói cạch dùng thuốc nhá
    hihi, có người cùng chung ý kiến thú vị lắm ^^

cứ cho trẻ chơi xả láng, miễn mình quan sát và hỗ trợ cho bé về vệ sinh và chất dinh dưỡng là được rồi, cây mà không ra gió thì làm sao cây mau ăn chóng lởn các mẹ nhỉ?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Mẹ này chắc đảm đang lắm đây. Em mấy khoản này còn kém lắm, vì mới có baby lần đầu nên cần phải học hỏi nhiều nhiều
    mẹ bé nói quá, mình cũng lên đây update, học hỏi từ các mẹ khác thôi, cố gắng nhé, vượt qua giai đoạn này mà đảm bảo được cho bé vê sịnh và chất dinh dưỡng, bé sẽ trưởng thành tốt đó
    • 298 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, có người cùng chung ý kiến thú vị lắm ^^

cứ cho trẻ chơi xả láng, miễn mình quan sát và hỗ trợ cho bé về vệ sinh và chất dinh dưỡng là được rồi, cây mà không ra gió thì làm sao cây mau ăn chóng lởn các mẹ nhỉ?
    Con mà cứ bệnh, tuần nào cũng đi viện thì mệt lắm, vừa tốn tiền, lại vừa tốn thời gian, cho nên đầu tư ngay từ đầu, cả nhà khỏe mạnh mẹ đỡ lo
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bổ sung thêm vitamin D cho con bằng các thực phẩm giàu vitamin D như gan, cá, lòng đỏ trứng, nấm, sữa...vitamin ko chỉ giúp cho canxi được chuyển hóa tốt, làm xương chắc khỏe mà còn có vài trò hổ trợ miễn dịch. Bé có hệ miễn dịch tốt thì sẽ khỏe mạnh, kháng được nhiều bệnh hơn.
    Ngoài ra còn chú ý đến việc vệ sinh tay chân, thân thể cho bé nữa.
    một thực đơn quá đầy đủ, giờ chỉ việc chế biến sao để bé không ngán chắc sẽ được ^^
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mà cứ bệnh, tuần nào cũng đi viện thì mệt lắm, vừa tốn tiền, lại vừa tốn thời gian, cho nên đầu tư ngay từ đầu, cả nhà khỏe mạnh mẹ đỡ lo
    mẹ casaucon09 nói đúng rồi đó, thà quan tâm ngày từ đầu hơn là sau này lỡ có chuyện gì, đồng thời bé cũng biết mình thương bé thế nào, sẽ nghe lời và ngoan ngoan hơn, một công đổi việc, chăm con và dạy con tốt nhé ^^
    • 2,525 Bài viết

• 7,251 Được cảm ơn

Theo mình
    - Cho bé bú mẹ ngay từ khi mới sinh ra
    - Tiêm vac xin đầy đủ cho bé để phòng bệnh
    - Cho bé chế độ dinh dưỡng đa dạng , hợp lý ( chú ý đến rau quả, trái cây, sữa..)
    - Hướng dẫn bé vận động, tập thể dục phù hợp lứa tuổi, cho bé tiếp xúc với môi trường thoáng đầy đủ ánh sáng tự nhiên
    - giữ gìn vệ sinh cho bé, dạy bé cách giữ vệ sinh cá nhân...
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Theo mình
    - Cho bé bú mẹ ngay từ khi mới sinh ra
    - Tiêm vac xin đầy đủ cho bé để phòng bệnh
    - Cho bé chế độ dinh dưỡng đa dạng , hợp lý ( chú ý đến rau quả, trái cây, sữa..)
    - Hướng dẫn bé vận động, tập thể dục phù hợp lứa tuổi, cho bé tiếp xúc với môi trường thoáng đầy đủ ánh sáng tự nhiên
    - giữ gìn vệ sinh cho bé, dạy bé cách giữ vệ sinh cá nhân...
    và cho bé uống sữa hằng ngày nữa nè :3
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

miền nam không thấy loại chanh này...hic
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamimi2012 Xem bài viết
    chanh đào là chanh này nek mẹ nó

chanh-dao-ngon

ở ngoài bắc mới có thì phải

tháng trc e đi HN và dc giới thiệu nên có mua 1,5 kg, và ngâm với 1,5 lít mật ong

dùg để ngừa ho và trị ho cho bé và ng lớn.
    thì ra là vậy, hèn chi em tìm hoài mấy chợ lớn ở sài gòn không thấy vậy thôi, chắc tạm cho con uống sữa có chứa vita D và sủi chứ C bổ sung chất vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamimi2012 Xem bài viết
    chanh đào là chanh này nek mẹ nó

chanh-dao-ngon

ở ngoài bắc mới có thì phải

tháng trc e đi HN và dc giới thiệu nên có mua 1,5 kg, và ngâm với 1,5 lít mật ong

dùg để ngừa ho và trị ho cho bé và ng lớn.
    Chanh đào này cho uống phòng bện hô hấp tốt lắm nha.Bé nhà mình ngày trước hay ho lắm sau có người mách mình mua về ngâm với mật ong và đường phen rồi cho uống.Bây giờ đường hô hấp của bé tốt hơn hẳn nha
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2