TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để tăng sức đề kháng, giúp bé luôn khỏe mạnh???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.49K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này thấy nhiều bé hay bị bệnh cảm sốt theo mùa. Bé nhà mình mấy nay cũng ho ho rồi. Có mẹ nào chỉ mình cách tăng đề kháng cho bé với? Thấy con còn nhỏ mà hết bệnh này đến bệnh khác mà phát rầu các mẹ ơi?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nhà mình cứ đến mùa này lại ngâm chanh đào mật ong, mỗi sáng cho con uống 1 thìa cafe trước khi ăn sáng. Bên cạnh đó mình thường cho bé xúc miệng, rửa mũi, họng, mát bằng nước muối mỗi ngày.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

bổ sung vitamin C cho bé có đề kháng nha mẹ ơi ... và chú ý vệ sinh tay cho trẽ... mùa này bệnh hô hấp tăng cao lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mikana Xem bài viết
    Nhà mình cứ đến mùa này lại ngâm chanh đào mật ong, mỗi sáng cho con uống 1 thìa cafe trước khi ăn sáng. Bên cạnh đó mình thường cho bé xúc miệng, rửa mũi, họng, mát bằng nước muối mỗi ngày.
    Chanh đào là chanh gì vậy chị, lần đầu tiên em được nghe. Hình như chỗ em ko có loại này thì phải, chỉ có chanh giấy hay vắt nước cho bé uống thôi. Nhưng hơi chua nên con em ko thích nước chanh cho lắm.
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    bổ sung vitamin C cho bé có đề kháng nha mẹ ơi ... và chú ý vệ sinh tay cho trẽ... mùa này bệnh hô hấp tăng cao lắm
    Thì thế, cứ hay trở mùa là hết ho hen rồi viêm mũi, viêm phổi, tuần nào cũng đi BS cả chị ơi. Em cũng bổ sung vitamin cả rồi, chán con em lắm, trái cây ko có thích ăn lắm như mấy bé khác, chẳng biết phải làm sao ?
    • 440 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Chanh đào là chanh gì vậy chị, lần đầu tiên em được nghe. Hình như chỗ em ko có loại này thì phải, chỉ có chanh giấy hay vắt nước cho bé uống thôi. Nhưng hơi chua nên con em ko thích nước chanh cho lắm.
    chanh đào là chanh này nek mẹ nó

chanh-dao-ngon

ở ngoài bắc mới có thì phải

tháng trc e đi HN và dc giới thiệu nên có mua 1,5 kg, và ngâm với 1,5 lít mật ong

dùg để ngừa ho và trị ho cho bé và ng lớn.
    • 440 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

bonus thêm cho mẹ nó link hướng dẫn nhé

https://www.webtretho.com/forum/f26/m...thuoc-1393177/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

mùa này cũng dễ bị tay chân miệng - các mẹ luôn đề phòng vệ sinh tya chân cho bé thường xuyên nha
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    mùa này cũng dễ bị tay chân miệng - các mẹ luôn đề phòng vệ sinh tya chân cho bé thường xuyên nha
    Bởi nên cứ phải lo vệ sinh tay chân, dùng nước rửa tay Lifeboy mà rửa hằng ngày đó chị. Nhất là sợ lây lan, bé đi học càng dễ bị nữa. Bé nào có sức đề kháng tốt còn đỡ, chứ yếu yếu là dễ bị lắm
    • 298 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bổ sung thêm vitamin D cho con bằng các thực phẩm giàu vitamin D như gan, cá, lòng đỏ trứng, nấm, sữa...vitamin ko chỉ giúp cho canxi được chuyển hóa tốt, làm xương chắc khỏe mà còn có vài trò hổ trợ miễn dịch. Bé có hệ miễn dịch tốt thì sẽ khỏe mạnh, kháng được nhiều bệnh hơn.
    Ngoài ra còn chú ý đến việc vệ sinh tay chân, thân thể cho bé nữa.
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi casaucon09 Xem bài viết
    Bổ sung thêm vitamin D cho con bằng các thực phẩm giàu vitamin D như gan, cá, lòng đỏ trứng, nấm, sữa...vitamin ko chỉ giúp cho canxi được chuyển hóa tốt, làm xương chắc khỏe mà còn có vài trò hổ trợ miễn dịch. Bé có hệ miễn dịch tốt thì sẽ khỏe mạnh, kháng được nhiều bệnh hơn.
    Ngoài ra còn chú ý đến việc vệ sinh tay chân, thân thể cho bé nữa.
    Em cứ nghĩ bé hay bị còi xương, khóc đêm mới bổ sung vitamin D chứ chị? Vitamin D có vai trò miễn dịch cho bé nữa à? Cá, lòng đỏ trứng, thì ăn hoài. Sữa thì em thấy sữa nào cũng có tùm lum chất cả mà.
    Vệ sinh thì khỏi phải nói rồi, ở với bà nên cứ giữ khư khư, nhưng bệnh vẫn hoàn bệnh
    • 298 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamimi2012 Xem bài viết
    chanh đào là chanh này nek mẹ nó

chanh-dao-ngon

ở ngoài bắc mới có thì phải

tháng trc e đi HN và dc giới thiệu nên có mua 1,5 kg, và ngâm với 1,5 lít mật ong

dùg để ngừa ho và trị ho cho bé và ng lớn.
    Chanh đào ngon quá nhỉ, nghe nói trị ho tốt mà ko biết cách làm . Mà mùa này còn chanh đào ko vậy. Em cũng chưa thấy quả này bao giờ. Thấy cũng muốn làm thử một lọ. Cái này người lớn, em bé gì cũng tốt cả đúng ko chị? Mà em thấy bảo con nít thì ko nên cho dùng mật ong mà.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé bị sốt là do thiếu C và D đó, mẹ của bé thử cho uống nước chanh mỗi ngày nhé, còn D thì chỉ còn cách uống sữa và cho bé vận động mỗi buối sáng thử xem sao
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh_Tuyetmom Xem bài viết
    bé bị sốt là do thiếu C và D đó, mẹ của bé thử cho uống nước chanh mỗi ngày nhé, còn D thì chỉ còn cách uống sữa và cho bé vận động mỗi buối sáng thử xem sao
    Bé nhà mình thi thoảng mới bị sốt thôi ạ. đây là đang tìm cách tăng đề kháng cho bé thôi, chứ sợ nhất là ho hen. Bé đi học rồi nên việc cho con uống nước chanh này nọ cũng khó ghê, nhờ cô giáo thì ngại vì lớp thì đông đâu mỗi con mình
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi, khi bé đi học về, chị cho bé uống cũng được mà, coi như một thứ giải khát có lợi cho sức khỏe, đề phòng bệnh và tăng sức đề kháng nè
    • 298 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Em cứ nghĩ bé hay bị còi xương, khóc đêm mới bổ sung vitamin D chứ chị? Vitamin D có vai trò miễn dịch cho bé nữa à? Cá, lòng đỏ trứng, thì ăn hoài. Sữa thì em thấy sữa nào cũng có tùm lum chất cả mà.
    Vệ sinh thì khỏi phải nói rồi, ở với bà nên cứ giữ khư khư, nhưng bệnh vẫn hoàn bệnh
    Giữ khư khư con ko đảm bảo là con khỏe đâu em nhé. em cứ coi mấy nhóc ở quê thả lăn lóc đấy nhưng sức đề kháng tốt lắm, cứ cho con ra tiếp xúc với môi trường ngoài , nhưng chú ý vệ sinh tay chân thật kĩ , đừng ăn uống lề đường thì đâu có vấn đề gì đâu. Vitamin D mỗi bé cần 400mg/ ngày đấy. Ngoài phơi nắng mỗi ngày chừng 10-15 phút thì em nhớ bổ sung thêm thực phẩm cho con. Con khỏe thì mẹ mới khỏe được em nhé. Bé nhà chị từ nhỏ được bổ sung đầy đủ, nên cũng có sức đề kháng cao, đỡ bệnh vặt
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

rồi mỗi buổi tối, chị thử tìm xem gần nhà có khu nào cho bé vận động trước khi ngủ được không, nếu có thì quá tốt, không là chịu khó tìm xem coi có công viên nào không, cho bé đi dạo khoảng 3 4 vòng gì đó rồi về, tối cho uống thêm 1 hộp sữa có chứa vita D là ok!
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đúng rồi đó, chăm con kỹ quá, đăm ra nó yếu đuối từ tâm lý thì khă năng kháng bệnh sinh lý cũng yếu thôi, cứ tốt nhất cho bé hoạt động bình thường, nhờ giữ gìn vệ sinh kỹ và đảm bảo chất dinh dưỡng là ok, chứ kiểu lá ngọc cành vàng, cưng như trứng thì sao này khổ dài lắm đó
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh_Tuyetmom Xem bài viết
    hihi, khi bé đi học về, chị cho bé uống cũng được mà, coi như một thứ giải khát có lợi cho sức khỏe, đề phòng bệnh và tăng sức đề kháng nè
    Hic ngày nào cũng phải 5h mới đón con được, chiều quá rồi cho con uống nước cam chanh có bị sao ko? Chứ sữa hay bánh thì gởi cô được, con tự lấy ăn uống được, khoản đó thì ko phải lo.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casaucon09 Xem bài viết
    Chanh đào ngon quá nhỉ, nghe nói trị ho tốt mà ko biết cách làm . Mà mùa này còn chanh đào ko vậy. Em cũng chưa thấy quả này bao giờ. Thấy cũng muốn làm thử một lọ. Cái này người lớn, em bé gì cũng tốt cả đúng ko chị? Mà em thấy bảo con nít thì ko nên cho dùng mật ong mà.
    í,, món chanh này có vẻ hấp dẫn nè, mình uống song song, chanh dây, chanh đà lạt, chanh thường ... đó cũng là cách giúp bé đỡ ngán đó, tuy nhiên, chanh chỉ đề kháng thôi, chịu khó cho bé uống thêm sữa để có được đủ dưỡng chất là sẽ tốt hơn, an toàn hơn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2